Tác giả Chủ đề: Vũng Tàu - Gia đình Trần Thị Hà - Chùa Kim Liên  (Đã xem 13115 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #27 vào: 25-03-2016 09:55:50
Mừng cho cuộc sống của Gia đình chị Hà có nhiều phát triển.

Cảm ơn Lephung đã thăm và mang đến những tin Vui về Gia đình chị Hà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi le phung

Trả lời #26 vào: 24-03-2016 15:44:48
Chào cả nhà!
Ngày 28 tết, LP và em Tuấn mang quà tết của NTCM đến tặng gia đình chị Hà. Quà gồm: 20 kg gạo tẻ, 2 kg gạo nếp, 1 lít dầu ăn, 1 lít nước tương. Chị Hà gửi lời cám ơn đến cả nhà.
Chị Hà hiện nay đang làm giúp việc nhà cho 1 gia đình ở đường Nguyễn An Ninh, TP Vũng Tàu. Gia đình này là người đã thuê chị chăm sóc cụ già ở chùa. Khi cụ sắp chết thì gia đình đưa cụ và chị Hà về nhà họ sống. Khi cụ già qua đời, họ vẫn giữ chị ở lại làm giúp việc nhà cho gia đình. Lương 1 tháng 4 tr. Chị Hà và 1 con trai tên Huy, năm nay đã 16t, cùng ở trong nhà. Huy đã đi học sửa xe máy khoảng hơn 6 tháng nay. Con gái lớn của chị Hà nay học trung cấp kế toán ở TP Hồ Chí Minh, đã sắp ra trường. Còn em Phúc - bị xương thủy tinh- vẫn làm công việc sửa chữa điện thoại ở Công ty Truyền Tín, lương tầm 3tr/tháng. Phúc ăn ở tại công ty luôn.
Mừng cho gia đình chị Hà đã đang dần ổn định kinh tế. Mỗi thành viên đều đã có định hướng tốt đẹp cho tương lai, học được nghề để tự nuôi sống bản thân. Cả gia đình chị Hà đều khỏe!
Thân ái!

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Chị Hà trông em bé - con của chủ nhà

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #25 vào: 22-01-2016 09:30:40
Chào cả nhà !

Nhân dịp Xuân về Quán cơm 2000đ - SG của chúng ta sẽ CMKTX gia đình chi Hà :

- Gạo tẻ : 20 kg
- Gạo Nếp : 2 kg
- Dầu ăn : 01 lít
- Nước Tương : 01 lit (2 chai)

Nhờ các bạn khu vực Bà Rịa - Vũng tàu vận chuyển và gửi tới Gia đình chị Hà dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi le phung

Trả lời #24 vào: 15-01-2016 22:26:58
Chào cả nhà!
LP đề xuất CMKTX gia đình chị Hà 20 kg gạo và các loại gia vị. Mong BQT duyệt.
Cám ơn cả nhà nhiều. Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #23 vào: 16-02-2013 01:23:20
Chào cả nhà!
Chiều tối 28 tết, le phung có mang theo quà tết là ít bánh, mứt và sữa đến gửi tặng mẹ con chị Hà. Chị Hà bận phụ chùa chuẩn bị đón tết nên không ra gặp le phung được, le phung gửi lại quà cho con trai út của chị.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #22 vào: 06-11-2012 00:52:59
Chào cả nhà!
Thật trùng hợp khi le phung và matbiec đi thăm bé Yến Nhi Sài Gòn - Bé Yến Nhi - căn bệnh nhà giàu thì được tin bé Yến Nhi mất và được cha mẹ bé gửi tro cốt tại chùa Kim Liên,nơi 3 mẹ con chị Hà tá túc. Mấy hôm trước le phung có nhận được tin từ anh quản lý công ty em Phúc đang học nghề sửa chữa điện thoại là bé Phúc bị té gẫy chân và đã bình phục.Hiện em đang ở TP Bà Rịa,1 chi nhánh khác của Cty Truyền Tín. Le phung có gọi đt hỏi thăm em.le phung đang sắp xếp thời gian để qua Bà Rịa thăm em thì nay lại gặp mẹ em ở chùa.
Em Phúc bị té gẫy chân tại Công ty, và được Công ty đưa đi bó bột,chi phí hết 300k, Cty trả và hỗ trợ thêm cho em 1 triệu đồng.Vì em đang học nghề nên Cty chưa mua BHYT cho em. Mẹ em thì nói do chỉ tạm trú ở chùa nên không mua được BHYT cho em. Em ở chùa để mẹ chăm sóc 3 tháng,sau đó thì Cty chuyển em về Bà Rịa để em không phải đi lên xuống cầu thang như chỗ học nghề tại TP Vũng Tàu. Hiện em đã khỏe hơn,đã đi lại được. Em khoe em đang được học thêm phần mềm máy vi tính vào buổi tối tại Cty.
Chị Hà hiện vẫn còn chăm sóc 1 bà cụ với mức lương 2tr/tháng. Con gái lớn của chị ở Bình Thuận sống với ngoại, nay thi rớt lớp 10 nên đã vào chùa sống với mẹ. Hiện em đi học bổ túc vào mỗi buổi sáng. Em út Huy vẫn khỏe.
Vài hình ảnh chia sẻ cùng cả nhà

Ngủ rồi thuyhangvt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 1
Trả lời #21 vào: 19-05-2012 14:38:02
Hi cả nhà, lâu rùi em ko vào diễn đàn nên cũng ko nắm rõ tình hình. Hihi. Hôm trc em có qua thăm nhà em Phúc và vẫn trao 1.200.000 tiền cưu mang 3 tháng 04,05,06/2012. Tháng 1,2,3 đã đưa rùi. Vì anh Thái người hàng tháng vẫn chuyển cho em 1 triệu (300k/mỗi tháng + 100k tiền quà) nên em đưa trước hết. Em cũng ko chú ý chuyện anh Opla ko chuyển nữa. Hihi nhưng ko sao đâu. Để em liên lạc với anh Thái về việc ngừng CMTX này. Em cũng liên lạc theo dõi tình hình bạn Phúc này, thông mình lắm.
Cảm ơn cả nhà nhé!  :)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #20 vào: 11-04-2012 02:16:17
Em Phúc cùng các anh em khuyết tật khác vào giờ nghỉ trưa

Ngủ rồi le phung

Trả lời #19 vào: 11-04-2012 02:14:13
Chào cả nhà!
Ngày 6/4, le phung đến thăm mẹ con chị Hà. Vì lúc đó trên đường về lại Vũng Tàu, nên chỉ còn lại 1 mình le phung đi tái xác minh.
Mẹ con chị Hà vẫn khỏe. Chị đã nhận hôm trước tết âm lịch 1,2 tr là tiền CMTX 3 tháng: tháng 12/11 và tháng 1+2/12 từ thành viên thuyhangvt. Le phung có nói với chị là le phung đã đề xuất ngưng CMTX vì mẹ con chị đã tương đối ổn định về kinh tế. Chị Hà chân thành gửi lời cám ơn đến tất cả mọi người đã giúp đỡ mẹ con chị trong suốt mấy năm qua. Chị khoe, hàng tháng chị dư được khoản 700-800k. Và điều mừng vui nhất mà chị muốn chia sẻ với cả nhà chúng ta là em Phúc, bị xương thủy tinh, nay đã được học nghề sửa chữa điện thoại miễn phí(le phung sẽ nói sau). Hiện chị vẫn còn chăm sóc bà cụ 90 tuổi với mức lương 2tr/tháng. Tiền điện, nước phụ nhà chùa thì người con của bà cụ mà chị chăm sóc đã trả thay cho chị Hà. Chị Hà và bé Huy đều khỏe, tinh thần tốt. Vì lúc đó trời đã tối, le phung chụp ảnh 2 mẹ con chị bị mờ, nên không up lên chia sẻ cùng cả nhà. Mọi người thông cảm nhé!
Le phung đi theo thông tin của chị Hà chỉ và tìm được nơi em Phúc học nghề. Lúc đó hình như khoảng 19h30, đến nơi thì thấy em Phúc đang đứng bán bánh bao cùng những người anh em khuyết tật khác. Nhận ra le phung, em cười rạng rỡ, rất hạnh phúc, có nét gì đó rất khác với lần trước gặp ở chùa. Vì em đang bán bánh, nên hôm sau le phung mới quay lại thăm em vào giờ nghỉ trưa.
Em Phúc nhanh nhẹn và khỏe hơn rất nhiều, mặc áo đồng phục của công ty chứ không phải áo nâu của chùa nữa. Lúc mới vào công ty học nghề, em không quen ăn mặn nên mấy ngày đầu mệt mỏi. Giờ thì em ăn mặn, khỏe mạnh và nghe mẹ em \\\"đồn\\\" là em hết muốn về chùa tu rồi :woohoo: Em nói, ở ngoài đời vui hơn, thích hơn  :laugh:
Em được miễn phí học nghề sửa chữa điện thoại, được bao cơm trưa, chiều, được phát đồng phục và có chỗ ngủ lại cùng tất cả anh em khuyết tật ở đó. Buổi tối thì công ty lấy bánh bao về cho các anh em khuyết tật bán ngay trước cửa công ty. Toàn bộ tiền lời được bỏ vào quỹ chung để dùng khi anh em ốm đau bệnh tật. Mẹ em mỗi tháng cho em 500k để ăn sáng, còn các vật dụng thì em về chùa lấy của mẹ đã mua sẵn để dành. Vào cuối tuần thì em được anh giám đốc ưu tiên đặc biệt, cho xe công ty đưa về và đón đi. Rất VIP  :laugh:
Anh Lâm Việt Tiến, giám đốc công ty nơi em học nghề khen em Phúc rất nhanh trí, giỏi tay nghề, và rất hài lòng về em. Le phung gửi tặng em 100k.
Cả nhà cùng chia sẻ niềm vui với mẹ con chị Hà nhé

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #18 vào: 03-04-2012 18:42:55
Theo đề xuất của lephung, chúng ta ngừnng CMTX TH này.

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân

Ngủ rồi le phung

Trả lời #17 vào: 11-02-2012 12:24:45
Chào cả nhà!
Lúc le phung đến thăm mẹ con chị Hà, le phung không hỏi về vấn đề trung chuyển tiền hàng tháng, nhưng được bé Phúc cho biết, thành viên thuyhangvt vẫn thường xuyên ghé chùa thăm 3 mẹ con chị Hà. Dù bận đi công tác xa, thuyhangvt vẫn luôn quan tâm đến mẹ con chị, có ghé thăm hôm 28 tết.
Le phung nhận thấy cuộc sống của mẹ con chị đã tương đối tạm ổn, có thể sống tốt mà không cần lắm đến sự chung tay giúp đỡ của nhà chúng ta. Vì vậy, le phung đề xuất tạm ngưng CMTX mẹ con chị Hà, và sẽ thay đổi lại nếu cuộc sống của mẹ con chị có chuyển biến khác.
Le phung xin nhận trách nhiệm sẽ thường xuyên theo dõi và cập nhật cuộc sống của mẹ con chị Hà để cả nhà cùng chia sẻ.
Mong ý kiến của cả nhà!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #16 vào: 10-02-2012 16:21:22
Thật vui sức khỏe của em Phúc đã tốt hơn rất nhiều. Cảm ơn chị Lephung đã dành thời gian nghỉ tết đến thăm, hằng tháng chị Hà vẫn nhận đủ CMTX 400.000d/tháng không chị?
Thấy cuộc sống của mẹ cho chị Hà tốt hơn, không biết DD có thể ngừng CMTX được chưa? Chị Lephung và tổ theo dõi cho ý kiến giúp nhé.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #15 vào: 29-01-2012 23:41:15
Thanks Le Phung đã đến thăm lại HC gđ chị Hà và cập nhật thông tin cho cả nhà biết. chúc LP & GĐ bạn sức khỏe

Ngủ rồi le phung

Trả lời #14 vào: 29-01-2012 23:07:22
Chào cả nhà!
Chiều mùng 5 tết, le phung có ghé thăm 3 mẹ con chị Hà ở chùa Kim Liên. Em Phúc 17 tuổi, đã khỏe mạnh hơn rất nhiều, đã bỏ xe lăn ra và tự đi đứng 1 mình. Em thông thuộc kinh phật và mặc áo của nhà chùa. Chị Hà có nhận chăm sóc 1 bà cụ 90 tuổi ngay trong chùa Kim Liên, thu nhập hàng tháng được 2tr từ việc chăm sóc bà cụ. Hàng ngày, 3 mẹ con của chị ăn chay cùng với chùa, mỗi tháng chị Hà chỉ phải phụ trả thêm 1 ít tiền nước sinh hoạt cho chùa. Vì vậy, cuộc sống của 3 mẹ con của chị đã vơi bớt khó khăn rất nhiều.
Le phung thay mặt cả nhà, có gửi 4 lốc sữa và 1 hộp bánh, cùng tiền lì xì năm mới cho em Phúc và em Huy.
Vài hình ảnh gửi đến cả nhà!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #13 vào: 15-11-2011 21:03:42
Hiện nay TH sao rùi nhỉ ? Mong nhóm BRVT rãnh rỗi ghé thăm xem tình hình sao rùi ạ . Thân