Tác giả Chủ đề: Quảng Thành, Châu Đức - Gđ Chị Quán  (Đã xem 33668 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #107 vào: 30-03-2018 05:31:32
Xin Cảm ơn Lephung và Mydarling đã ghé thăm và cập nhật tin vui của Gia đình chị Quán để cả nhà cùng mừng cho chị ấy.

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Lephung 300,000đ tiền CMKTX gia đình chị Quán dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi le phung

Trả lời #106 vào: 07-02-2018 16:37:51
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Chị Quán

Trao CMKTX

Toạ độ nhà chị Quán

Ngủ rồi le phung

Trả lời #105 vào: 07-02-2018 16:36:43
Chào cả nhà!

Ngày 4/2/18, LP và My Darling đã đến thăm gia đình chị Quán. Nhóm đã chuyển CMKTX 300k từ quỹ NTCM đến gia đình chị Quán.

Chị Quán nhìn khoẻ hơn, tâm trạng rất vui vẻ, khác hẳn những năm trước LP ghé thăm. Con trai của chị vay ứng trước 30tr của công ty để sơn sửa lại nhà, chuẩn bị cưới vợ. Mừng cho gia đình chị Quán!

Gia đình chị gửi lời cám ơn đến Ntcm. Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #104 vào: 24-03-2016 14:47:17

Ngủ rồi le phung

Trả lời #103 vào: 24-03-2016 14:46:42
Chào cả nhà!
Ngày 13/3/16, LP và My Darling đã đến thăm và trung chuyển CMKTX của dd. Quà gồm: 20 kg gạo tẻ, 2 kg gạo nếp, 1 lít dầu ăn, 1 lít nước tương. Sức khỏe của chị Quán đã khỏe hơn, đã có thể tập đi từ từ quanh nhà. Con trai lớn vẫn đi làm ở Sài Gòn. Con trai út vẫn đi làm theo công trình gần nhà, ở huyện Châu Đức nên vẫn chu toàn lo cho mẹ và gia đình mỗi ngày. Mừng cho sức khỏe của chị Quán đã hồi phục tốt, mừng cho gia đình chị đã ko khó khăn như xưa nữa.
Gia đình chị Quán gửi lời cám ơn đến cả nhà.
Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #102 vào: 28-06-2014 12:40:49
Chào cả nhà!
LP đã gọi đt thông báo với em Phú, con trai chị Quán về việc ngưng CMTX gia đình chị Quán từ tháng 7/14. Em Phú cho biết đã nhận đủ 1.000.000đ tiền CMTX tháng 5+6/14 từ viethuong. Gia đình chị Quán gửi lời cám ơn sự giúp đỡ của mọi người đã dành cho gia đình chị trong thời gian qua.
Thân ái!

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #101 vào: 25-06-2014 15:44:30
Chào cả nhà,

Chúc cho gia đình chị Quán có cuộc sống ngày càng sung túc hơn.

Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #100 vào: 25-06-2014 14:54:30
Chào cả nhà !

Mừng cho cháu Phú đã có việc làm và có thể đỡ đần nhiều cho gia đình.

Chúng ta sẽ ngừng CMTX gia đình chị Quán từ tháng 7-2014 nha các bạn.

Xin cảm ơn Lephung đã cung cấp thông tin về gia đình chị Quán.
Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà trong thời gian qua và mong rằng từ nay gia đình chi Quán sẽ có cuộc sống đỡ hơn.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi le phung

Trả lời #99 vào: 21-06-2014 16:10:23
Chào cả nhà!
LP đã gọi đt hỏi thăm tình hình chị Quán thì được em Phú, con trai của chị cho biết, hiện tại chị đang đau khớp nên nằm 1 chỗ. Em Phú đang trong quá trình thử việc tại xã Ngãi Giao, cách nhà khoảng 10 km. Chị Quán ở nhà người em gái được 3 tuần thì về lại nhà, do em Phú đã xin được việc làm gần nhà nên tiện chăm sóc mẹ. Em Phú nhận mức lương thử việc là 4.500.000đ/tháng. Mong là em sẽ có việc làm ổn định để nuôi mẹ!
LP nghĩ gia đình chị Quán đã không còn quá khó khăn. Chúng ta đã đồng hành cùng gia đình chị trong thời gian khó khăn vừa qua, người con út của chị nay đã hoàn thành xong chương trình học và tìm được việc làm. Vì vậy, LP đề xuất tạm thời ngưng CMTX của chị Quán!
Thân ái!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #98 vào: 15-06-2014 00:57:12
le phung đã viết:
Trích dẫn
...
Nhờ các bạn TV khu vực BRVT sắp xếp xác minh xem chúng ta có cần tiếp tục CMTX giúp chị Quán hay không nhé...

Mong tin từ các thành viên cập nhật xme có cần tiếp tục CMTX ko ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #97 vào: 10-04-2014 11:56:09
Chào cả nhà!
LP gọi đt hỏi thăm gia đình chị Quán thì được em Phú - con trai chị cho biết, hiện tại sức khỏe của chị Quán đang dần bình phục. Chị đang tập đi, mỗi lần tập được 5-10 phút thì nghỉ, vì mệt. Mừng cho sức khỏe của chị đã tiến triển tốt hơn!
Chị Quán hiện đã về ở nhà người em gái ở xã Hòa Bình, Xuyên Mộc để nhờ em gái chăm sóc chị. Chồng chị không chăm được vợ. Em Phú hiện đang ở Bà Rịa xin việc làm, cuối tuần về thăm mẹ 1 lần.
Nhờ các bạn TV khu vực BRVT sắp xếp xác minh xem chúng ta có cần tiếp tục CMTX giúp chị Quán hay không nhé. Cám ơn mọi người.
Em Phú cho biết đã nhận được 1.000.000đ tiền CMTX tháng 3,4/14 của viethuong. Gia đình gửi lời cám ơn viethuong.
Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #96 vào: 21-02-2014 23:16:04
@viethuong: em Phú, con trai chị Quán báo đã nhận được 1.000.000đ tiền CMTX tháng 1&2/14. Gia đình gửi lời cám ơn viethuong nhiều. Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #95 vào: 18-02-2014 16:00:52
@viethuong: Chân thành cám ơn viethuong đã giúp đỡ gia đình chị Quán. LP đã gọi đt nhờ em Phú, con trai của chị Quán đi kiểm tra lại tk, và em Phú sẽ báo lại sau.
Đt của em Phú: 0902 474 512.
Thân ái!

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #94 vào: 17-02-2014 08:52:51
@lephung:

viethuong đã gửi đúng lúc 2 thg 1&2/14 nhưng vì sơ ý ghi sai số tk nên cả 2 bị trả trở về. Hôm nay, mình đã gửi lại 2 thg này vào tk chị Quán. Nhờ bạn nói với c.Quán viethuong thành thật xin lỗi.

Cảm ơn

Ngủ rồi le phung

Trả lời #93 vào: 30-01-2014 02:06:01
Chào cả nhà!
Ngày 24/1/14, Le Phung và My Darling đã gửi quà tết đến gia đình chị Quán 1 phần quà trị giá 250k gồm: 5 kg gạo, dầu ăn, mắm, bột ngọt, bánh và bao lì xì 50k từ bạn Nhuy và Hiển.
Chị Quán nằm trên giường và khóc suốt vì cơn đau vật vã do bệnh tật hành hạ. Bệnh tim của chị do không được chữa trị nên nay chuyển sang suy thận, đau dạ dày, cơ chân bị liệt... LP không có sự hiểu biết về y học, nghe con trai chị kể nguyên nhân là như vậy. Bác sĩ đã cảnh báo trước với gia đình, nhưng vì nghèo quá, không có tiền chữa trị.
Con trai chị đã tốt nghiệp từ tháng 11/13, nhưng hiện nay em vẫn chưa xin được việc làm. Chị Quán đang trong giai đoạn cần tiền để mua thuốc uống giảm bớt phần nào đau đớn của bệnh tật. Rất cám ơn viethuong đã giúp đỡ gia đình chị.
Nhóm gửi đến cả nhà những hình ảnh về gia đình chị.

Chồng chị Quán nhận quà tết

Chị Quán hiện nay chỉ nằm 1 chỗ vì bệnh tim hành hạ

Và đây là hình ảnh của các đơn thuốc và thuốc