Tác giả Chủ đề: Vũng Tàu - Gđ anh Hoàng Đình Liên - Con trai K máu  (Đã xem 15415 lần)

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #46 vào: 12-10-2012 14:03:58
Chào cả nhà! xin lỗi về sự chậm trể. hôm nay lanrung mới gửi cả nhà hình ảnh bé Hoàng Tuấn Anh được. nhà anh Hoàng Đình Liên gữi lời cảm ơn tới cả nhà nhờ em nhắn giúp và hy vọng nhận sdduwowcj sự quan tâm nhiều hơn nữa từ gia đình mình.
thân!

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #45 vào: 02-10-2012 08:15:46
chao anh penguin và cả nhà Lanrung đã nhận được 1.000.000VND. Thay mặt gia đình anh Liên cảm ơn cả nhà. Chủ nhật tuần này lanrung tranh thủ thơi gian lanrung sẻ trung chuyển cho gia đình và sẻ cập nhật hình ảnh cháu Tuấn Anh và gia đình anh Liên cho cả nhà theo lời đề nghị của bác banbe6x.
Thân.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #44 vào: 28-09-2012 03:33:47
Quỹ đã chuyển 1.000.000VND vào tài khoản bạn Lanrung. Bạn kiểm tra nhé.
Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #43 vào: 24-09-2012 02:19:45
tminhnguyen đã viết:
Trích dẫn
Xin cả nhà cho tminhnguyen đóng góp thêm 1 triệu. Tiền sẽ nhờ Pen chuyển giúp

Thân

Pen chuyển cho lanrung 1,000,000đ nhờ bạn ấy chuyển tới gia đình anh Hoàng Đình Liên giúp tminhnguyen.

Khi ghé trao tiền CMKTX nhờ lanrung cập nhật hình ảnh cháu Tuấn Anh và gia đình anh Liên dùm nhé.

Cảm ơn cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #42 vào: 17-09-2012 19:21:59
Chào lanrung,
Yugi hiểu khó khăn của gia đình và con số mà bạn đưa ra.
Vả lại, yugi ko có quyền quyết định gì cả,mà chỉ là góp ý nhằm giúp cho gia đình chị Liên có thể nhận đc sự giúp đỡ từ mọi người 1 cách khả thi nhất.
Vì với con số 2tr/tháng CMTX, thực tế các MTQ sẽ rất khó để đưa ra quyết định đăng kí giúp đỡ, chính vì vậy Yugi mới ý kiến nên giảm bớt để khả năng đc giúp đỡ đc tăng lên thôi ạ :)
Nhưng ko fai la ko có cách, 2tr là con số lớn và thường phù hợp với CMKTX hơn, nên Yugi nghĩ có thể đề xuất CMKTX 2tr theo từng tháng là hợp lý nhất. Như vậy chúng ta sẽ linh động đc sự giúp đỡ của tất cả mọi người tùy vào thời điểm mỗi tháng :)
Mong cả nhà giúp sức và góp ý ạ :)

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #41 vào: 17-09-2012 17:57:57
chào yugidazai!
lanrung cũng đã cân nhắc những điều mà bạn nói. lanrung biết đề xuất 2 triệu là quá cao so với mức đề xuất của người tôi cưu mang từ trước tới giờ. Nhưng cuộc sống của anh chị Hoàng Liên đang gặp nhiều khó khăn, chỉ có đồng lương ít ỏi của hai vợ chồng chỉ đủ tiền nuôi hai con ăn học và tiền trả lãi tiền vay chửa bệnh cho em Tuấn Anh là 150 triệu đồng. Lanrung hy vong cả nhà có thể giúp đỡ, ít tháng sau nếu vãng gia thấy tình hình khá hơn thì mình hãy thay đổi mức đề xuất. Ý lanrung vậy có được không yugidazai và cả nhà. em hy vọng cả nhà có thể giúp đở.
Thân

Ngủ rồi tminhnguyen

Trả lời #40 vào: 17-09-2012 17:22:50
Xin cả nhà cho tminhnguyen đóng góp thêm 1 triệu. Tiền sẽ nhờ Pen chuyển giúp

Thân

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 12-09-2012 11:00:17
cảm ơn cả nhà và bác banbe6x!. Lan rừng nhận lời trung chuyển cho em Tuấn Anh. đây là số tài khoản của lanrung
chủ khoản: Đào Thị Hạnh
số tài khoản: 0201000327807
ngân hàng Vietcombank Vũng Tàu
Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #38 vào: 08-09-2012 00:08:04
Chào cả nhà !

Đọc tin của lanrung mà thấy mừng cho bé Tuấn Anh , mong rằng bé đáp ứng tốt với thuốc và sẽ sớm bình phục.
Việc điều trị lâu dài cho Tuấn Anh chắc chắn sẽ tốn kém nhiều và rất cần đến sự chung tay của cộng đồng.
Trước mắt chúng ta xuất quỹ 1,000,000đ để phụ giúp một phần cho Tuấn Anh bồi bổ sức khoẻ để vừa học vừa điều trị bệnh.
Nhờ lanrung trung chuyển tiền tới bé Tuấn Anh dùm.

Chúc Tuấn Anh sớm vượt qua cơn bệnh .
Thân.

@Pen : Em chuyển cho lanrung 1,000,000đ để nhờ bạn ấy tới thăm và trao tiền tới bé tuấn Anh dùm nhé.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #37 vào: 04-09-2012 19:01:03
Chào lanrung,
Rất cám ơn bạn đã cập nhật tin tức về bé Tuấn Anh và Yugi cũng vui mừng vì tình hình sức khỏe bé đã khá hơn và có hy vọng sẽ khỏi sau 3,5 năm nữa, cũng như sự quan tâm từ các ban ngành trong tỉnh.
Tuy nhiên, bạn tham gia dd cũng đã lâu,chắc bạn cũng hiểu và thấy rằng có rất nhiều TH như bé Tuấn Anh,và thường chúng ta chỉ có thể phụ giúp gia đình 1 phần nhỏ nào đó.
Số tiền đề xuất của bạn, theo Yugi, là quá sức với dd NTCM chúng ta, trong tình trạng dd đang còn nhiều TH cần CMTX khác, nhưng sức MTQ thì có hạn, mong bạn hiểu và đề xuất hợp lý hơn :)
Rất mong là cả nhà cũng sẽ giúp bé để bé có cơ hội khỏi bệnh :)

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 04-09-2012 16:29:55
chào cả nhà!
hôm qua lanrung đã ghé thăm nhà của bé Tuấn Anh. hiện tại sức khỏe của em tạm thời rất tốt. em đã quay lại trường đi học, bé đang học lại lớp 7 (vì năm vừa rồi bé nghĩ học nhiều quá), hiện tại em đang dùng hóa chất thay thế dạng viên một tuần uống một lần, cứ tháng lên thành phố HCM súc ống xông trong người một lần. mỗi lần đi lại và tiền thuốc thang cho cháu hết khoảng 3 triệu đồng. hiện tại thì tình hình sức khỏe của bé có vẻ khả quan hơn. Còn hướng điều trị sắp tới thì bé cũng đang điều trị theo phác đồ của bác sỹ. theo lời chị hoa thì điều trị theo phác đồ khoảng 5 năm, hiện tại bé đã điều trị được 1,5 năm.
bé đã được sự giúp đở của các ban ngành trong tỉnh, như hội Phụ Nữ, Hội Nông Dân, Quỹ Bảo trợ trẻ em.... Tuy nhiên những ủng hộ của mạnh thường quân và các ban ngành đoàn thể đã đổ dồn vào điều trị cho bé.
Theo đề nghị của riêng em. em mong gia đình mình giúp đở gia đình anh chị Hoàng đình liên tháng 2 triệu đồng nhằm hỗ trợ một phần thuốc cho bé Tuấn Anh theo chương trình cưu mang thường xuyên.
được vậy thay mặt gia đình chị Hoa Liên cảm ơn cả nhà nhiều!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #35 vào: 31-08-2012 15:53:58
@lanrung: cám ơn bạn đã nhận cập nhật thông tin cho TH này. Yugi nghĩ mọi người đều cần biết những thông tin mới nhất về bệnh tình của bé Tuấn Anh hiện tại:
- Sức khỏe bé ra sao? Hiện tại đã được điều trị đến đâu? Có khả quan hơn ko?
- Đã có nhiều sự hỗ trợ từ các MTQ khác ko? (từ trước đến nay)
- Hướng điều trị sắp tới là gì? NTCM có thể giúp bé như thế nào ?(bằng CMTX hoặc CMKTX)
Đó là những thông tin chính, nhưng nếu bạn có thêm càng nhiều thông tin (liên quan đến bé) càng tốt, để cả nhà có thể hiểu rõ hơn để chia sẻ cũng như giúp sức.
Cám ơn bạn :)

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 31-08-2012 11:36:01
anh yugidazai!
hẹn anh ngày 3/9 em sẻ trả lời cho anh và cả nhà biết về tình trạng sức khỏe của bé muộn nhất là ngày 4/9.
Nhưng em muốn biết anh yugidazai cần những thông tin gì? như vậy em mới cung cấp những thông tin cần và đủ. chứ em đi mà em viết lên tràn lan thì lại mất công anh nhé!
thân!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #33 vào: 27-08-2012 20:54:27
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Mong nhóm BR-Vũng Tàu có thể cập nhật tình hình thêm về Tuấn Anh ạ. Xin cám ơn :)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #32 vào: 04-07-2012 22:49:00
Mong nhóm BR-Vũng Tàu có thể cập nhật tình hình thêm về Tuấn Anh ạ. Xin cám ơn :)