Tác giả Chủ đề: Thanh Tùng, Thanh Chương - Bé Thất - Khuyết tật Mắt  (Đã xem 11236 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #39 vào: 14-09-2015 22:14:44
Hô, 6/9 Mongthuynany, bạn Vân cùng ThaiDzuy ghé thăm bé Thất và gia đình, tặng bé chút quà Trung thu và thăm hỏi tình hình. Năm nay bé Thất lên 10, đã biết bẽn lẽn trước người lạ.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Từ ngày mẹ có thêm em trai, bé Thất thường quanh quẩn trong nhà vì lo cho em. Bé thích hát, hát rất hay các bài hát về mẹ.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 06-04-2015 23:23:12
Chào cả nhà.
Mongthuynavy cập nhạt hình ảnh trao quà tết cho bé ạ.

Thân.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 24-09-2014 23:47:05
Chào cả nhà.
Nhân dịp trung thu nhóm nồi cháo Nghệ An đã thay mặt diễn đàn lên thăm và tặng quà cho bé Thất. Tuy lâu ngày mới lên nhưng lên đến cửa nghe giọng nói là bé đã nhận ra các anh chị.
- Năm nay bé nhận được rất nhiều quà trung thu gồm : áo quần mới, búp bê, gấu bông, dép, bánh kẹo của các mẹ gửi tặng bé.
- càng lớn bé cáng biết tuej làm nhiều việc hơn nên bố mẹ cũng đỡ vất vả.
- Hình ảnh hôm trao quà ạ.

Thân!

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #36 vào: 29-01-2014 18:43:09
Ngày 26/1/2014 getdown_sky cùng chich_le đã tới trao quà CMX cho gia đình bé Thất.
Hình ảnh cập nhật:

nhờ chiếc máy nghe nhạc của anh love_noborder tặng bé Thất thuộc rất nhiều bài hát và getdown_sky có cơ hội được nghe bé hát. Mặc dù không nhìn thấy nhưng bù lại bé có đôi tai rất thính và bàn tay nhạy cảm, chỉ cần sờ mặt chữ cái nổi bé có thể đọc ra ngay. Dù không nhìn thấy được cuộc sống nhưng getdown_sky nghĩ em có thể cảm nhận được cuộc sống từ những giác quan còn lại. Gia đình bé gửi lời cảm ơn chân thành tới diễn đàn đã quan tâm tới bé Thất!
Thân ái!

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #35 vào: 07-02-2013 19:56:27
hình ảnh trao quà CMX cho bé Thất:

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 04-02-2013 20:32:13
Chào cả nhà.
Ngày 3-2-2013 Mongthuynavy đã cùng anh dungphan72,anh lemic và 2 bạn nưa ở Nghệ An đã đến thăm và trao quà CMX cho gia đình Bé Thất.
-Trước đó vài tháng Mongthuynavy có cùng anh getdow đến tặng món quà là máy nghe nhạc của anh love-noborder gửi atwngj bé thì hôm nay đến mọi người đã được nghe bé hát được rất nhiều bài.Ví dụ như bài : em  sẽ là mùa xuân của mẹ,đi học về,hạt gạo làng ta,...(video bé hất sẽ được anh lemic up sau cho cả nhà cùng xem).Đặc biệt em có giọng hát rất ấm và hay.Do đang vào mùa vụ nên chỉ có bé Thất và mấy chị em ở nhà.
-Mongthuynavy nghĩ nếu chúng ta có thể tìm cách nào đó để có thể giúp em phất huy giọng hất của mình thì sau này chách chắn em se giúp ích được cho xã hội.Vì em rất tự tin hát cho mọi người và cảm ơn mọi người đã tặng em quà.
-Phần quà 100k gồm :1 chai dầu ăn (34k),1 gói mì chính (19k),1 gói đường (12k),1 gói kẹo dainamai (22k),1 gói kẹo oishi (5k)và một gói bánh quy (8k),và một phong bì 100k(trong đó anh dungphan ủng hộ thêm 50k)
Hình ảnh sẽ được anh getdow cập nhật sau.
Em xin cảm ơn cả nhà nhiều

Ngủ rồi penguin

Trả lời #33 vào: 24-12-2012 02:24:03
Quỹ đã chuyển 200.000VND của anh Love_noborder cho bạn Getdown_sky qua số tài khoản trên.
Thân.

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #32 vào: 12-12-2012 21:48:25
love_noborder đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn các bạn monghthuynavy, huong co và getdown nhé.
Nhìn bé vui và hạnh phúc bên cái máy nghe nhạc mới mà mình cũng vui lây.
Chúc vui vẻ.

không quên nhiệm vụ em đã tải nhạc vào thẻ nhớ cho bé Thất! bé rất thích món quà của anh(chị) Love_noborder. Hi vọng nếu có dịp vào Nghệ An mời anh ghé qua nhà bé Thất bé sẽ hát cho anh nghe! cảm ơn anh nhiều

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #31 vào: 12-12-2012 20:46:16
Cảm ơn các bạn monghthuynavy, huong co và getdown nhé.
Nhìn bé vui và hạnh phúc bên cái máy nghe nhạc mới mà mình cũng vui lây.
Chúc vui vẻ.

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #30 vào: 30-11-2012 21:00:47
Sáng hôm qua ngày 29/11/2012 getdown cùng Lê Thuý (mongthuynavy), Thu Hương ( huongco) ghé thăm hoàn cảnh bé Thất. Trước khi đi getdown có ứng trước tiền mua máy nghe nhạc ( máy nghe nhạc 150k + thẻ nhớ 50k = 200k)  và trao tận tay cho bé! nhận được máy nghe nhạc bé vui mừng lắm. Gia đình bé Thất gửi lời cảm ơn tới anh(chị) love_noborder đã tặng bé một chiếc máy nghe nhạc hi vọng có dịp nào rảnh rỗi mời anh(chị) love_noborder tới nhà chơi bé sẽ hát cho anh(ch ị) nghe.
một số hình ảnh :

chiếc máy nghe nhạc đây ạ!

@anh Pen : anh có  thê chuyển tiền mua máy nghe nhạc cho em vào tài khoản Thu Hương (huongco)
chủ tài khoản : Nguyễn THị Hương
số tài khoản   : 086 100 000 1277 Chi nhánh Vietcombank Vinh
em sẽ nhận lại từ Thu Hương
Getdown xin chân thành cảm ơn!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #29 vào: 29-11-2012 12:47:49
Chào mọi người,
Love_noborder đã chuyển 200 k mua máy nghe nhạc cho bé. Phiền bác Pen chuyển đến thành viên nào đó ở Nghệ An mua giúp cho bé, nhớ download luôn nhạc vào máy giúp bé nhé .

Chúc vui vẻ,

Thông tin chuyển tiền như bên dưới.

Order Number  2911120590511001  
Debit Amount  200,000 VND  
Credit Account  0021002259202  
Details of Payment  GIUP MUA MAY NGHE NHAC 200K CHO BE THAT, KHUYET TAT MAT- NGHE AN

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #28 vào: 27-11-2012 22:58:06
Bạn chuyển CMKTX này cho Pen, Pen sẽ chuyển cho thành viên Nghệ An lo việc này.

Cảm ơn mọi người!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #27 vào: 27-11-2012 22:40:20
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
em rất thích nghe nhạc nên getdown đề xuất có mạnh thường quân nào giúp đỡ tặng cho e một chiếc máy nghe nhạc thì quá tốt ạ!

Love_noborder xin giúp tặng bé Thất máy nghe nhạc, để bù đắp phần nào sự thiệt thòi của tạo hóa mà bé đang phải gánh chịu.
Cho love_noborder gửi lời thăm bé luôn nhé.
p/s: Sẽ chuyển tiền mua may nghe nhạc  ( 200k) cho ai đây ạ?
Thanks.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #26 vào: 27-11-2012 20:50:37
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
em rất thích nghe nhạc nên getdown đề xuất có mạnh thường quân nào giúp đỡ tặng cho e một chiếc máy nghe nhạc thì quá tốt ạ!

Mong mọi người giúp bé có chiếc máy nghe nhạc ạ :)
Xin cảm ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #25 vào: 24-10-2012 20:30:56
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn

Mong mọi người giúp bé có chiếc máy nghe nhạc ạ :)
Xin cảm ơn.