Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nam Dàn) - Bé Trung - Bệnh não bẩm sinh  (Đã xem 8067 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #72 vào: 19-06-2018 05:14:24
Cảm ơn sự hỗ trợ của Tepty đến Gia đình bé Trung trong thời gian qua.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #71 vào: 20-04-2018 20:46:58
05/04/2018
VNCK - 0208047
-302,200
IBVCB.0504180585860003.Tepty CMTX be Trung Q2.2018

Mừng cho gia đình anh Đàn, bé Trung quá. Vì tep thường chuyển tiền Theo quý nên hiện đã chuyển tiền CMTX Q2. Vậy sau quý này Tep sẽ dừng CM bé Trung cả nhà nhé

Thân ái
TT

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #70 vào: 20-04-2018 07:40:34
Cảm ơn Thaidzuy đã đồng hành cùng Gia đình bé Trung trong thời gian qua.

Michele_du và Gia đình sẽ chung tay thay thế vị trí của Thaidzuy 100,000đ/ tháng trong 6 tháng bắt đầu từ tháng 5/2018 các bạn nhé.

Bác HMHai và Tepty cho ý kiến về việc CMTX dùm nha.

Thân.

BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #69 vào: 19-04-2018 19:32:11
Cảm ơn Thành Mẫn và các bạn đã có thêm thông tin cập nhật. Cũng mừng cho gđ anh Đản.

Vậy ThaiDzuy xin tạm ngưng CMTX hoàn cảnh này để chuyển qua hoàn cảnh khác phù hợp.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #68 vào: 19-04-2018 19:27:13
Sau khi thành viên đến hỏi thăm chú và gia đình . Em í nói chú đi kiểm tra tài khoản thì hôm nay chú Đàn đã gọi điện nói chú đi kiểm tra tài khoản thì trong tài khoản có hơn một triệu ạ . Theo thông tin em í hỏi và xác minh qua hàng xóm thì hoàn cảnh của gia đình chú giờ cũng đã khá hơn trước , trợ cấp hàng tháng cũng được tăng lên . Anh chị vẫn còn sức khoẻ, nhà cũng được giúp cũng khang trang hơn trước . Nên việc CMTX tiếp hay không tuỳ vào anh Duy và ban quản trị , tụi con chỉ cập nhật lại thông tin mà nhóm đã hỏi thăm được về tình hình của gia đình hiện tại vậy thôi ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #67 vào: 19-04-2018 05:03:11
Trích dẫn của: \"Thành Mẫn\" post=103883

...
Hiện tại hàng tháng em có trợ cấp là 600.000 đồng cho người khuyết tật .
.....

Theo 6x được biết thì tình trạng bé Trung được nhận trợ cấp 675,000đ/ tháng  và 270,000đ/ tháng trợ cấp cho người chăm sóc.  

Cho đến tháng 5/2017 anh Đàn còn xác nhận vẫn nhận được 300,000đ tiền CMTX hàng tháng qua chuyến thăm của Getdown_sky.

Tepty, Thaidzuy và bác HMHai cho ý kiến dùm nhé !

Thân.

Trích dẫn của: \"getdown_sky\" post=97678

...
Anh Đàn cho biết hàng tháng anh vẫn nhận đều 300k CMTX từ mạnh thường quân. Xét thấy hoàn cảnh có ý thức vươn lên, kinh tế có phần tốt lên song vẫn còn lo cho bé Trung và bé nhận nuôi lên 5 tuổi. Do vậy getdown_sky đề xuất tiếp tục CMTX hoàn cảnh này với mức cũ 300k/ tháng.  Mong các mạnh thường quân tiếp tục chung tay!
...

BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #66 vào: 18-04-2018 12:04:09
Anh Duy ơi hc này em đã cho thành viên tới nhà em í thêm lần nữa , chú í bảo chú í không nhận được tiền , năm ngoái chú í có ra kiểm tra tài khoản nhưng không thấy có tiền nên chú í cũng không để ý nữa .

Nên em nghĩ anh tạm dừng CMTX hoàn cảnh anh nhé , để giúp cho những hoàn cảnh khác cần hơn .Để em nhờ anh Trường Giang up hình ảnh gia đình em í hiện tại lên cho mọi người được biết ạ .

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #65 vào: 06-04-2018 17:08:13
Mình vẫn chuyển đều đặn hàng quý 300k vào tài khoản anh Đản.

Quý 2/2018 chờ ý kiến của các bạn có tiếp tục nữa hay ngừng?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #64 vào: 02-04-2018 08:35:00
Cảm ơn Thành Mẫn và các bạn Nghệ An đã cập nhật tình hình cuộc sống của Gia đình bé Trung.

Mừng cho Gia đình của bé.

Thân.

BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #63 vào: 20-03-2018 23:55:42
Chào cả nhà , hoàn cảnh bé Trung con đã nhờ một em trong nhóm nhà ở gần hoàn cảnh em đến thăm hỏi gia đình và được biết tình hình hiện tại của bé í như sau.
Bé Trung năm nay 13 tuổi , sức khoẻ hiện tại của em vẫn vậy , bé vẫn tỉnh táo ,chỉ uống được các thức ăn mềm , thỉnh thoảng vẫn bị lên cơn co giật . Hiện tại hàng tháng em có trợ cấp là 600.000 đồng cho người khuyết tật .
Ngày trước nghe mẹ bé bảo có hội từ thiện bên Mỹ và các nhà hảo tâm để giúp đưa em  đi phẫu thuật nhưng sau gia đình sợ bé ko đủ sức khỏe nên nhiều người bảo xây cái nhà cho bé ở chứ ko biết đi lúc nào nên gia đình đã được nhiều hội từ thiện giúp đỡ và đã xây được một căn nhà cũng khang trang . Trước thì cũng có nhiều hội từ thiện giúp đỡ nhưng từ khi xây nhà xong thì cũng không nhận được nhiều sự giúp đỡ nữa .Hiện sức khoẻ của bố mẹ bé vẫn tốt , bố bé đi buôn sắt vụn còn mẹ bé Trung thì làm nông . Trước chị cũng có sinh 1 bé những cũng bị gần như vậy mà ko nuôi được , hiện anh chị đang nhận con nuôi. Do em í không có dùng dt chụp hình nên ko chụp lại được hình ảnh hiện tại của gđ được ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #62 vào: 21-02-2018 14:44:47
Nửa năm trôi qua rồi mà vẫn chưa có thông tin về hoàn cảnh của bé Trung. Mong các thành viên Nghệ An cập nhật thông tin lên Diễn đàn cho mọi người cùng biết./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #61 vào: 07-08-2017 18:25:47
Cho đến thời điểm hiện tại bé Trung chỉ còn CMTX 100k từ chị Tepty còn thiếu 200k so với đề xuất là 300k. Mong các bạn Nghệ An cập nhật thông tin và đề xuất mức Cưu mang ah./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #60 vào: 15-05-2017 18:44:56
Tep vẫn đăng ký CMXT 100k/ tháng nhé
Trước đây có anh HMHai CM 100k nhưng anh đã ngừng và chuyển thành NTQ khác chuyển rồi các bạn ah. Các bạn hỏi thử Linhthuc để có Thoòng tin ai thay anh Hải nhé

Ngủ rồi Hoàng Huế

Trả lời #59 vào: 07-05-2017 21:43:20
Trích dẫn của: \"getdown_sky\" post=97678
Sáng nay getdown_sky có ghé qua thăm bé Trung may mắn gặp vợ chồng anh Đàn ở nhà trong lúc thời điểm thu hoạch hoa màu. Anh Đàn cho biết thứ 3 tuần này gia đinh anh mới đưa bé Trung ra Hà Nội tái khám theo lịch định kỳ 1 năm một lần, tình trạng của Trung vẫn như trước đây. Hằng ngày anh Đàn vẫn đi thu mua sắt vụn kiếm thêm thu nhập thêm tiền sữa và chi phí gia đình. Dịp mới đây nhờ có anh em giúp đỡ nên xây thêm được khu chăn nuôi. Do đó anh Đàn vay vốn từ quỹ người tàn tật 40 triệu nuôi thêm 2 con bê sinh sản và đàn gà. Ngoài ra, vụ mùa này hoa màu cũng được mùa nên anh chị khá phấn khởi. Anh Đàn cho biết hàng tháng anh vẫn nhận đều 300k CMTX từ mạnh thường quân. Xét thấy hoàn cảnh có ý thức vươn lên, kinh tế có phần tốt lên song vẫn còn lo cho bé Trung và bé nhận nuôi lên 5 tuổi. Do vậy getdown_sky đề xuất tiếp tục CMTX hoàn cảnh này với mức cũ 300k/ tháng.  Mong các mạnh thường quân tiếp tục chung tay!
Xin cám ơn!

ANH CHO EM HỎI LÀ 300K HÀNG THÁNG LÀ CỦA MẠNH THƯỜNG QUÂN NÀO Ạ? DO CŨNG GẦN 1 NĂM MỚI CÓ TIN TỨC CỦA CHÁU NÊN EM MUỐN CẬP NHẬT LẠI CHO CHÍNH XÁC Ạ.
KHÔNG BIẾT LÀ ANH HMHAI, TEPTY, ANH THAIDZUY CÓ CÒN CƯU MANG NỮA K Ạ?
EM XIN CẢM ƠN!

Hoàng Thị Huế

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #58 vào: 05-05-2017 12:34:19
Sáng nay getdown_sky có ghé qua thăm bé Trung may mắn gặp vợ chồng anh Đàn ở nhà trong lúc thời điểm thu hoạch hoa màu. Anh Đàn cho biết thứ 3 tuần này gia đinh anh mới đưa bé Trung ra Hà Nội tái khám theo lịch định kỳ 1 năm một lần, tình trạng của Trung vẫn như trước đây. Hằng ngày anh Đàn vẫn đi thu mua sắt vụn kiếm thêm thu nhập thêm tiền sữa và chi phí gia đình. Dịp mới đây nhờ có anh em giúp đỡ nên xây thêm được khu chăn nuôi. Do đó anh Đàn vay vốn từ quỹ người tàn tật 40 triệu nuôi thêm 2 con bê sinh sản và đàn gà. Ngoài ra, vụ mùa này hoa màu cũng được mùa nên anh chị khá phấn khởi. Anh Đàn cho biết hàng tháng anh vẫn nhận đều 300k CMTX từ mạnh thường quân. Xét thấy hoàn cảnh có ý thức vươn lên, kinh tế có phần tốt lên song vẫn còn lo cho bé Trung và bé nhận nuôi lên 5 tuổi. Do vậy getdown_sky đề xuất tiếp tục CMTX hoàn cảnh này với mức cũ 300k/ tháng.  Mong các mạnh thường quân tiếp tục chung tay!
Xin cám ơn!