Tác giả Chủ đề: Thuỷ Biều, TP Huế - Gia đình bà Châu - Khiếm thị & Nghèo  (Đã xem 7007 lần)

Ngủ rồi vodka

Thân chào cả nhà!

Nghe thông tin dì Phượng con bà Châu đang nằm viện nên tối 3/8 vừa rồi Vodka cùng Lệ tear có gé thăm nhưng giờ mới cập nhập được, dì được chẩn đoán là viêm màng não và nhiễm trùng huyết hiện đang được điều trị tại khoa truyền nhiễm bệnh viện Trung Uơng Huế, Vodka có hỏi thăm bác sĩ và xin chụp hình bệnh án nhưng không được( phải viết đơn gởi phòng tổ chức hành chính để xin photo bệnh án.... rắc rối) nhà 2 mẹ con, bà Châu ở nhà một mình, nấu ăn thì đã có hàng xóm giúp.Còn phần dì, nằm viện không có ai chăm sóc. Có hai con gái thì đang học đại học ở Sài Gòn hay tin mẹ đau thì cũng có về nhưng được 3 hôm thì phải vào học lại.hoàn cảnh của dì hiện tại rất khó khăn.

Vodka xin ý kiến CMKTX từ BQT đến gia đình dì.

Anh Thái Dzuy có giúp gia đình 400.000đ.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi vodka

...

Ngủ rồi vodka

..

Ngủ rồi vodka

.

Ngủ rồi Merci

Trích dẫn của: \"nguyenthy\" post=97501

Sau một thời gian xem xét để xin đề xuất về trường hợp Bà Châu, em mạo muội hỏi thêm ý kiến của cả nhà, liệu mình sẽ tiếp tục xin mạnh thường quân hổ trợ bà cmtx hàng tháng, hay chúng ta sẽ tiếp tục ngừng cưu mang để tìm phương hướng giúp bà cmktx.
Mong ý kiến của cả nhà ạ!
Nguyên Thy

nguyenthy và các bạn ở Huế có thể vui lòng cho diễn đàn biết cụ thể hơn một chút:

- Nếu CMTX thì cưu mang tiền hay nhu yếu phẩm hàng tháng? Con số cụ thể là như thế nào?

- Nếu CMKTX thì cưu mang theo hướng như thế nào? Vì sao các bạn có hướng CMKTX?

Cảm ơn các bạn! Thân.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà ạ! Hoàn cảnh bà Châu được anh Vietthuong CMTX đến tháng 12, Nguyên Thy đã trung chuyển đủ tiền hàng tháng cho bà!
Hiện tại bé Phương đang theo học tại HCM ngành mỹ thuật, và có chị gái cùng ba của bé hỗ trợ tiền học và ăn ở.
Bà Châu hoàn cảnh khó khăn, nên cũng được quý nhà hảo tâm quan tâm hổ trợ để có nhà ở và chi trang trải cho cuộc sống hàng ngày.
Bà Châu sức khỏe đã yếu nên việc đi bán dạo không được thường xuyên như trước, hôm bán hôm nghỉ. Gio gia đình bà chỉ còn chị Phượng ở cùng Bà.
Sau một thời gian xem xét để xin đề xuất về trường hợp Bà Châu, em mạo muội hỏi thêm ý kiến của cả nhà, liệu mình sẽ tiếp tục xin mạnh thường quân hổ trợ bà cmtx hàng tháng, hay chúng ta sẽ tiếp tục ngừng cưu mang để tìm phương hướng giúp bà cmktx.
Mong ý kiến của cả nhà ạ!
Em xin gửi sđt chị Phượng con gái bà Châu đề cả nhà tiện hỏi thăm ạ!
0978891337
Thân chúc đại gia đình NTCM luôn sức khỏe và an lạc ạ!
Nguyên Thy

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"viethuong\" post=92032
Chào cả nhà,

viethuong đồng ý tiếp tục CMTX TH này 200k/thg từ thg 4 cho đến hết 2016. Đ/n BQT chấp thuận cho.

Thân

Xin cảm ơn Viethuong đã giúp đỡ cho gia đình bác Châu.

Tổ TK - KT cập nhật dùm.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi viethuong

Chào cả nhà,

viethuong đồng ý tiếp tục CMTX TH này 200k/thg từ thg 4 cho đến hết 2016. Đ/n BQT chấp thuận cho.

Thân

Ngủ rồi nguyenthy

Xin chào cả nhà.
Năm 2015 gia đình bà Châu đã nhận được sư giúp đỡ của các anh chị thành viên Ntcm, nhờ vào sự giúo đỡ của cả nhà mà gia đình bà CHâu đã vơi bớt đi những lo lắng trong cuộc sống. Hiện tại gia đình bà CHâu đã có phần ổn định hơn so với những năm trước. Bé PHương cháu ngoại bà CHâu đang theo học lớp 12, kết quả học tập học kỳ 1 của phương khá tốt, cháu được học sinh tiên tiến, PHương chia sẻ cháu muốn có cơ hội học tiếp để sau này có kiến thức đi làm nuôi bà và mẹ. Năm 2015, nhóm ntcm tại Huế đã hoàn thành việc chuyển tiền cmtx đến gia đình bà CHâu. Qua năm mơid 2016 này, nhóm Huế dựa vào tình hình gia đình bà Châu xin đề xuất tiếp tục cmtx 200.000 vnd/thang hết năm 2016 để giúp đỡ cho bà châu và bé PHương có đều kiện tốt hơn trong việc học.
KÍNH MONG NHẬN ĐƯỢC SỰ  CHIA SẺ CỦA CẢ NHÀ Ạ
CẦU CHÚC CẢ NHÀ MỘT MÙA XUÂN YÊU THƯƠNG

Ngủ rồi nguyenthy

Em chao ca nha
Vì phải theo dõi tình hình bà Châu để quyết định việc tiếp tục cmtx hay tạm dừng nên nhóm Huế cần một thời gian dài để theo dõi và tùy vào tình hình gia đình bà để quyết định, nên việc trả lời thông tin câu hỏi của chị Trang có phần chậm trễ nên mong chị thông cảm ạ.
Theo tinhg hình hiện tại Huế đang vào mùa mưa nên việc buôn bán của bà Châu gặp khó khăn, bé Phương lại đang học lớp 12 nên rất cần kinh tế trang trải việc học. NHÓM huế mong diễn đàn mình hãy cố gắng giúp đỡ cmtx 300k/thang đến hết tháng 12/2015 ạ,
NHÓM Ntcm tại Huế đã gửi cmtx hết tháng 9 đến gia đình bà Châu ạ
Kính chúc cả nhà luôn vui và an lạc ạ

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn Nguyenthy thường xuyên cập nhật tin tức gia đình bà Châu, thật mừng cuộc sống của bà đỡ vất vả hơn thời gian qua. Nguyenthy xem giúp có cần tiếp tục cmtx không nữa nhé. Thanks.

Thân.

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!
Em và các bạn đã hoàn thành việc chuyển tiền cmtx hàng tháng đến với gia đình bà Châu ạ!
Hiện tại gia đình bà nhờ vào số tiền cmtx của Ntcm đã có điều kiện mua hàng hoá về bán, cuộc sống gia đình đã có phần ổn định hơn xưa!
Bà Châu và gđ nhờ em gửi lời cám ơn và tri ân đến Các anh chị NTCM ạ!
kính chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ ạ

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà
Nguyên Thy và các bạn đã chuyển cmtx hết tháng 3 (300.000vnd/tháng) đến gia đình bà Châu ạ!
Hiện tại gia đình bà Châu đã đỡ vất vả hơn nhờ sự quan tâm của cả nhà! Dì Phượng con gái bà Châu có nhờ Nguyên Thy gửi lời cám ơn đến NTCM và bác Viethuong ạ!
Cầu chúc cả nhà luôn hạnh phúc và an lạc.
Nguyên Thy xin gửi cả nhà sdt bà Châu 0978891337 ạ!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Cảm ơn thông tin cập nhật của bạn nguyenthy nhé!

Theo thông báo CMTX 2015, viethuong đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,

Gần hết năm 2014, viethuong xin tiếp tục CMTX các TH sau đây đến hết 2015:
...
29/Bà CHÂU, khiếm thị Huế 300
...
Bác viethuong vẫn tiếp tục CMTX 300,000đ/tháng đến hết năm 2015 nguyenthy nhé. Cảm ơn bác Viethuong nhiều ạ :)

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà, hiện tại các thành viên NTCM Huế đã chuyển tiền cmtx tháng 12/2014 đến gia đình bà Châu. Vì tình hình sức khỏe bà Châu tuổi đã cao sức yếu, thời tiết Huế đang mùa mưa lạnh nên dì Phượng con gái bà Châu không thể đẩy xe lăn đưa bà đi bán vé số dạo được, kinh tế gia đình còn gặp nhiều khó khăn. Nhóm NTCM tại Huế mong ban quản trị NTCM quan tâm tiếp tục cmtx gia đình bà Châu 300.000vnd/ tháng để giúp thêm kinh tế cho bà Châu mua gạo và thức ăn, chia sẻ phần nào gánh nặng khó khăn cho gia đình bà Châu ạ!
Chúc cả nhà luôn sức khỏe, bình an
Nguyên Thy