Tác giả Chủ đề: TP HCM - Cụ Năm - Tai nạn, gia đình khó khăn  (Đã xem 956 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #7 vào: 20-03-2018 18:35:30
Cảm ơn...Trường Giang đã sửa

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi YeuThuong

Trả lời #6 vào: 20-03-2018 16:41:47
Trích dẫn của: \"-TrườngGiang-\" post=103866
Trường Giang đăng ảnh giúp Tú và Loan
...
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

...

Hình này không phải của hoàn cảnh cụ Năm anh Trường Giang ơi !!!

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #5 vào: 20-03-2018 08:06:00
Trường Giang đăng ảnh giúp Tú và Loan

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 20-03-2018 05:46:39
Cầu mong cụ Năm sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển đến Letuantu 4,000,000đ tạm ứng viện phí cho cụ Năm dùm nhé.

Nhờ các bạn khu vực TP. HCM theo dõi và cập nhật tình hình điều trị của cụ Năm dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Đang duyệt letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #3 vào: 19-03-2018 21:53:35
Sáng nay, cụ Năm và người con gái không chịu nằm ở bệnh viện Phục hồi chức năng quận 8 nữa nên xin ra về, nhưng khi về nhà thì lại đau quá nên phải vào cấp cứu tại bệnh viện 115 ( do BV quận 8 không nhận lại).

Lúc nằm ở phòng cấp cứu, các bác sĩ đã yêu cầu đóng tạm ứng 700.000 đồng để làm các xét nghiệm, chụp hình cho cụ.

Sau đó, các bác sĩ yêu cầu đóng thêm 3.000.000 đồng để nhập viện.

Qua trao đổi với chú 6x, letuantu đã ứng tiền đóng tạm ứng trước cho gia đình, gồm 3.700.000 đồng + 300.000 đồng gửi gia đình chi phí đi lại, ăn uống. Tổng cộng là 4.000.000 đồng.

Do gia đình không có điện thoại, khi liên lạc phải nhờ những người xung quanh gọi giúp nên đành chờ thông tin từ cô thôi.

Xin cảm ơn cả nhà đã hỗ trợ!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #2 vào: 19-03-2018 21:13:55
Đăng ảnh giúp Loannguyen1202

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #1 vào: 18-03-2018 23:20:57
Chào cả nhà,

Được sự giới thiệu của anh Hưởng, tối hôm qua Loannguyen và các bạn letuantu, dophustory, bạn Hương đến bệnh viện Chấn thương chỉnh hình đã gặp và thăm hỏi hoàn cảnh của Cụ Năm nằm cùng phòng với anh Hưởng.

Cụ Năm bị tai nạn té gãy chân vào trước Tết Nguyên Đán, tuy nhiên do gia đình nghèo không có tiền chi trả để mổ nên hiện tại chân ông bị gãy vẫn chưa mổ được, ngày càng sưng to và đau nhức.

Cụ Năm năm nay đã 81 tuổi, có vợ và 2 người con, gia cảnh khó khăn do 2 người con cụ hàng ngày đi bán đũa cũng không được nhiều tiền , cụ còn 1 đứa cháu đang tuổi đi học. Gia đình 5 người ở nhà thuê ở Quận 8. Cụ được đưa vào bệnh viện chấn thương chỉnh hình mấy hôm nay nhưng bác sĩ chỉ mới cho cụ mấy viên thuốc uống để giảm đau chứ chưa làm gì vì gia đình không có tiền để đóng viện phí, con gái Cụ Năm cũng dự định để cụ nằm 2,3 hôm nữa sẽ đưa về vì bệnh viện yêu cầu gia đình đóng viện phí 3 triệu nhưng khả năng gia đình là không thể. Các bác sĩ cũng chỉ định trường hợp của Cụ phải mổ và có khả năng phục hồi. Cụ giờ hàng ngày bị đau nhức vì chân sưng tấy. Cụ có BHYT ở BV Xóm Củi.
Một vài thông tin buổi trò chuyện tối qua chia sẻ cùng cả nhà. Mong các bạn sắp xếp thời gian ngày mai qua gặp bác sĩ và gia đình để xác minh thêm thông tin để có hướng giúp đỡ cho Cụ và gia đình .

Cảm ơn cả nhà !

Người với người sống để yêu nhau !