Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Vợ chồng anh Thành khó khăn - Thăng Bình.  (Đã xem 2608 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #12 vào: 22-11-2013 10:28:06
Hiện diễn đàn đang lỗi không chèn được ảnh, cả nhà xem tạm bằng cách click vào link dưới:

Qua bài xác minh ở quê của bạn thanh long, tình hình cập nhật của tổ xác minh tại bệnh viện Đà Nẵng, trao đổi với người đưa thông tin hoàn cảnh quangduy, tổ xác minh đề xuất: Hoàn cảnh này chưa cần đến sự giúp đỡ của chúng ta.

Nếu thời gian tới có thông tin gì tùy duyên chúng ta sẽ cập nhật.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi thanhlong

Trả lời #11 vào: 07-11-2013 08:51:54
Đã kiểm tra và gửi lại ròi phuclehuu nhé.

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #10 vào: 06-11-2013 07:20:58
mình vẫn chưa nhận được hình qua mail. thanhlong xem lại nhé.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi thanhlong

Trả lời #9 vào: 06-11-2013 04:49:53
Thanhlong chưa định ngày,có ji ll qua số thanhlong rồi chúng ta trao đổi thêm để cùng nhau đi nhé lengocqs.số thanhlong nek:01688010291

Ngủ rồi lengocqs

Trả lời #8 vào: 05-11-2013 23:41:13
Thanhlong về xác minh được rồi ah. Cảm ơn nha! Minh còn dfang ở
Thanh Hóa cuối tuần về. Long đinh khi nào đi TPhước vậy?

Ngủ rồi thanhlong

Trả lời #7 vào: 05-11-2013 12:12:15
Mình đã gửi hình qua mail phuclehuu.vui lòng check mail và up hình lên giúp để cả nhag cùng biết nhé
Cảm ơn nhìu!

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #6 vào: 05-11-2013 10:29:01
Bạn giảm ảnh về dưới 1M sẽ up được.

Hiện tại, diễn đàn đang lỗi mod chèn code nên có thể chèn ảnh từ trang ảnh khác bằng
Mã nguồn: [Chọn]
[imag] link ảnh  [img/]
Sẽ có thể không hiển thị được cả bào viết.

nếu khó khăn, bạn mail ảnh về phuclehuu@thachhan.com mình đăng giúp.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi thanhlong

Trả lời #5 vào: 05-11-2013 03:32:52
Chào love_noborder cùng cả nhà!
MTrước đó mình cũng đã up hình giống cách mà bạn nói nhưng ko đc nên mới hỏi mọi người đó.Diễn đàn PHP hoặc VBB thì mình cũng từng dùng rồi nên quen,nhưng sao lần này chẳng up lên dc bạn ak.Mỗi khi chọn dc ảnh theo đường dẫn thì dòng đường dẫn lại biến mất và dòng chữ \\\"không có tệp nào được chọn\\\" lại hiện ra.Chắc do ĐT của mình,mình sẽ đến quán internet để up lại xem sao.

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #4 vào: 04-11-2013 23:19:32
Cảm ơn bạn thanhlong đã tích cực, không quản đưòng xá xa xôi, xác minh trường hợp này.
MOng bạn post nhiều hình ảnh  về trường hợp  để cả nhà cùng biết và có hướng giúp đỡ.

Cách post hình như sau:
Bạn đã viết xong bài viết, sau đó thoát ra, rồi vào chỗ \\\" chỉnh sửa\\\" sau đó hiện ra dòng \\\" Hình đính kèm\\\" --> Bạn vào \\\" browse \\\" để tìm địa chỉ hình ảnh bạn cần post ==> bấm \\\" img\\\" , bạn sẽ thấy trong bài viết của bạn có xuất hiện 1 dòng link dài để hiển thị file ảnh của bạn cần post, sau đó bẫm \\\" xem trước\\\" và bấm \\\" gửi\\\" để hoàn thành ảnh post.
nếu bạn muốn post hình giữa bài viết thì bạn vào ô \\\" chỉnh sửa\\\" sau đó coppy đường link nằm giữa topic cắt để đưa vào vị trí bạn cần chèn hình.
Chúc bạn thành công.

Ngủ rồi thanhlong

Trả lời #3 vào: 04-11-2013 13:55:00
Chào cả nhà!
Sáng nay thanhlong đã tìm đến nhà của a Thành và chị Tâm tại tổ 4,thôn 2,Bình Trung, Thăng Bình,Quảng Nam để xác minh hoàn cảnh này.

Theo lời kể của a Thành và người hàng xóm,Thanhlong tóm lược gia cảnh như sau:
Chị Tâm mới đc phát hiện bị u nang buồng trứng và vào chữa bệnh. tại BVĐK Quảng Nam.Qua 3 lần chuyển viện đến BVĐK Đà Nẵng,BV Minh Thiện (Tp Tam Kỳ,Quảng Nam) hiện tại chị đc theo dõi và điều trị tại BV 600 giường.BV chưa thể tiến hành mổ cho chị vì tình trạng sức khỏe của chị còn yếu.Tiền giường mỗi ngày là 53.000đ.

Trước khi vợ đau,a Thành sang Lào lao động,phụ thợ ở ĐN và quanh xóm,còn hiện tại thì a phải trực chăm sóc cho vợ ở BV,thỉnh thoảng có người thân ra trực thế thì a tranh thủ về nhà chăm sóc con và mẹ già bị đau khớp đi lại khó khăn.a Thành cho biết nhà a ko có làm ruộng.

Con gái a Thành mới sinh gần 1 năm,đc hàng xóm trông nom giúp và phải bú sữa ngoài.
Nhà a Thành diện tích cũng nhỏ (1 phòng khách,1 phòng ngủ,nhà bếp,nhà vệ sinh).Đáng lưu ý,theo quan sát của thanhlong thì gia đình anh Thành cũng có nhiều tải sản có giá trị: 3 con bò,gia cầm,xe máy,nền gạch men ở phòng khách,tivi 21 inch,amly karaoke,... và mẹ a Thành có đeo 1 đôi bông tai.

Khi thanhlong ngỏ ý muốn xem thẻ BHYT và Sổ hộ nghèo thì a Thành bảo BV 600 giường đang giữ nên ko thể sao chụp để đăng tải đc.thanhlong đã đến nhà ông Nguyễn Giã (thôn trưởng thôn 2) để xác nhận hộ của anh Thành có nằm trong danh sách hộ nghèo hay ko nhưng ông Giã vắng nhà,liên lạc với ông qua ĐT thì ko nghe máy nên thanhlong vẫn chưa có đủ chứng cứ để xác định hộ a Thành là hộ nghèo.

Qua lần xác mih này,đối chiếu với thông tin của ae đăng tải ở trên,thanhlong nhận thấy 1 số điều ko không khớp nhau:
- số bò là 3 con chứ ko phải 2 con
-mẹ a Thành đi chăn bò bình thường chứ ko phải chỉ ở nhà nấu ăn
- lúc trước ae đăng là gia đình a Thành có 2 sào ruộng nhưng lần này gặp thanhlong thì bảo ko có ruộng
-ko cung cấp đc sổ hộ nghèo hoặc thẻ BHYT.Nếu đúng là hộ nghèo thì mỗi thành viên trong hộ đó đều đc cấp BHYT,nếu thẻ của chị Tâm đang để ở BV thì còn thẻ BHYT của a Thành.Nhưng a Thành vẫn ko đưa đc thẻ BH ra.

Trước khi đề xuất sự giúp đỡ,Ae nhà mình vui lòng trở lại BV để xin xem thẻ BHYT hoặc/và sổ hộ nghèo để có thêm cơ sở .

Thanhlong có chụp dc 1 tấm hình chiếc xe máy và mấy con bò của vc a Thành nhưng sao đăng lên chẳng đc)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #2 vào: 28-10-2013 05:17:34
Hôm vừa rồi dra vào Đà Nẵng có việc, gặp a Phúc đi xác minh hoàn cảnh này ở bệnh viện 600 Giường, nên mấy a em cùng đi luôn, ghé thăm và hỏi han tình hình a Thành- chị Tâm. Theo địa chỉ thì cũng nhanh chóng tìm ra cặp vợ chồng trẻ này.

Ngồi nói chuyện hỏi thăm a chị thì hay chị Tâm đã bị cắt 1 bên buồng trứng trong khi đang còn rất trẻ (24 tuổi). Hiện tại vẫn đang nằm theo dõi và điệu trị. Trong khi thu nhập chính của gia đình là từ sức lao động của a Thành (phụ thợ 130 nghìn đồng/ngày), a lại ở lại bệnh viện để chăm sóc chị. Một ngày a chị ăn uống tiết kiệm thì ít nhất cũng phải 80 nghìn/ngày. Trong khi con nhỏ (gần tròn 1 tuổi) thì phải nhờ hàng xóm trông.
Ngoài ra a chị cũng có được 2 xào ruộng, được mùa thì cũng lo được gạo đủ ăn cho cả nhà trong năm, A chị cũng có đc 2 con bò làm vốn.Cứ 10 năm mới có thể bán được 1 con, bò đực thì 10 triệu 1 con, còn bò cái thì 8 triệu 1 con. Nhưng a chị mới nuôi được 2 năm nên cũng chưa sản sinh ra để bán được con nào.
Về viện phí thì a chị thuộc diện khó khăn nên cũng được hưởng chính sách hỗ trợ từ bảo hiểm y tế theo quy định của nhà nước. Hiện tại a chị đã tạm đóng 1 triệu cho tiền viện phí, và có thêm tiền xét nghiệm gần 400 nghìn nữa.
Như vậy nhờ 1 số thành viên nào ở Quảng Nam ghé thăm địa bàn xã Bình Trung huyện Thanh Bình xác minh và xem xét thêm hoàn cảnh của anh Thành- chị Tâm. Từ đó chúng ta có thể đề xuất CMKTX cho a chị khoản tiền chi trả viện phí và ăn uống ở bệnh viện, giúp anh chị qua cơn khó khăn này.
Thân,

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #1 vào: 25-10-2013 11:45:15
Chào cả nhà!
Phong nhận được mail từ anh quangduy nhờ Phong đăng giúp:
\\\"Trên chuyến công tác, tình cờ được biết gia đình khó khăn tại Bình Trung, Thăng Bình. Gia đình gồm bà Diện, vợ chồng Anh Thành (24t) - chị Tâm (23t), đứa con nhỏ Quỳnh như 12 tháng tuổi. Tuy còn trẻ nhưng chị Tâm bị bệnh u nang buồng trứng và đã bị cắt 1 bên, giờ chị đang nằm ở phòng 801, bv 600 giường TP Đà Nẵng để điều trị; Cô Diện (Dương Thị Diện) - chỉ có duy nhất 1 người con là anh Thành, cô bị khớp, tê chân, nên đi lại rất khó khăn, chỉ ở nhà nấu ăn. Mọi chi tiêu trong gia đình do thu nhập từ việc làm phụ hồ của anh Thành. Với thu nhập 1 ngày 130 ngàn, anh nuôi Mẹ, Vợ và đứa con gái (Quỳnh Như) được 12 tháng tuổi!
Nói về gia đình phía chị Tâm, ba của chị - chú Hoàng, bị thoái hoá cột sống, giờ đang ở nhà làm ruộng, nhà chị có 2 em trai, 1 em thì đang đi phụ hồ, 1 em thì đang theo học lớp 11.
Hiện giờ, gia đình đang vay mượn hàng xóm láng giềng để có tiền điều trị bệnh cho chị Tâm, gia đình hết sức khó khăn, có lúc không đủ tiền đi xe buýt từ trong huyện Thăng Bình (Quảng Nam) ra đến Đà Nẵng. Với hoàn cảnh gia đình như thế, mong sự chung tay góp sức của cả nhà. Số điện thoại chị Tâm: 0972382365\\\"

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!