Tác giả Chủ đề: Huế - Cụ Tuyên - Nhà sập không chốn nương thân.  (Đã xem 951 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #5 vào: 05-02-2015 09:55:37
Xin cảm ơn các bạn khu vực Huế đã có thông tin tới cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #4 vào: 13-01-2015 13:42:46
Chào cả nhà
Thứ 6 ( 10/01) con, chi doankhanhly, anh vodka có đến thăm gia đình cụ Tuyên, cụ năm nay đã 95 tuổi, bị tai biến và bị liệt nữa người, hiện đang nằm một chỗ, ở cùng để chăm sóc cụ là 2 người con gái của cụ, đó là chị Trần Thị Xuân (1963) và Chị Trần Thị gái( 1969)
 Cụ có tất cả 7 người con đều, ngoài 2 chị ở với cụ thì tất cả  đã có gia đình, ngôi nhà của cụ cũng đã được lợp lại. Cuộc sống hiệ tại của gia đình cũng chưa phải túng thiếu nên nhóm Huế xét trường hợp này chưa cần cưu mang để chuyển qua các trường hợp khác.
 Cám ơn cả nhà

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #3 vào: 06-01-2015 16:11:18
5h chiều ngày mai Lệ Tear và anh Vodka sẽ đi xác mình trường hợp này ạ

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 12-11-2013 21:48:20
Các Bạn Huế ơi.giúp XM HC ni giúp giùm tí nhé.tks all

Thân

dinhnghoang

• bạn
Trả lời #1 vào: 18-10-2013 19:57:04
Trong chuyến đi thăm các di tích sau bão vừa rồi, tình cờ tôi biết được 1 hoàn cảnh vô cùng khó khăn và chưa nhận được sự trợ giúp nào từ chính quyền cũng như các nhà hảo tâm nên giới thiệu lên đây cùng các bạn.

Cụ Tuyên, nhà ở cạnh di tích Thanh Bình Từ Đường, địa chỉ : 3/11/281 Chi Lăng. Tp. Huế.

Hiện trạng : Nhà sập, bệnh nặng không đi lại được, sống cùng 2 con gái làm nghề đan nón thu nhập thấp, không đủ ăn, không tiền thuốc men. Sau bão nhà đổ sập do mục nát lâu năm, nay phải trú tạm nhà hàng xóm.
Hoàn cảnh : tuổi già, nghèo khó, bệnh tật, không người giúp đỡ.

Rất mong các nhận được sự quan tâm kịp thời của các bạn để gia đình cụ sớm có chỗ trú mưa khi mùa đông đến. Chân thành cảm ơn!