Tác giả Chủ đề: Huế-Diễm Diễm pulus ban đỏ  (Đã xem 1506 lần)

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 03-01-2016 19:14:28
chào trangvitgioi TV Vầm có đưa tin trên DĐ NTCM về sự thật và nỗi đau của em diễm diễm, nhưng vừa đưa tin lên cách mấy ngày thì có các nhà báo về xác mjnh, đúng với sự thật nên họ đã đăng báo.mong ace DD NTCM thông cảm giúp cho TV Vầm.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #8 vào: 03-01-2016 15:45:09
Trích dẫn của: \"vầm\" post=90513
Chao nhom xm o kv hue than yeu.
Dja chj nka em djem la.Tdp2 phuong huong chu ạk.ma ngay thu 7 e djem dj hoc roj ak.

@ Vầm: bạn vui lòng gõ tiếng Việt có dấu để mọi người cùng đọc hiểu thì giúp hoàn cảnh được. Vịt thấy bạn post liên tục khá nhiều hoàn cảnh mới, như bạn đã xem qua diễn đàn thì hiện tại rất nhiều trường hợp nhưng nhân lực diễn đàn lại rất ít. Diễn đàn ưu tiên xác minh cũng như giúp đỡ hoàn cảnh chưa được đưa lên báo đài, chưa được nhóm từ thiện nào giúp đỡ. Do đó bạn vui lòng chọn lọc hoàn cảnh giới thiệu nhé vừa tiết kiệm thời gian của bạn cũng như của các thành viên khác.

Thân.

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #7 vào: 03-12-2015 11:47:05
Chào cả nhà
Tối hôm qua nhóm Huế gồm : a Slim, a Hùng, chị Ny và Lệ Tear đã đến xác minh hoàn cảnh này
Lúc nhóm đến thì em Diễm đã lên viên lại vào buổi chiều, Hiện bệnh Lupus của em vẫn chưa tìm ra thuốc nên em chỉ dùng kháng sinh.
Bệnh tình của ba em (anh Lê Văn Tý) thì đúng như bạn Vầm đã đưa tin. HOàn cảnh của em Diễm cũng đã được lên khá nhiều báo, được đài truyền hình về quay nên có rất nhiều tổ chức và cá nhân giúp đỡ. Giờ mong muốn của gia đình là y học có thê tìm ra cách điều trị được bệnh của em, còn chi tiêu và chi phí nằm viện thì với sự giúp đỡ của các tổ chức trong và ngoài nước gia đình vẫn có thể lo được.
Nên nhóm Huế đề xuất không cưu mang trường hợp này để chuyển qua các trường hợp khác khó khăn hơn.
các link báo về hoàn cảnh em Diễm
http://tphue.com/tin-tuc/hoan-canh-dang-thuong-cua-nu-sinh-mac-benh-lupus-ban-do-bien-chung-than-hu.html
http://m.cadn.com.vn/news/hoan-canh-dang-thuong-cua-mot-nu-sinh-140477-74
http://nongnghiep.vn/cha-ngheo-nuoi-con-benh-tat-post152916.html

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 01-12-2015 11:46:23
Chao nhom xm o kv hue than yeu.
Dja chj nka em djem la.Tdp2 phuong huong chu ạk.ma ngay thu 7 e djem dj hoc roj ak.

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #5 vào: 30-11-2015 08:16:55
Bạn Vầm ơi. bạn có địa chỉ cụ thể không, đến trường Đặng HUy Trứ thì tìm nha như thế nào vậy?

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #4 vào: 29-11-2015 12:31:37
Da.neu ngay nj chu nhat co anh chj nao ranh thj e xjn dan duog den TH nay ạk.
01626589982

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #3 vào: 29-11-2015 06:24:31
Cảm ơn em Vầm đã giới thiệu hoàn cảnh,em ơi có địa chỉ cụ thể không em?
 Nhóm Huế:Lệ,Khánh Ly vào đăng ký xác minh đi mấy đứa

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #2 vào: 28-11-2015 20:17:44
ngay 19/11/2015 TV vam co giup do mot mon qua cho truong hop cua ban diem diem, gio em diem da ra vien va theo hoc tai truong THPT Dang Huy Tru, gia canh cua em rat kho khan trong cuoc song, TV Vam mong ace DDNTCM hay som giup do va nahnh chong xac minh cho TH nay.
than!!!!!!!!

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #1 vào: 17-11-2015 18:44:14
Sáng ngày 15 trên đường vào bệnh viện mua thuốc cho mẹ tình cờ TV vầm gặp một gia cảnh của gia đình anh Lê văn Tý và em Lê Hoàng Diễm Diễm là học sinh của trường THPT Đặng Huy Trứ và TV Vầm xin được gửi hoàn cảnh này đến ACE DĐ NTCM những số phận như sau:
    Sống tại giáp ranh vùng ven TP Huế, trong gia đình anh Tý gồm có 3 thế hệ:
1. Ông nội: Lê Văn Vấn, 84 tuổi, tuổi già sức yếu nên ông không làm việc gì nỗi, mặc dù trong lòng rất ấm ức vì muốn được làm việc mà sức khỏe và chứng bệnh của ông không cho phép: bị khớp( đi lại khó khăn), THA, hai con mắt của ông bị mờ dần đi theo thời gian và tuổi tác.
2.Mệ nội: Hà Thị Thẳm, 84 tuổi, một con người gầy gò một nắng hai sương lom khom từng miếng ăn giấc ngủ cho con , cháu và ông.Tuy tuổi cao sức đã yếu dần nên bà không làm được việc nặng mà chỉ làm những công việc lặt vặc trong gia đình, đã vậy mà bệnh tật cứ dằn xé luôn cả sức khỏe và lương tâm của con người này: THA, thoái hóa cuộc sống lưng nên đi lại rất là khó khăn,bị lãng tai(điếc), thần kinh.Thật là đáng thương và tội nghiệp cho số phận không may mắn này.
3.Anh Lê Văn Tý là một vai trò là trách nhiệm của người cha và một người con, anh luôn tự nhủ rằng với bản thân là mình phải thật là cố gắng để nuôi ba mẹ và con vượt qua số phân nghiệt ngã này, đã thế mà bệnh tật trong người của anh ngày một năng hơn lam đảo loạn đi cuộc sống và kinh tế gia đinh; dạ dày, viêm tụy và bệnh rất nặng nên bác sĩ đã cắt bỏ đi một phần tụy của mình,bị tiểu đường nặng,với những căn bệnh đó hằng ngày anh phải goòng mình để làm thuê làm mướn cho họ để có số tiền mua thuốc thang hằng ngày cho anh và thức ăn nước uống cho cả gia đình.Nhiều lúc anh tự nhủ rằng không biết đến bao giờ gia đình anh mới ấm no và hanh phúc được đây. Gia đình thuần nông chỉ có mấy sào ruộng đủ để ăn hằng ngày và trang trãi cho cả gia đình, khó khăn nối tiếp khó khăn khi mà giờ đây con gái của anh tên là Lê Hoàng Diễm Diễm là học sinh lớp 12b5 của trương THPT Đặng Huy Trứ, su một quá trình 2 năm học ở trường em là học sinh rất khá đạt danh hiệu tiên tiến hai năm liền, khi mà giờ đây trong người của em lại xuất hiện triệu chứng Lupus và cũng chính vì căn bệnh đó mà đã làm sức khỏe của em ngày một trầm trọng hơn, mấy đầu ngón tay của em bị rĩ máu không ngừng số phận em chưa dừng lại ở đó khi mà giờ đây 2 quả thận của em đã lần lần ra đi, giờ hằng ngày em phải chạy thận cho mình, tiền thuốc thang và lệ phí năm viện là 500 đến 600k/ ngày.Căn bệnh đó đã làm quá trình học tập của em bị gián đoạn năng nề và có thể bị nhà trường lưu ban cho khóa học sau.
Gia đình em cũng thuộc hộ nghèo của phường hương chữ nên mọi kinh phí học tập cũng như nằm viện cũng bớt đi gánh nặng hơn cho em và gia đình.

Qua đây TV Vầm rất mong các nhà hảo tâm và mạnh thường quân hãy sớm vào cuộc để cưu mang cho những con người với những số phận đầy bất hạnh này.

Không mong đến-chẳng cầu đi
Không phân khôn- dại còn chi đẻ buồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình tạo hóa mà không lưu hình.