Tác giả Chủ đề: Hà Nam (Kim Bảng) - Cháu Trung - Mồ côi cha mẹ  (Đã xem 11501 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #31 vào: 25-11-2021 16:50:17
ThaiDzuy gửi hình giúp chị HBL
« Sửa lần cuối: 25-11-2021 20:14:44 gửi bởi ThaiDzuy »

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #30 vào: 25-11-2021 08:45:39
Xin chào cả nhà!
  Tiền CMTX cho cháu Trung mình vẫn nhờ chị Yên ( từng làm CTĐ của xã) trao từng tháng. Và hàng năm mình đều đến thăm từ 1-2 lần và chụp ảnh, quay Clip.
Riêng năm nay mình chưa đăng bài.
Còn HBL không hiểu sao từ tháng 4/2018 đến T4/2021 lại không hiện lên bài nào của HBL 🤔
    Tuy HBL có lỗi là ít cập nhật nhưng không đến nỗi 3 năm mà ko có lần nào đăng trong khi năm nào cũng đến thăm đôi lần.
    Dù sao cũng rất xin lỗi bạn WoaDung vì sự chậm trễ này. Mong bạn thứ lỗi và vẫn giúp đỡ bác cháu có đk chăm cháu tốt hơn ạ 🙂
« Sửa lần cuối: 27-11-2021 14:53:54 gửi bởi haybanglong »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #29 vào: 05-04-2018 21:38:22
TG đăng viedeo giúp chị HBL

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #28 vào: 05-04-2018 20:19:03
Chào cả nhà!                                                                                                                            Hôm trước tết Nguyên Đán HBL có về thăm hc cháu Trung. Hôm đó rất vui khi cháu vừa được chuyển sang căn phòng mới, khang trang sạch sẽ hơn. Do anh trai cháu mới xây lại nhà nên đã dành 1 phòng ở tầng 1 ( tầng trệt) để cho 2 bác cháu ở, nhìn khô ráo, sạch sẽ hơn.Cháu Trung SK vẫn vậy, có lớn hơn.  Bác của cháu vẫn làm ruộng và dạo này không kiếm được việc gì làm thêm; tai thì ngày càng nghễnh ngãng. HBL vẫn nhờ chị Yến trao tiền hàng tháng 300K của bác WoaDung giúp. Hôm HBL về thì trực tiếp trao tháng 1 và có chụp hình. Đến nay chị Yến đã trao hết tháng 3/2018. Hoàn cảnh này vẫn luôn cần đến sự động viên chia sẻ của mọi người. Cám ơn bác WoaDung rất nhiều, bác đã và đang giúp gđ trong một thời gian khá dài.

Thân!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #27 vào: 31-07-2017 20:29:11
Chào cả nhà!

Hoàn cảnh này chị Whoadung vẫn đang tiếp tục CMTX và HBL vẫn nhờ chị cán bộ yến chuyển tiền đều 300K/tháng ( Hồi T4/2017 khi HBL về quê đã gửi trước cho chị Yến tiền CMTX T5, 6, 7, 8, 9 và chị Yến vẫn chuyển đều hàng tháng cho gđ, nhưng chị cũng nhiều tuổi nên ko biết chụp và gửi ảnh, cả nhà thông cảm ). Đến T10/2017 HBL về quê thì sẽ sang thăm và cập nhật thông tin cả nhà nhé.

Thay mặt gđ rất cám ơn chị Whoadung vẫn luôn chia sẻ động viên 2 bác cháu.
Thân!

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #26 vào: 26-07-2017 17:10:53
Hoàn cảnh cháu Trần Văn Trung (Sinh năm 1999) ở xóm 14, thôn Phương Xá, xã Đồng Hóa, huyện Kim Bảng, tỉnh Hà Nam.

Mẹ mất từ khi 5 tuổi, cháu bị liệt toàn thân đang được chị gái mẹ nuôi và chăm sóc. Diễn đàn có thành viên Whoadung CMTX đến tháng 4/2017.

Từ tháng 4 đến nay, không thấy có thông tin cập nhật cũng như đề xuất CMTX cho cháu Trung nữa. Mong các thành viên cập nhật thông tin giúp Diễn đàn./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #25 vào: 27-05-2017 20:12:21
Cảm ơn Haybanglong và Tuliptim đã cập nhật thông tin và hình ảnh của cháu Trung .

Cảm ơn Whoadung vẫn đồng hành cùng hoàn cảnh khó khăn này .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #24 vào: 18-05-2017 15:25:59
Em up hộ chị HBL video

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #23 vào: 13-05-2017 17:27:52
Chào cả nhà!
Giữa T4 vừa qua HBL đã đến thăm hc cháu Trung. Lúc đến thấy bác của cháu đang làm ốc bươu vàng để bán cho người đi thu mua ( thấy nói họ làm đông lạnh rồi mang sang TQ bán ), Ngoài lúc làm ruộng, dạo này bác cháu đi bắt ốc bươu vàng ( giúp cho ruộng lúa đỡ bị phá hoại ) để làm sạch bán cho người ta, Nếu có người mua cũng dược 50K/ngày. Tuy nhiên họ thu mua cũng có đợt, không phải ngày nào cũng bán được.Cháu Trung vẫn hưởng trợ cấp 540k/tháng và gần đây bác cháu được trợ cấp nuôi dưỡng 280k/tháng ( HBL đã tư vấn, nhắc nhở giục giã mãi mới làm xong được chế độ cho bác; bác cháu nghe kém từ lâu rồi nên cũng ảnh hưởng đến nhiều việc ). Cháu Trung dạo này thấy lớn hẳn lên, ko bé như đứa vài tuổi nữa, tuy nhiên trí tuệ vẫn kém vậy. Bác cháu chăm cháu rất tốt, cẩn thận sạch sẽ, hết lòng thương cháu mới được như vậy.
Chị Yến cũng đã trao CMTX hết T3/2017 và HBL đã trao T4/2017. Cám ơn chị Whoadung vẫn luôn đồng hành chia sẻ động viên bác cháu.
HBL nhờ Tuylip chuyển Video lên sau.
Thân!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #22 vào: 13-11-2015 20:55:39
Trích dẫn của: \"haybanglong\" post=90255
ảnh đầu tháng 10/2015

Chào cả nhà!

Ngày 22/10/2015 HBL đã về quê và đến thăm 3 hc của ở xã Đồng Hóa. Rất may cho HBL là vừa đến cổng nhà cháu Trung thì thấy bác cháu đã chuẩn bị dắt xe ra đồng, HBL chụp luôn kiểu ảnh này ( nếu đến chậm chút nữa thì đành phải đến tết mới gặp lại được ). Bác cháu vẫn nhận được tiền hàng tháng do HBL nhờ chị Yến cán bộ xã đưa và hôm nay HBL trực tiếp trao CMTX tháng 10/2015. Cháu Trung vẫn như trước đây, SK của bác vẫn tạm ổn và chăm sóc cháu rất chu đáo, sạch sẽ. Hàng ngày bác phải để cháu nằm nhà để ra đồng làm việc, cứ về là cháu đã tiểu tiện ( thậm chí đại tiện ) ra chiếu và bác lại lau, thay đồ và giặt chiếu; mỗi ngày 2 lần như vậy. Ban đêm thì đóng Bỉm, tiền trợ cấp 360K của Nhà nước chỉ để mua Bỉm :( . Căn phòng thấp nhỏ nhưng vô cùng gọn gàng và sạch sẽ, không hề có mùi hôi như nhiều trường hợp chăm người nằm liệt như vậy; HBL kính nể tình yêu thương, chăm chút của bác đối với1 người cháu chẳng nhận biết gì, bác chẳng được cảm nhận niềm HP của cháu như người khác mà vẫn hết lòng chăm sóc,; cũng may là cháu không liệt hoàn toàn mà vẫn tự cử động, lăn trở, xoay tròn trên giường nên cũng không bị lở loét. Hồi T4/2015 HBL đã đến và tư vấn chị xin trợ cấp nuôi người tàn tật; lần này thấy nói có triển vọng sẽ được.

Mỗi lần gặp HBL chị rất vui và luôn gửi lời cám ơn tới các bác đã giúp đỡ, động viên 2 bác cháu.

Thân!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #21 vào: 11-11-2015 21:03:33
ảnh đầu tháng 10/2015

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #20 vào: 26-02-2015 09:54:37
Chào cả nhà!

Ngày 5/2/2015 ( tức 17 tháng Chạp Giáp Ngọ ) HBL đã đến thăm và trao quà Tết cho bác của cháu Trung. Đến lần đầu chị đang ra làm đồng. HBL thăm 2 hc khác rồi quay lại mới gặp được. Cháu Trung vẫn được bác chăm sóc cẩn thận, sạch sẽ như vậy. Thần kinh không nhận thức được gì, mắt thì mở to nhưng không nhìn thấy, người nhỏ bằng bé 6 tuổi. Vào phòng 2 bác cháu mà không hề có cảm giác đang có người nằm liệt, WC tại chỗ như vậy; vô cùng gọn gàng và sạch sẽ. Bác của cháu bị điếc nên phải nói rất to mới nghe thấy. Thật quí mến tấm lòng của bác dành cho cháu.

Sau khi Mitombui vào Nam thì bác cháu vẫn nhận được CMTX tháng 11, 12/2014 và 01/2015 ( do HBL nhờ chị Yến - cán bộ CTĐ đưa hộ ). Hôm đó HBL đã trao CMTX tháng 02/2015.

Do mua quà theo kế hoạch còn thừa 10.000đ nên HBL đã thêm tiền mua tặng cho cháu 1kg đường.

Bác vẫn nhận đều tiền trợ cấp người khuyết tật nặng của Chính phủ là 280.000đ/tháng và 80.000đ/tháng cho người chăm nuôi. HBL thấy việc này có vẻ không ổn đang tìm hiểu thêm để tư vấn cho bác cháu.
 Nhờ CMTX 300K/tháng của chị Whoadung mà cuộc sống của 2 bác cháu đỡ khó khăn hơn và bác cháu vui hơn vì đã được mọi người quan tâm, chia sẻ. Bác cháu gửi lời cám ơn tới chị Whoadung và DD.

Thân!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #19 vào: 25-02-2015 22:33:29
Lehung upanh

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #18 vào: 27-12-2014 10:22:49
Em vừa điện nói chuyện với cậu út cháu Trung, cậu báo là cô Yến đã chuyển tiền CMTX tháng 11 tới gia đình. Cậu thay mặt gia đình gửi lời cảm ơn tới cả nhà :)
Chúc cả nhà sức khỏe!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #17 vào: 26-12-2014 19:32:23
Chào bạn trangmeo!
  Bạn cho HBL hỏi bạn đang sống ở đâu ạ? ở HN hay nơi nào xa hơn; nếu tặng hiện vật thì có thuận tiện cho bạn không? Nếu đồ vật không quá to, có thể vc bằng xe máy được thì HBL nhận chuyển giúp bạn.

Nhưng có điều là: cháu Trung không tự ý thức được nên mọi chuyện WC đều tại chỗ, ở trên giường nên có thể nằm đệm không tiện chăng? Bác của cháu chăm cháu thật cẩn thận, trong đk thiếu thốn nghèo khó như vậy mà vô cùng sạch sẽ; nếu ai có dịp ghé qua cũng sẽ ngạc nhiên và quí trọng tấm lòng của bác rất nhiều.

Số máy chị Yến ( cán bộ CTĐ của xã )01237364728

Rất cám ơn sự quan tâm của bạn!