Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Bến tre-Hào Em,khuyết tật, bệnh cần được giúp  (Đã xem 824 lần)

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #2 vào: 04-01-2018 17:00:40
Chào cả nhà !
Không biết cả nhà mình có ai ở gần đây không ạ ,có tiện thì mình ghé ngang xác minh hoàn cảnh này với nha

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #1 vào: 13-09-2017 16:39:41
Chào cả nhà !

Qua lời khẩn thiết nhờ giúp đỡ từ bạn Ngọc Yến - Khuyết tật nhóm Ước Mơ. 6x đã cùng Minh Sơn về thăm Hào Em tại  31/3 Ấp 9 xã Mỹ hưng , huyện Thạnh  phu , tình Bến tre.

Hỏi thăm lòng vòng trong khoảng 6-7 km khu vực xã Mỹ hưng cũng có một số người bết đến Hào Em vì bạn ấy dù khuyết tật khá nặng nhưng vẫn chịu khó đi bán vé số ở quanh vùng để mưu sinh.

Tên đầy đủ của Hào Em là : Nguyễn Văn Hào Em  sinh năm 1986
Em bị khuyết tật 2 chi dưới và xương khớp khá nặng.
Tuy di chuyển khó khăn nhưng Hào Em rất chịu khó đi bán vé số mưu sinh để không là gánh nặng cho gia đình, tại nơi thôn quê mà bạn ấy cũng cố gắng bán hơn 100 tờ vé số mỗi ngày thậm chí có lúc bán được gần 200 tờ.

Khi 6x và Minh Sơn ghé thăm thì Hào Em đã bớt tiêu chảy ( do không hấp thụ được sữa tươi ) và còn khá mệt nên 6x đã hướng dẫn chị và mẹ của Hào Em cách thức xin giấy chuyển viện để khám và điều trị bệnh tại bệnh viện Đa khoa tỉnh Bến tre.

Minh Sơn đã thay mặt Michele_du và gia đình đã gửi mẹ Hào Em 1,000,000đ để giúp bạn ấy có thêm kinh phí đi khám bệnh.

Các bạn nhóm Ước Mơ cũng quyên góp được hơn 2 triệu để giúp Hào Em trong việc khám và điều trị bệnh lần này.

Qua trao đổi điện thoại thì được biết hiện nay Hào em đã nhập viện và đang làm các xét nghiệm để xác định bệnh và điều trị.

Mong rằng Hào Em sớm hồi phục  và có hướng mới trong cuộc sống.

Thân.

Vài hình ảnh xin gửi tới cả nhà.
Đường vào nhà Hào Em
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Hào Em

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn