Chào mừng, Khách
Tài khoản: Mật mã: Tự động đăng nhập
Những hoàn cảnh bất hạnh (ưu tiên những hoàn cảnh chưa được giới thiệu trên báo, đài) sẽ được bạn đưa lên ở thư mục này. Sau đó, những thành viên khác trực tiếp đi xác minh, đề xuất cách giúp đỡ. Người đi xác minh bắt buộc không phải là người giới thiệu hoàn cảnh, trừ một số trường hợp ngoại lệ được BQT đồng ý.
Người giới thiệu hoàn cảnh (hay chương trình) tuyệt đối không được tự ý để số tài khoản cá nhân trong bài giới thiệu để kêu gọi giúp đỡ chuyển tiền khi BQT chưa đồng ý.

CHỦ ĐỀ: Huế - Em Trinh- Học giỏi, bố mất, mẹ đi lấy chồng.

Huế - Em Trinh- Học giỏi, bố mất, mẹ đi lấy chồng. 07 11 2017 00:36 #101397

• bom_nguyen
  • bom_nguyen's Ảnh đại diện
  • Thành viên
  • BỬU Anh
  • Tổng số bài viết: 28
  • Số lần được cảm ơn: 19
  • Điểm khen ngợi: 1
Xin chào tất cả mọi người. Như tiêu đề, qua 1 người bạn em biết được hoàn cảnh của em Thùy Trinh.
Hiện em đang sống cùng bà ngoại trong 1 góc quán của nhà bà con trên đoạn đường đi lên Phật Bà ( Quán dì Nguyệt) hàng ngày bà phải phụ giúp thêm công việc quán xá cho người bà con để có thêm chút thu nhập và đồ ăn (nhưng cũng không là bao), bố em đã mất, mẹ "đi bước nữa", mẹ em phải lo cho gia đình mới không đỡ đần gì cho e được nhiều. Năm nay e học lớp 8, trong suốt 8 năm em luôn đạt học sinh khá giỏi...
Hoàn cảnh gia đình em đang rất khó khăn, bà ngoại em nay đã cao tuổi, gia đình nội ngoại cũng không mấy khá giả. Rất mong được mọi người quan tâm giúp đỡ.
Kính chúc mọi người luôn vui vẻ, hạnh phúc ạ.
******* chúc mọi người luôn vui khỏe, và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống *******
Không cho phép Khách viếng thăm viết bài.

Huế - Em Trinh- Học giỏi, bố mất, mẹ đi lấy chồng. 07 11 2017 11:42 #101404

• phuclehuu
  • phuclehuu's Ảnh đại diện
  • Điều Phối Viên
  • Tổng số bài viết: 1276
  • Số lần được cảm ơn: 319
  • Điểm khen ngợi: 17
bom_nguyen vui lòng bổ sung cụ thể hơn địa chỉ/Liên lạc..... để mọi người dễ xác định được không?
Xin cảm ơn.
Bước dài _ Không vội vã!

Huế - Em Trinh- Học giỏi, bố mất, mẹ đi lấy chồng. 07 11 2017 12:02 #101405

• bom_nguyen
  • bom_nguyen's Ảnh đại diện
  • Thành viên
  • BỬU Anh
  • Tổng số bài viết: 28
  • Số lần được cảm ơn: 19
  • Điểm khen ngợi: 1
Dạ anh.... đoạn đường đó hình như không có số nhà anh à, chỗ em Thùy Trinh ở là đoạn đường đã qua khỏi lăng Khải Định, cứ đi 1 đoạn dài nữa và nhìn về phía tay phải sẽ thấy được một quán bán đồ ăn sáng tên " Dì Nguyệt" (là chỗ 2 bà cháu đang sống nhờ), chỗ đó gần sát gầm cầu Tuần.
******* chúc mọi người luôn vui khỏe, và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống *******
Những thành viên sau(s) đã Cảm ơn: Bơ Làng
Moderators: Sẻ Chia