Tác giả Chủ đề: Dak Lak - H Kuôn Niê - Buôn Blăk - Cư Pui  (Đã xem 10204 lần)

Ngủ rồi samh185

Trả lời #27 vào: 01-07-2013 09:39:35
@ Chị Vịt :

Từ T4/2013 đến nay nhóm bạn chị Hin vẫn đang CMTX GĐ H\\\'Luon Nie này.

Thân !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #26 vào: 30-06-2013 20:46:24
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
samh185 đã viết:
Trích dẫn
Hi cả nhà,
Theo lời BS. Phụng thì chúng ta không cần CMTX HC của H\\\'Kuôn Niê nữa vì chị đã đi khỏi địa phương nên BS. Phụng cũng khó cập nhật, theo dõi tình hình.Nếu sau này H\\\'Kuôn Niê có quay lại nhà cũ thì chúng ta sẽ xem xét lại HC của chị.
Thân!
Cám ơn chị samh185 đã cập nhật :)
hindori đã viết:
Trích dẫn
Một người bạn của Hin nhận CMTX cho gia đình H Kuon Niê trong 6 tháng - bắt đầu từ tháng 4.
Cám ơn cả nhà,Hin

Vậy mong chị hindori hỏi bạn chị có thể chuyển sang CM hoàn cảnh khác được ko ạ :)Xin cám ơn.

@ Hindori: chị hỏi bạn chị chuyển sang cmtx chị H Luôn Niê được không nhé. Thanks chị.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=25&id=61243&limit=15&limitstart=15#forumtop

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #25 vào: 29-03-2013 19:51:25
samh185 đã viết:
Trích dẫn
Hi cả nhà,

Theo lời BS. Phụng thì chúng ta không cần CMTX HC của H\\\'Kuôn Niê nữa vì chị đã đi khỏi địa phương nên BS. Phụng cũng khó cập nhật, theo dõi tình hình.Nếu sau này H\\\'Kuôn Niê có quay lại nhà cũ thì chúng ta sẽ xem xét lại HC của chị.

Thân!
Cám ơn chị samh185 đã cập nhật :)

hindori đã viết:
Trích dẫn
Một người bạn của Hin nhận CMTX cho gia đình H Kuon Niê trong 6 tháng - bắt đầu từ tháng 4.

Cám ơn cả nhà,
Hin

Vậy mong chị hindori hỏi bạn chị có thể chuyển sang CM hoàn cảnh khác được ko ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi samh185

Trả lời #24 vào: 29-03-2013 18:48:00
Hi cả nhà,

Thân!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #23 vào: 17-03-2013 23:07:52
Cảm ơn các bạn đã tới thăm, trung chuyển CMTX và cập nhật tình hình. Việc H Kuôn đi thêm bước nữa, chúng ta cũng chưa biết hoàn cảnh gia đình mới thế nào? Không biết cháu bé có được chăm sóc tốt không. Mong chị phungcupui cập nhật thêm tin tức rồi chúng ta mới đưa ra khuyến nghị được.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi samh185

Trả lời #22 vào: 16-03-2013 16:28:47
Chào cả nhà,

Ngày 9/3 vừa rồi Samh185 đã cùng với quynhanhnguyen, Thịnh, chị Ngọc & anh Hiếu (bạn chị Hinđori) có làm một chuyến lên Cư Pui để mang thực phẩm cho 5 gia đình.

Mục đích chuyến này cũng là để hỏi han tình hình học tập của các bé theo đề xuất của nhóm chị Hinđori để có hướng giúp đỡ, tạo dựng một tương lai vững chắc cho các bé vì chúng ta không thể cưu mang họ suôt đời. Nên giúp cần câu thay vì con cá.Trong chuyến đi lần này anh Hiếu cũng mang rất nhiều đồ chơi cho các bé.

Tình hình hiện tại của GĐ H\\\'Kuôn Niê là chị đã lấy chồng mới và mang cả bé Y Tương con trai chị sang ở cùng chồng nên Samh185 và mọi người không cập nhật được tình hình học tập cũng như vấn đề về mắt của bé. Thực phẩm của T3/2013 cũng đã gửi lại trạm xá của BS. Phụng để chuyển lại cho GĐ H\\\'Kuôn Niê.

Hiện tại chị đã có GĐ mới, Samh muốn hỏi ý kiến rằng chúng ta có nên tiếp tục cưu mang không ạ? Hoặc tháng sau lên Cư Pui Samh sẽ cập nhật lại tình hình của 2 mẹ con chị rồi sẽ có hướng quyết định mới.

Về việc học tập thì địa phương miễn hoàn toàn học phí và cấp thêm sách vở. Về phần khác thì chúng ta có thể giup đỡ quần áo,nón, giày dép, bút màu, tập vẽ, sách nâng cao kiến thức, truyện tranh, v.v....

Dưới đây là cập nhật chi phí mua thực phẩm của T3/2013 cho GĐ H\\\'Kuôn Niê

Ngủ rồi phung_cupui

Trả lời #21 vào: 06-03-2013 20:54:36
Hi... chị đã nhận được rồi, cảm ơn em.

Ngủ rồi hindori

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 02-03-2013 22:05:03

Cám ơn cả nhà,
Hin

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #19 vào: 02-03-2013 09:56:26
Em vừa chuyển vào TK chị Phụng 300,000 VND tiền CMTX gđ tháng 03/2013 từ chị nttd. Chị Phụng kiểm tra lại và xác nhận giúp em ạ!

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #18 vào: 27-02-2013 14:28:19
Chào cả nhà,

Theo như thông báo của nttd, hoàn cảnh H Kuon sẽ tạm ngừng nhận CMTX từ nttd từ 1/4/2013. Nhìn mấy mẹ con nheo nhóc thật thương cảm, rất mong có sự tiếp sức từ các tấm lòng hảo tâm khác cho mẹ con chị từ 1/4/2013.

Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của nttd, phong_1992_qn bấy lâu nay.

Thân mến,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #17 vào: 18-02-2013 22:15:07
Thaidzuy đăng hình CMTX tháng 2/2013:

Chân thành cảm ơn \\\"kiềng 3 chân\\\": nttd - phong_1992_qn - phungcupui đã giúp một số hoàn cảnh nghèo Cư Pui lần đầu tiên có một cái Tết đầy đủ hơn, vui hơn những năm trước.

Thân mến,

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #16 vào: 01-02-2013 09:39:23
Em vừa chuyển vào TK chị Phụng 300,000 VND tiền CMTX gđ tháng 02/2013 từ chị nttd. Chị Phụng kiểm tra lại và xác nhận giúp em ạ!

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #15 vào: 25-01-2013 11:31:51
Thaidzuy đăng hình CMTX tháng 1/2013 giúp chị Phụng:

Chi tiết hàng hóa:

Cảm ơn nttd và chị Phụng nhiều.

Thân mến,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #14 vào: 15-01-2013 22:38:07
phung_cupui đã viết:
Trích dẫn
Chị đã nhận được rồi.cảm ơn em.Hôm nay chị đến nhà H kuôn nhưng không có ở nhà, đi làm xa khoảng 2 ngày nữa mới về.số gạo mua dư vừa rồi sẽ đổi lại lấy thực phẩm.nhưng chị cũng báo với mọi người là giá thực phẩm ở đây rất mắc, chênh lệch so với huyện và những nơi khác nhiều,và thực phẩm không được đa dạng cho lắm nên khó lựa chọn.có gì mọi người đóng góp ý kiến và thông cảm.

Mọi người hiểu mà chị Phụng ơi. Vận chuyển từ thành phố xuống xã thì chi phí cao hơn là tất nhiên rồi chị ạ. Chị giúp đi chợ mua thực phẩm được là quý lắm rồi ạ.

Cảm ơn chị.

Ngủ rồi phung_cupui

Trả lời #13 vào: 15-01-2013 17:39:08
Chị đã nhận được rồi.cảm ơn em.Hôm nay chị đến nhà H kuôn nhưng không có ở nhà, đi làm xa khoảng 2 ngày nữa mới về.số gạo mua dư vừa rồi sẽ đổi lại lấy thực phẩm.nhưng chị cũng báo với mọi người là giá thực phẩm ở đây rất mắc, chênh lệch so với huyện và những nơi khác nhiều,và thực phẩm không được đa dạng cho lắm nên khó lựa chọn.có gì mọi người đóng góp ý kiến và thông cảm.