Tác giả Chủ đề: Đà Lạt - 2 anh em Uy & Quốc - Phỏng nặng  (Đã xem 10553 lần)

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #16 vào: 05-06-2012 23:52:05
Cảm ơn anh Pen, em đã nhận được rồi!

Hôm qua anh Lehung73 và Tiger đã vào thăm anh Uy và chuyển tiền CMKTX 1.5 triệu (500k của tv Hướng Thiện và 1 triệu từ quỹ NTCM).
Vừa qua anh Uy bị sốt nhưng nay thì đã đỡ hơn. Bv cũng đã tiến hành xét nghiệm để ghép da cho anh nhưng do anh Quốc bị viêm gan nên không thể cho da còn bác Khánh thì hôm nay đi xét nghiệm nhưng chưa biết kết quả thế nào. Do bị cháy xăng nên gân của anh uy trên các bộ phận cơ thể bị co rút lại, bác sĩ bảo sau khi hình thành da thì tiến hành phẩu thuật giãn gân cho anh.
Anh Lehung73 trao tiền cho gia đình.

Trường hợp anh Uy thật tội nghiệp, với chi phí điều trị cao và thời gian điều trị khá dài như vậy cũng khiến gia đình nay thật khốn khó nên rất cần sự giúp đỡ từ cả nhà!
Mong mọi người quan tâm hơn nữa!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #15 vào: 31-05-2012 01:28:02
Quỹ đã chuyển 2.000.000VND CMKTX từ bạn Hướng Thiện, Nhuy và Quỹ NTCM vào tài khoản Tiger. Em kiểm tra nhé!
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #14 vào: 30-05-2012 09:19:27
Có bạn HuongTam giúp 500k quĩ trích 1.000.000. TC 1.500.000

Pen em chuyển 1.500.000 cho Tiger vì trưa nay 30/5/2012 có nhóm bạn vào thăm em Uy.

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #13 vào: 29-05-2012 15:58:04
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp 2 em Uy Quốc quá tội nghiệp. Chi phí chữa chạy sẽ phải tốn rất rất nhiều. Quĩ trích thêm 1.000.000 để giúp phần nào. Có bạn nào đi thăm Quĩ sẽ tổng kết các khoản giúp để chuyển luôn.

Mong các bạn quan tâm.
Thân

Thật là ấm lòng khi thấy nhiều tấm lòng cùng san sẻ đến với gia đình anh Khánh.Mong là sẽ giúp thêm cho em Uy nhiều nghị lực để mau chóng bình phục.
Vậy các anh chị đăng kí CMKTX xin chuyển về cho quỹ.Trưa mai lehung sẽ cùng các bạn ghé thăm em Uy để trao tận tay sự giúp đỡ này ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #12 vào: 29-05-2012 11:09:18
@pen: chị đã chuyển 500k của nhuy vào tk em. Cám ơn em nhé!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #11 vào: 29-05-2012 10:21:14
@lephung: em chuyển phần giúp đó vào quĩ NTCM nhé!

Thân.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #10 vào: 29-05-2012 10:01:59
pquyen đã viết:
Trích dẫn
pen em chuyển trả 500.000 từ bạn nhuy giúp cho Tiger đã ứng trước nhé!

@pquyen: anh ơi, em chưa chuyển 500k vô quỹ cho pen. Mấy hôm trước em bận quá không vào dd, không biết mọi người đi xm nên không kịp chuyển.Mà em cũng có dự định, nếu các bạn bận quá không ai đi được thì em tự đi thăm 1 mình :)  Sáng nay đọc tin, em gọi đt cho tiger rồi, thứ 5 em sẽ đến quán cơm và gửi lại 500k trực tiếp cho tiger luôn. Vậy có \\\"phạm luật\\\" không anh? Tùy anh \\\"định đoạt\\\" nhé, em sẽ \\\"tuân lệnh\\\" :laugh:  Cám ơn anh!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #9 vào: 29-05-2012 09:53:01
Trường hợp 2 em Uy Quốc quá tội nghiệp. Chi phí chữa chạy sẽ phải tốn rất rất nhiều. Quĩ trích thêm 1.000.000 để giúp phần nào. Có bạn nào đi thăm Quĩ sẽ tổng kết các khoản giúp để chuyển luôn.

Mong các bạn quan tâm.

pen em chuyển trả 500.000 (từ bạn nhuy giúp) cho Tiger đã ứng trước nhé!

Thân

Hướng Thiện

• bạn
Trả lời #8 vào: 29-05-2012 09:05:42
HT trễ chuyến đò đi thăm rồi. Cho em đăng ký CMKTX cho Uy&Quốc 500k, khi nào các anh chị đi thăm lần nữa thì chuyển giúp HT nha.
Ht cảm ơn rất nhiều.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #7 vào: 29-05-2012 08:36:18
@Nhóm XM: nhuy và le phung cám ơn nhóm đã vất vả đi xm. Cám ơn riêng tiger nhiều nha, sẽ \\\"hậu tạ\\\" em sau nhé :laugh:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 28-05-2012 23:37:52
Vài hình ảnh khi nhóm XM ghé thăm em Uy

em Uy hiện nay.

Loai thuốc chống nhiễm trùng máu đặc trị em đang dùng

Họ tên những MTQ giúp đỡ đc anh Khánh ghi chép lại cẩn thận.

Fullmoon trao khoản CMKTX của bạn nhuy cho gia đình

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 28-05-2012 23:08:24
Chào cả nhà.
Trưa nay lehung và fullmoon đã ghé bệnh viện Chợ Rẫy thăm trường hợp này.
sau một thời gian tìm kiếm và hỏi thăm ở khoa phỏng mà ko tìm đc,nhóm đành cầu cứu đến khoa nhận bệnh để hỏi thăm tung tích em Uy.
hiện em Uy đang đang nằm ở phòng 1 lầu 4 khoa PHỎNG -Phẫu Thuật Tạo Hình
Chăm sóc em hiện giờ có anh Khánh và nội của em là bà Nguyễn Thị Thiện(70t)từ Bà Rịa xuống.
-em Quốc sau khi chữa trị đã khỏi và về Dalat với gia đình
-em Uy do tình hình nặng hơn nên phải ở lại để phẫu thuật ghép da và theo dõi.
-Hiện nay sức khỏe Uy đã tạm ổn,tỉnh táo,nói chuyện và ăn uống đc.các vết thương đã kéo da non nhưng  cánh tay trái đã bị dính chặt vào người do co rút da,vành tay phải đã bị cháy mất,da mặt nhăn nhúm biến dạng.
-Do em còn đang chống nhiễm trùng máu nên mỗi ngày gia đình điều phải tiêm 4 lọ thuốc đặc trị giá thành 1 triệu 3.
-Bệnh viện đang theo dõi và chăm sóc cho Uy để khi sức khỏe khá hơn,họ sẽ tiếp tục phẫu thuật ghép da sau lưng vì hiện giờ em ko còn da lành để ghép,mà da của người thân thì ko phù hợp.
-Anh Khánh có tất cả 5 người con,3 trai và hai gái.4 người đã có gia đình riêng,con Út vừa hoàn thành nghĩa vụ quân sự đang kiếm việc làm chưa có gia đình.
-Uy năm nay 26 tuổi,có gia đình và một bé hơn 1 tuổi.
-Gia đình anh Khánh từ Bà Rịa chuyển lên dalat năm 1993. Làm nghề bốc vát cho các vựa rau củ.Năm 2012 do sức khỏe kém anh Khánh và các con trai chuyển sang đi làm thuê cho các vườn cafe và vườn điều.thu nhập tạm đủ.
hiện gia đình anh và các con điều khó khăn nhưng vẫn chưa đc chính quyền địa phương xét duyệt hộ nghèo.
-Sau khi xảy ra tai nan.Gia đình đã rất tuyệt vọng vì ko bt xoay sở ra sao khi viện phí của hai em quá cao.đã định đưa hai em về nhà chiu số phận khắc nghiệt.
-Khi hoàn cảnh của hai em đc báo đăng,nhiều MTQ từ báo đài,bạn đọc.các hội từ thiện ,chùa,nhà thờ.người thân.hội chữ thập đỏ của thành phố đã đến chia sẽ và giúp đỡ.Nhờ có sự chia sẻ này mà em Quốc đã khỏe .Giúp cho gia đình đủ sức trải qua nhiều lần phẫu thuật và ghép da cho em Uy đến hôm nay.
Sau khi thăm hỏi và động viên Uy cố gắng chữa trị.Nhóm xác minh đã trao 500k(tiger ứng trước) của bạn lephung cho anh Khánh.
-Hiện nay em Uy còn phải điều trị dài lâu vì quá trình ghép da còn phải xem thời gian hồi phục sức khỏe của em như thế nào.
tuy nhiên nhờ có sự quan tâm của mọi người và xã hội nên mong là em sẽ  vượt qua.nhóm xác minh ko có đề xuất gì thêm cho Hoàn cảnh này,nhưng chưa biết sắp tới em như thế nào vì vậy những khoản CMKTX cho em Uy vẫn rất cần thiết trong giai đoạn này.
cám ơn cả nhà.
@Nhóm XM Dalat.địa chỉ của gia đình anh Khánh là số 73 Cao Bá Quát,phường 7,Dalat.Cảm ơn các bạn nhiều.
hình ảnh lehung sẽ post sau ah.Moon ơi ,em xem anh còn thiếu chi tiết nào,bổ sung giúp anh nhé. :)

Ngủ rồi tomylee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 28-05-2012 11:47:54
Lee mong tin cua a lehung73. many tks anh nhieu nhieu...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 27-05-2012 19:15:38
ghedondl đã viết:
Trích dẫn
Nhom xác minh Dalat xin đề nghị Lê Phụng có thể tìm rõ thêm anh Lê Văn Khánh ở đường nào? số nhà? chứ địa chỉ chỉ có phường 7-Dalat thôi thì khó tìm quá, nếu có địa chỉ, anh em CLB xác minh Dalat có thể tìm đến thăm em Quốc và gia dình - Thân

Chào bạn ghedondl và nhóm xác minh Dalat.
đây là một hoàn cảnh rất là thương tâm mà lephung giới thiệu đến cả nhà qua bài viết link gốc là của báo Công An.Vì chính link gốc cũng chỉ cho địa chỉ như vậy,nếu muốn bt chính xác địa chỉ thì các bạn chờ thông tin của các thành viên CLBXMMN khu vực Sài gòn ghé thăm em Uy tại bệnh viện Chợ rẫy nhé.Thanks bạn nhiều.
Trưa thứ 2 ,28-5 lehung sẽ đi xác minh TH này,các bạn nào thu xếp đc cùng tham gia với lehung nhé.

Ngủ rồi ghedondl

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 27-05-2012 15:45:19
Nhom xác minh Dalat xin đề nghị Lê Phụng có thể tìm rõ thêm anh Lê Văn Khánh ở đường nào? số nhà? chứ địa chỉ chỉ có phường 7-Dalat thôi thì khó tìm quá, nếu có địa chỉ, anh em CLB xác minh Dalat có thể tìm đến thăm em Quốc và gia dình - Thân