Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh - Em Thái - Cần hỗ trợ mai táng  (Đã xem 1209 lần)

Ngủ rồi hoaiti

Trả lời #11 vào: 12-11-2017 16:23:45
Chào cả nhà ah!
Hoaiti đã chuyển 200k của bạn Nga ( bạn của Hoaiti) ủng hộ cho gđ bé Thái rồi ah.
 Mong rằng mẹ em sớm vượt qua nỗi đau mất mát này ah
Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #10 vào: 11-11-2017 05:55:36
Chào cả nhà !

Chỉ mới mười mấy giờ qua khi em Thái trở về với đất mẹ cũng đã để lại biết bao nhiêu điều trăn trở từ những người ở lại.
Dù chẳng quen biết, dù chưa lần gặp mặt và cách xa hơn ngàn cây số nhưng 6x vẫn cảm nhận được nỗi đau của mẹ Thái thông qua những day dứt từ thành viên NTCM tại Hà tĩnh và đặc biết là các bạn đã ghé thăm gia đình em Thái.

Chúng ta không thể giúp em Thái có được đám tang đàng hoàng hơn vì khi các thông tin đầy dủ và rõ ràng hơn đến với chúng ta thì em Thái cũng đã trở về cùng lóng đất và khép lạ những năm tháng đau đớn , buồn tủi nơi trần thế.
Em ra đi để lại nỗi đau cho người thân , để lại bài học tình người cho chúng ta - những người luôn thực sự quan tâm đến những mảnh đời bất hạnh.

Không thể giúp em Thái trong chương trình Mai Táng Từ Thiện thì chúng ta vẫn có thể giúp mẹ em Thái nhẹ bớt gánh lo toan trong cuộc sống bằng những chương trình khác của NTCM chúng ta.

Mong có sự chung tay của cả nhà .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

NguyenThiMinh

• bạn
Trả lời #9 vào: 10-11-2017 16:59:29
Thật buồn khi một hoàn cảnh khó khăn không thể giúp gì.

Ngủ rồi Tất Thành

• Thành Viên
  • *
  • Thích 3
Trả lời #8 vào: 10-11-2017 16:15:22
Cập nhật thêm thông tin về hoàn cảnh em Thái.
Ngày 21 tháng 12 năm 2015, báo Lao Động Online đưa thông tin về em.
https://laodong.vn/suc-khoe/ld15253-me-ngheo-can-nuoc-mat-khoc-con-bi-benh-mau-cap-tinh-408557.bld

Ngày 18 tháng 05 năm 2017, báo em đẹp cũng đã đăng bài nói về hoàn cảnh em Thái.
http://emdep.vn/nhip-song/noi-canh-canh-cua-co-gai-18-tuoi-ung-thu-mau-giai-doan-cuoi-neu-em-co-lo-chet-di-ai-lo-cho-me-20170518100039421.htm

Mong cả nhà hỗ trợ giúp đỡ gia đình Gì Quý. Bây giờ là 16h13p. Sáng sớm mai Tất Thành sẽ đến Uỷ Ban Nhân Dân xã Cẩm Thạch làm việc và xin xác minh hoàn cảnh của gia đình gì Quý.

Đây thực sự là 1 hoàn cảnh hets sức khó khăn, rất mong cả nhà chung tay cùng gia đình gì Quý.

Nguyễn Tất Thành

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #7 vào: 10-11-2017 13:21:45
Hiện tại Diễn đàn không thể up ảnh

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #6 vào: 10-11-2017 13:19:10
Chào cả nhà!
Lẽ ra bài viết này Nguyễn Quý sẽ đăng lên Diễn đàn, nhưng vì O không có nick trên này nên LNLB sẽ viết bài mong cả nhà thông cảm.
Sáng nay Nguyễn Quý và Nguyễn Thị Minh đã vào Cẩm Thạch- Cẩm Xuyên để xác minh bài viết cần hổ trợ mai táng phí cho em Thái của Tất Thành. Qua nắm bắt tình hình từ ngươiif nhà cũng như bà con láng giềng thì thực sự gia đình em rất khó khăn vì có mẹ là người không được bình thường. Hiện tại gia đình đang nợ một số tiền lớn vay Ngân hàng để chữa trị cho em với hai khoản nợ mẹ em vay và người Mợ  đúng ra vay cho để em có đk chữa trị căn bệnh K máu. Số yểu mệnh em đã không qua khỏi nên đã trút hơi thở cuối cùng khi trên đường chuyển Bệnh viện tuyến trên vào lúc 22h hơn hôm qua 9/11/2017. Và 14h hôm nay 10/10 gia đình sẽ đưa em ra đồng. Hiện tai gia đình và bà con láng giềng đang vay tiền để lo đám tang cho em.
Qua xác minh cụ thể của O Quý, nhóm Hà tĩnh bàn bạc và thống nhất xin sự hổ trợ từ Diễn đàn cũng như các Mạnh thường quân cho gia đình em số tiền 7000.000 đồng ( Bảy triệu đồng).
Rất mong sự giúp đỡ từ Diễn đàn
Chúc đại gia đình NTCM buổi trưa vui.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #5 vào: 10-11-2017 10:05:43
Đây là bản trích sao bệnh án cách nay 2 năm rồi và mờ quá không thấy rõ được Tất Thành ơi.

Thân.

BS

Ngủ rồi Tất Thành

• Thành Viên
  • *
  • Thích 3
Trả lời #4 vào: 10-11-2017 09:50:06
Một số hình ảnh của hoàn cảnh em Thái

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Nguyễn Tất Thành

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #3 vào: 10-11-2017 05:40:56
Thật yểu mệnh và đáng thương .
Nhờ các bạn Ha tĩnh ghé thăm chia buồn và xác minh dùm ạ.

Thân.

Trích dẫn của: \"Tất Thành\" post=101459
...

Vào 8h tối 10 tháng 11, họ hàng đưa em ra Hà Nội(bằng xe cứu thương) để điều trị tiếp, đến ngang huyện Tĩnh Gia(Thanh Hoá) thì em lịm dần, xe đưa em vào cấp cứu tại Bệnh viện huyện Tĩnh Gia, nhưng em không qua khỏi, em đã tắt hơi lúc 22h45 ngày 10 tháng 11. Họ hàng đã đưa em về quê nhà.

....

Tất Thành xem lại thông tin thời gian dùm nhé.

BS

Ngủ rồi Tất Thành

• Thành Viên
  • *
  • Thích 3
Trả lời #2 vào: 10-11-2017 03:51:34
Xin lỗi cả nhà, không hiểu sao Tất Thành không thể đăng ảnh lên diễn đàn được. Cứ bị báo lỗi \"Không thể lưu tập tin vào ổ đĩa\"

Nguyễn Tất Thành

Ngủ rồi Tất Thành

• Thành Viên
  • *
  • Thích 3
Trả lời #1 vào: 10-11-2017 03:41:35
Chào cả nhà.
Hôm nay Tất Thành xin đưa lên một hoàn cảnh mong cả nhà xem xét.

Hoàn cảnh em Nguyễn Thị Thái (1999) cần hỗ trợ mai táng phí.
Gì Nguyễn Thị Quý(1965) đơn thân nuôi con là em Thái(vừa mất) tại thôn Cẩm Đồng, xã Cẩm Thạch, huyện Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh. Gia đình gì là hộ nghèo lâu năm. Năm 2013 được hỗ trợ vay vốn hộ nghèo(8 triệu đồng) để xây nhà đến nay không có khả năng trả. Em Thái cuối năm 2015 sốt nặng, được họ hàng đưa nhập viện tỉnh Hà Tĩnh điều trị, bệnh viện chẩn đoán bị hội chứng \"Lơ xê mi cấp dòng tuỷ thể M3\" và cho chuyển tuyến ra bệnh viện Truyền máu và huyết học Trung ương(Hà Nội) để khám và điều trị. Từ đó em có lịch ra Hà Nội khám định kỳ. Vào 20h tối mùng 10 tháng 11, họ hàng đưa em ra Hà Nội(bằng xe cứu thương) để điều trị tiếp, đến ngang huyện Tĩnh Gia(Thanh Hoá) thì em lịm dần, xe đưa em vào cấp cứu tại Bệnh viện huyện Tĩnh Gia, nhưng em không qua khỏi, em đã tắt hơi lúc 22h45 ngày 10 tháng 11. Họ hàng đã đưa em về quê nhà.

Hiện tại gia đình đã vay nóng 15 triệu đồng để lo hậu sự mai táng cho em(đến thời điểm hiện tại gia đình đang nợ 45 triệu) mong nhóm Hà Tĩnh thu xếp xác minh, có phương án hỗ trợ Gì Quý lo mai táng cho em.

Nguyễn Tất Thành