Tác giả Chủ đề: Diện Chẩn Liệu Pháp Bùi Quốc Châu  (Đã xem 25032 lần)

An_Thuy

• bạn
Trả lời #39 vào: 29-03-2012 01:49:47
dạ con có thấy email rồi , cô có hình các huyệt này ko cô?

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #38 vào: 29-03-2012 01:47:16
@An_Thuy: cô gởi cho con 1 loạt Giáo trình bằng email mà cô đã lấy từ trang web củ của Thầy Châu, lúc chưa về VN và chua đi học khóa nào cả, để tự học.

Nếu chưa mổ con chạy lại đằng Trung Tâm điều trị trước đi con, có khi không phải mổ mà trị viêm được đó con.

Nếu con nhiều thứ bệnh, và ở chỉ cách TT có nửa tiếng đồng hồ thì con nên bỏ thì giờ ra đi trị DC trước khi dùng biện pháp mạnh (tây y).

Mà cũng có khi họ sẻ cố vấn con đi chẫn bệnh tây y trước rồi về trị DC cho chắc ăn.

An_Thuy

• bạn
Trả lời #37 vào: 29-03-2012 00:42:10
con phải mổ rồi mới xét nghiệm ah cô , mà chắc tuần sau con sẽ mổ.
Con bị xung huyết bao tử hoài ah cô , bịnh kinh niên nên ko sợ nữa rồi :D

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #36 vào: 29-03-2012 00:25:25
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
... bs nói là mổ rồi xét nghiệm mới bít chính xác đó là gì

Con đau bụng tùm lum :D tự nhiên rất hay bị chướng bụng và đau .

Vậy có đi xét nghiệm chưa con?
Còn đau bụng, sao con không đi khám bác sỉ, xem là ruột hay bao tử. Đau bụng trên hay bụng dưới?

1- Đau bụng kiết lỵ

HUYỆT SỐ: 26, 61, 3, 143, 28, 38, 41.

2- Đau bụng tiêu chảy

HUYỆT SỐ: 365, 22, 127, 19, 50, 1, 37, 61, 0, 63.

3- Đau bụng lãi, xổ lãi

HUYỆT SỐ: 19, 3, 41, 39, 38, 29, 127.

4- Đau bụng kinh

HUYỆT SỐ: 127, 156, 63, 7, 19, 0, 50, 1, 37.

Bao tử đầy hơi

HUYỆT SỐ: 19, 127, 37, 38, 235, 63 (dây, ấn, bấm điện, dán cao). Xong đánh gò má bên trái người bệnh.

5- Đau bao tử

HUYỆT SỐ: 39, 19, 50, 127, 37, 64, 61, 41, 63 và Túc Tấm Lý.

NÊN DÙNG: gừng, nghệ, sả, mật ong, cải bẹ xanh sống.

NÊN CỮ: chuối già, chuối cau, cà bát, cà tím, cà pháo, dưa leo, đá lạnh, trà đá, tương chao, táo tây, nước sôi.

An_Thuy

• bạn
Trả lời #35 vào: 29-03-2012 00:07:55
con có đi bs ah cô ,mà bs nói là hạch lành .. con cũng ko rõ là gì , lần trước thì ko đau gì mấy , cũng ko gây đau cổ như vậy
con vẫn thường bị nổi ở sau tai , dưới hàm và những chỗ kín
Nhưng lần này con bị nổi sau tai , với gây sốt và đau họng nhiều , bs nói là mổ rồi xét nghiệm mới bít chính xác đó là gì

Con đau bụng tùm lum :D tự nhiên rất hay bị chướng bụng và đau .
Con ko ở gần lắm , đi khoảng nửa tiếng áh cô

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #34 vào: 28-03-2012 23:45:48
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
...Con cũng đang  bị nổi hạch và đau cổ , cứ sốt hoài . Con mổ 1 lần rồi mà giờ cứ tái phát hoài .. con chán ghê .
với con rất hay bị đau bụng , uống thuốc giảm đau hoài luôn ...
Con cũng mong là sẽ đi và giúp đc thêm cho nhiều người bị bịnh
con cũng nhát Kim lắm ah cô ^^

@An_Thuy: con phải đi bác sỉ cho biết đúng bệnh thì mình mới chửa cái gốc được. Còn cô thì bệnh nhẹ nhẹ (đau ngón tay v.v...) thì chỉ chửa triệu chứng thôi, không biết do nguyên nhân gì mà đau.

Vậy con mổ là amidan huh? còn đau bụng thì đau bụng kinh hay đau cái gì?

Nóng sốt là bị viêm. Viêm cổ họng.

Chổ trung tâm cũng mổi ngày có con của Thầy ngồi trị bệnh. Con có ở gần Phú Nhuận không ?

Con chưa mua dụng cụ thì lấy cây viết chì không nhọn (=cùn) để day ấn cũng được. Cô có mua dụng cụ nhiều lắm, con khoan mua uổng tiền.

Để cô nghiên cứu các bệnh của con sẻ bổ túc sau khi con cho cô biết rỏ gốc bệnh và bệnh sử (không biết đúng chử không).

An_Thuy

• bạn
Trả lời #33 vào: 28-03-2012 22:01:45
dạ vậy khi nào cô về vn , cô gọi cho con nhé . Con sẽ qua bên trung tâm của thầy mua sách mà cô nói ah
Con cũng đang  bị nổi hạch và đau cổ , cứ sốt hoài . Con mổ 1 lần rồi mà giờ cứ tái phát hoài .. con chán ghê .
với con rất hay bị đau bụng , uống thuốc giảm đau hoài luôn ...
Con cũng mong là sẽ đi và giúp đc thêm cho nhiều người bị bịnh
con cũng nhát Kim lắm ah cô ^^

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #32 vào: 28-03-2012 15:48:49
@An_Thuy ơi: trung tuần tháng tư chị gặp em sẻ tặng em tất cả dụng cụ diện chẫn, lấy trong trang web các bài học ra, nhất là in cho được mấy đồ hình có huyệt, mặt trước, mặt sau, rồi mình sẻ đi trung tâm ở Ký Con Phú Nhuận xem còn gì cần, sẵn đăng ký học cho tháng 6 luôn.

Nếu có dịp đi ngang đó trước, thì cái duy nhứt em vào mua là 2 cuốn Cẫm nang thứ 11bis (khổ lớn, dày) và Cẫm nang 2 / 12 (khổ lớn mỏng nhánh) để học huyệt mà thôi. Và 1 đồ hình huyết Khổ A2 (tức là lớn nhứt) 2 mặt có 50 bộ huyệt.

Có đồ hình huyệt rồi thì em bắt đầu học thuộc lòng vài huyệt cột 0 từ trên xuống dưới:
103,
106,
26 (an thần, tứ đại huyệt),
8 (tim),
189 (tim),
1 (cột sống),
173,
19 (tứ đại huyệt),
63,
53,
127 (tứ đại huyệt, ruột),
22 và
87 (bàng quang, giữa ụ cằm) và
365 dưới cằm (hậu môn).

Từ cột giữa sẻ tự động nhớ lấn dần ra những huyệt 2 bên gần đó. Tất cả là huyệt đôi (2 bên) chỉ có vài huyệt chiếc như tay mặt 50 (gan) (tam giác gan 50, 41, 233), bên trái 39 (bao tử) (tam giác bao tử 39, 120, 121) và các huyệt cột giữa.

bấm vào đây xem Giáo trình

Hai tuần trước, chị thấy mấy ngón tay bên tay trái đau đau khi nắm lại và buông ra, từ ngón giữa ra ngón áp út. Chị không quan tâm một thời gian. Sau đó mới nghĩ, hảy làm thử DC, vì đau khó chịu. Nhờ ghi chép từ 2 cuốn cẩm nang trên trong mục lục, mở ngay ra trang mục lục đó thì thấy ngay, day ấn huyệt 185, 191 và 177 bên tay mặt (đối diện). Thấy bớt đau, làm thêm bộ \\\"tăng tiết dịch\\\", sáng hôm sau dậy không còn đau. Làm mổi ngày 1 lần, vài ngày hết hẳn.

Mình làm cho mình thì biết trúng huyệt hay không. Khi phần cơ thể nào bệnh, thì huyệt liên quan sẻ thấy đau. Không bệnh thì không đau, nhưng có cảm giác. Khi day ấn bớt đau dần dần, là bệnh cũng bớt.

Như đã nói, mình đừng bắt đầu bằng học lý thuyết. Chán lắm. Hảy bắt đầu thực tập ngay vào huyệt, các huyệt đó gọi là sinh huyệt (sinh đây là linh động, theo stt).

Có tất cả trên 30 đồ hình màu. Những đồ hình mặt, trên đó Thầy vẻ những bộ phận (lục phủ), tứ chi và phần cơ thể. Sau này triễn khai thêm nhiều đồ hình khác khi dần dần tìm ra những sinh huyệt trên bàn tay, trên bàn chưn, trên lổ tai, trên lưng, trên bụng. Giúp ta tìm nhanh các sinh huyệt liên quan.

Có thuyết đau đâu làm đó, có thuyết làm phía bên đối diện, có thuyết đau trên làm dưới (đau tay làm chưn), có thuyết đồng dạng (hình tướng giống nhau như sóng mũi liên quan tới sóng lưng, sóng bàn tay ..., cổ liên quan tới cổ tay, cổ chưn v.v...

Làm có nghĩa là day ấn, hơ, lăn, gạch, gỏ v.v...
Dùng dụng cụ phải tùy âm dương (bệnh do nóng thì dụng cụ kim loại, bệnh do lạnh thì dụng cụ xương hay nhựa).

chị thích nhứt là KHÔNG CHÂM KIM VÀO TRONG DA THỊT như bên đông y, vì nhát, sợ đau.

Chúc em siêng năng. Em xung phong học tập, không nên cám ơn chị, vì có điều kiện đó  ;) là phải giúp người. Trong NTCM nhà mình có quá nhiều bệnh, như bệnh liệt, di chứng tai biến v.v.. đều dùng cách lăn làm hoạt động lại gân cốt.

Cả nhà nên lưu ý những vùng gần chổ mình ở, xem ở đâu có học trò của Thầy. Ngoài Bắc có cũng nhiều đó.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #31 vào: 23-03-2012 21:49:34
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
^^ cô stt cho con email của cô đc ko ah

sat_thu_thu đã viết:
Trích dẫn
@ruacon oi,
mail cua co la info@feriench.com

:)

An_Thuy

• bạn
Trả lời #30 vào: 23-03-2012 14:38:02
^^ cô stt cho con email của cô đc ko ah

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #29 vào: 22-03-2012 15:03:57
sat_thu_thu đã viết:
Trích dẫn
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
ah\\\' ở nhà em vẫn tên là Lỳ ah\\\' anh , mà em con út nua ^^

stt bói ra ma quét nhà ra rác rồi hihihihi

Chính xác đến 100% rồi chị STT ơi hehehehe.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #28 vào: 22-03-2012 14:50:43
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn

stt bói ra ma quét nhà ra rác rồi hihihihi

An_Thuy

• bạn
Trả lời #27 vào: 22-03-2012 10:59:17

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #26 vào: 22-03-2012 00:13:30
sat_thu_thu đã viết:
Trích dẫn
@An_Thuy: vậy gọi em là Út Lỳ luôn cho việt nam một chút hihihihi

Wow wow  An_thuy oi nau che doi ten kia. Ut\\\' Ly wa hay luon ta oi. Chi stt lam\\\' tai ghe ne.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #25 vào: 21-03-2012 23:51:19
@An_Thuy: vậy gọi em là Út Lỳ luôn cho việt nam một chút hihihihi