Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Bắc Từ Liêm) - Bà Hùng - Neo đơn, bệnh tật  (Đã xem 29426 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #104 vào: 05-11-2011 23:02:39
Cảm ơn thông tin chi tiết của mavica và Siro.

Cũng mừng cho cụ Hùng đã có nơi an dưỡng tuổi già.

Chúng ta chính thức ngừng CMTX trường hợp này từ tháng 10/2011.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi mavica

Trả lời #103 vào: 05-11-2011 20:30:50
Sáng nay, em và Siro đã vào TT Bảo trợ xã hội 3 thăm bà Hùng. Mọi người cứ tưởng 2 chị em là cháu vào thăm người nhà.
Gặp và trao đổi với cán bộ TT thì được biết cụ được tổ dân phố của phường đưa vào đây từ đầu tháng 9. Lúc đưa vào tình trạng sức khỏe của cụ khá yếu, hen phế quản nặng nhưng đến giờ thì tình hình đã khá hơn rất nhiều vì được cán bộ y tế của TT theo dõi thường xuyên.
Khi vào, em và Siro hỏi cụ có nhớ mình ko? Cụ nói ngay là nhóm Tiền Phong và có vẻ rất vui khi gặp lại người quen. Cụ được sắp xếp ở với 1 bác năm nay 69 tuổi, ở Hải Dương và đã vào TT đc 7 năm. Bác này mắt hơi kém nhưng khỏe mạnh, giúp đỡ cụ nhiều, có thể nấu nướng ăn thêm cho 2 người, giúp cụ lấy cơm ở nhà ăn. Tắm giặt cụ ko tự làm được thì đã có các cán bộ chăm sóc của TT.
Vào TT, cụ được hưởng trợ cấp 500k/tháng của Nhà nước quy ra tiền ăn hàng ngày ở TT.
Cụ vẫn ở tình trạng hơi lẫn lẫn, nói chuyện 1 lúc thì bỗng nhiên cụ cho hết đồ đạc vào túi rồi đòi đưa cụ về. Cụ bảo ko đưa cụ tự đi ra bến xe. Em và Siro sợ quá phải cản và dỗ dành khéo cụ, nhờ bác cùng phòng giữ lại và xin phép ra về.
Vậy là có thể hoàn toàn yên tâm về bà Hùng. Mặc dù cụ vẫn chưa thích nghi hẳn với cuộc sống ở TT nhưng sức khỏe và cuộc sống của cụ giờ đã khá lên rất nhiều vì được chăm sóc theo dõi.
2 chị em chọn mua cho cụ 1 chiếc áo len, dầu gió và một ít bánh và sữa. Có cả quà cho bác cùng phòng và nhờ bác giúp đỡ cụ trong cuộc sống hàng ngày.

Vậy nhà mình có thể quyết định kết thúc CMTX trường hợp của cụ Hùng bắt đầu từ tháng 10/2011.
Đây là địa chỉ liên lạc của TT, mọi người có thể gọi điện hỏi thăm hoặc đến thăm cụ nếu có thời gian:
Trung tâm bảo trợ xã hội 3
Địa chỉ : Tây Mỗ - Từ Liêm - Hà Nội
Điện thoại: 04.3839 0187
1. Anh Hoàng Anh Đức : 0907982858 - - Giám đốc trung tâm
2. Chị Thanh                 : 0904367235 - cán bộ y tế của TT.

Ngủ rồi mavica

Trả lời #102 vào: 13-10-2011 15:53:54
Âu Dương Kỳ Nhi đã viết:
Trích dẫn
Cho chị đi với nhé!

Hẹn chiều khoảng 3h gặp nhau ở đâu đấy rồi đi nhỉ?

Có bác nào muốn đị cùng nữa không?

Mavica lo khoản cà cáp à  B)

Vâng, em sẽ dùng tiền CMTX tháng 9 mua ít quà biếu cụ  :)

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #101 vào: 13-10-2011 15:35:44
Cho chị đi với nhé!

Hẹn chiều khoảng 3h gặp nhau ở đâu đấy rồi đi nhỉ?

Có bác nào muốn đị cùng nữa không?

Mavica lo khoản cà cáp à  B)

Ngủ rồi mavica

Trả lời #100 vào: 13-10-2011 15:09:58
Hi cả nhà,
Em đã nhiều lần liên lạc với anh Bình, chị Sáu để hỏi số điện thoại của bác tổ trưởng khu tập thể. Do bác đi vắng nhiều ngày nên ko gặp được. Hôm nay, em gọi lại thì anh Bình thông báo rằng bác nhất định ko cho số điện thoại và ko nói đưa bà đi đâu  :( . Anh có hé lộ chút thông tin là mọi người kháo nhau đưa bà đến trại dưỡng lão ở khu Mỹ Đình/Mễ trì gì đó. Em nghĩ ngay đến Trung tâm bảo trợ xã hội 3 ở Tây Mỗ - Từ Liêm (vì có lần em và daisy đã đến đây để tặng sữa). Em đã gọi điện đến TT để hỏi thăm và thật mừng đó chính là nơi bà Hùng được đưa đến :), chính xác tên tuổi, địa chỉ. Hỏi thăm tình hình sức khỏe của cụ thì cán bộ TT nói bà vào đó sức khỏe rất tốt. Như vậy, nhà mình có thể hoàn toàn yên tâm về trường hợp của cụ rồi. Từ nay, cụ được chăm sóc bữa cơm, giấc ngủ và tình trạng sức khỏe rồi  :)

TT bảo trợ XH 3 theo em đánh giá thì cơ sở vật chất khá khang trang và sạch sẽ. Các cụ và các cháu được sống trong môi trường tốt hơn rất nhiều so với TT Thụy An-Ba Vì. Mỗi phòng có khoảng 3-4 cụ, có toilet riêng, có tivi, điện nước đầy đủ ...

Đây là địa chỉ liên lạc của TT, mọi người có thể gọi điện hỏi thăm hoặc đến thăm cụ nếu có thời gian:
Trung tâm bảo trợ xã hội 3
Địa chỉ : Tây Mỗ - Từ Liêm - Hà Nội
Điện thoại: 04.3839 0187
Hoặc số 0907982858 - Anh Hoàng Anh Đức - Giám đốc trung tâm

V/v CMTX: em và maiheo đã đăng ký CMTX cụ từ tháng 7/2011 nhưng nay cụ đã được đưa vào trại dưỡng lão thì việc CMTX sẽ kết thúc phải ko ạ? BQT cho ý kiến với ạ? Nếu dừng thì sẽ tính thời điểm bắt đầu từ tháng 10/2011 ạ.

@maiheo: đã chuyển 600k CMTX cụ Hùng trong 6 tháng (7-12). Nếu quyết định dừng thì chị sẽ chuyển trả lại em 3 tháng để có thể chuyển sang cưu mang trường hợp khác.

p/s: em tính xếp lịch đi thăm cụ vào T7 tuần sau(22/10) có ai đi với em không?

Thân!

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #99 vào: 03-10-2011 12:03:05
mavica đã viết:
Trích dẫn

Bác tổ trưởng đang đi vắng nên chưa xin được số điện thoại để hỏi. Khi nào liên lạc được với bác tổ trưởng em sẽ thông báo tình hình với cả nhà và sẽ sắp xếp thời gian đến trại dưỡng lão thăm cụ.

Thân!

Khi nào đi thăm thì thông báo để chị đi cùng nhé!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #98 vào: 02-10-2011 22:04:14
Cảm ơn thông tin của Mavica về tình hình bà Hùng. Mong cho bà thích nghi với môi trường mới.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi mavica

Trả lời #97 vào: 02-10-2011 19:48:14
Hi cả nhà,
Dạo này em hơi bận việc nên nhờ chị Daisy qua thăm bà Hùng. Tuần trước chị Daisy ghé qua nhưng cửa khóa, đi tìm và hỏi hàng xóm thì họ ko biết cụ đi đâu. Chiều qua cũng vậy, chị Daisy lại qua và lần này thì hàng xóm thông báo cụ đã được đưa vào trại dưỡng lão nhưng ko biết ở đâu.
Em đã gọi điện hỏi vợ chồng anh Bình, chị Sáu để hỏi thông tin thì được biết chỉ có bác tổ trưởng tổ dân phố biết. Nghe chị Sáu - vợ anh Bình - nói: gần đây thấy cụ mệt và yếu nên mọi người nói dối đưa cụ đi khám bệnh để đưa cụ vào trại dưỡng lão. Cụ được đưa đi khoảng hơn 2 tuần rồi.
Cụ được đưa đến trại dưỡng lão để có người chăm sóc hàng ngày thì cũng yên tâm phần nào khi sức khỏe và tuổi tác của cụ ngày càng kém, chứ cụ ở mãi trong cái gầm cầu thang ẩm mốc đó thì ko thể nào khỏe lên được.
Bác tổ trưởng đang đi vắng nên chưa xin được số điện thoại để hỏi. Khi nào liên lạc được với bác tổ trưởng em sẽ thông báo tình hình với cả nhà và sẽ sắp xếp thời gian đến trại dưỡng lão thăm cụ.

Thân!

Ngủ rồi Cát Bụi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #96 vào: 20-08-2011 21:05:25
Mình thấy cụ dạo này sức khỏe không ổn định. Mình mới đi thăm cụ chủ nhật tuần trước. Cơm + phở được mọi người cho, cụ không ăn, toàn để dành, mình sợ sẽ làm ảnh hưởng đến sức khỏe của cụ. Cái nữa là mọi người khi đến, hỏi xem cụ đã ăn bánh rùi sữa cho chưa. Hum đó đến cũng mang sữa và mấy đồ lên cho cụ, cụ nhất định hok chịu ăn và để dành, cụ còn khoe là có anh chị nào ấy mới cho sữa nữa  :(. Mình hi vọng nhà mình sẽ thuyết phục có thể đưa cụ về thăm quê một lần...

Ngủ rồi mavica

Trả lời #95 vào: 18-08-2011 13:23:06
@maiheo: chị đã nhận được 600k xiền CMTX của em cho bà Hùng (từ T7-12) rồi.
Vậy bắt đầu từ tháng tháng 7/2011 đến tháng 12/2011, Mavica và Maiheo sẽ CMTX mỗi tháng 200k thay cho anh Thaizduy và chị Âu Dương Kỳ Nhi.
Chúng em vẫn tiếp tục nhận nhiệm vụ thường xuyên qua thăm hỏi cụ.

P/S: èo, nhìn ra thì cả 2 chị em mình đều là MA

Thân!

Ngủ rồi mavica

Trả lời #94 vào: 14-08-2011 20:18:52
Chiều nay em chạy qua thăm bà Hùng. Nhân ngày rằm tháng 7 mua cho cụ hộp bánh để cụ thắp hương các cụ  :)
Tình hình sức khỏe của bà vẫn bình thường.

Thân!

Ngủ rồi mavica

Trả lời #93 vào: 27-06-2011 10:48:43
Khang Siro đã viết:
Trích dẫn
Tối nay, có người bạn đưa link
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/26607/cu-ba-20-nam-song-gam-cau-thang-o-hn.html
Mọi người vào đọc nhé :)

Chiều qua sau khi phát cháo ở viện VĐ, Daisy, Mavica, Siro và Amant ghé thăm cụ Hùng. Sức khỏe của cụ vẫn bình thường (hơi chút mệt mỏi của tuổi già), trông cụ dạo này hơi gầy (cụ bảo dạo này ko ăn đc nhiều, cơm anh Bình cho có hôm ko ăn hết).

Ngủ rồi Khang Siro

Trả lời #92 vào: 27-06-2011 00:18:17
Tối nay, có người bạn đưa link
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/26607/cu-ba-20-nam-song-gam-cau-thang-o-hn.html
Mọi người vào đọc nhé :)

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #91 vào: 17-06-2011 23:01:54
Từ tháng 7/2011, theo nguyện vọng của Mavica và Maiheo, 2 bạn sẽ thay thế cho KN và TD cưu mang thường xuyên bà Hùng.
Số tiền cưu mang hàng tháng vẫn không đổi là 200.000 đồng/tháng (mỗi bạn 100.000 đồng).

Cảm ơn Mavica và Daisy đã thường xuyên qua thăm và chăm sóc bà Hùng!

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #90 vào: 17-06-2011 22:56:00
vnt2291 đã viết:
Trích dẫn
trường hợp này em thấy là bạn Nam ở trương định nhận rồi mà.

Bạn vnt2291 ơi, bạn Nam ở Trương Định có nick là gì trên Diễn đàn NTCM? Ngoài tham gia DD NTCM 2 bạn còn tham gia nhóm nào nữa không? Hôm nào gặp nhau được 1 chút thì hay nhỉ? 2 bạn để lại thông tin trên DD nhé.

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ bà Hùng và rất mong được gặp 2 bạn.