Tác giả Chủ đề: Trà Vinh - Gđ cụ Thạch Nghi - Mỹ Chánh -Châu Thành  (Đã xem 7135 lần)

Ngủ rồi TLC

Trả lời #21 vào: 09-05-2013 01:11:42
@Tiger,

Như em đề cập ở bài viết truớc, nhờ em tìm hiểu xem nguồn giác mạc hiện nay có gì khả quan không?

Cám ơn em.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #20 vào: 12-01-2012 21:14:52
Xin chào bác caycaudua!
Như Tiger đã trình bày ở bài viết trước thì trường hợp của chị Tím bị hỏng giác mạc như vậy là rất cần thiết để chữa trị, vì chị cũng đang còn tương lai rất rộng mở và quan trọng hơn hết là chị có thể tự lo được cuộc sống cho mình. Tuy nhiên việc có nguồn giác mạc để ghép không phải lúc nào cũng sẵn sàng có.
Đối với trường hợp chị Tím bệnh viện mắt tp HCM cũng đã lưu hồ sơ lại và khi nào có nguồn giác mạc bệnh viện sẽ thông báo để gia đình chuẩn bị.
Vì vậy đến lúc đó rất mong sự giúp đỡ của mọi người để chị có cơ hội tìm thấy ánh sáng.

Chúc mọi nười chuẩn bị bước sang năm mới thật nhiều sức khỏe và niềm vui!
Thân mến!

Ngủ rồi caycaudua45@yahoo.com.vn

Trả lời #19 vào: 12-01-2012 14:06:40
Mình mong cả nhà quan tâm đến trường hợp này . Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn. Mù lòa sẽ rất khổ khổ cho bản thân , gia đình và xã hội

Ngủ rồi TLC

Trả lời #18 vào: 24-12-2011 23:38:15
Cám ơn Tiger. Sorry vì anh tag nhầm tên.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #17 vào: 24-12-2011 23:11:53
@ anh TLC: Hiện Tiger đang giữ khoản chi phí khám bệnh còn dư nên em sẽ chuyển cho thủ quỹ Lathuvang.

Bệnh viện đang lưu hồ sơ của chị Tím để tìm nguồn giác mạc nên em sẽ cập nhật nếu có thông tin gì thêm.
Cảm ơn anh!  :)

Ngủ rồi TLC

Trả lời #16 vào: 24-12-2011 22:45:46
@Magic_Q,

Em chuyển dùm anh vào ủng hộ quán cơm nhé.
Cám ơn em, khi nào có thời gian thì cập nhật TH này lên DD nhé.

Merry X\\\'mas

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #15 vào: 13-12-2011 01:01:19
A Pen viết:
Trích dẫn
Quỹ đã chuyển tiền vào tài khoản Tiger. Em kiểm tra lại nhé!
Thân.

Cảm ơn anh!  :)

Chào cả nhà!
Chiều nay hai bố con bác Nghi và chị Tím đã lên Sài Gòn để khám bệnh. Niềm vui hớn hở của hai bố con khi được người khác giúp đi chữa bệnh cùng với sự vui mừng khi đây là lần đầu tiên lên Sài Gòn (chị Tím tâm sự: hôm qua nằm ngủ vừa vui vừa lo nên mãi không ngủ được  :laugh: ).
Tiger đã dẫn hai bố con đi khám ở bệnh viện mắt tp HCM, mặc dù bệnh nhân rất đông nhưng việc khám, phát thuốc cũng hoàn thành trong ngày.
Do mắt của chị Tím bị chấn thương, lúc nhỏ bị té nên bị cờm cả hai mắt, chảy máu trong giác mạc nên dẫn tới 1 con bị mờ và một con không thấy gì nữa. Năm 2004 chị được một đoàn bác sĩ nước ngoài qua mổ miễn phí ở bệnh viện Trà Vinh nên 1 con mắt sáng lại được một thời gian, nay lại bị nặng hơn trước.

Sau khi khám bác sĩ kết luận: Chảy máu trong giác mạc, bị sẹo giác mạc và hệ thần kinh mắt bị yếu dẫn tới mắt bị giật.
Bác sĩ khuyên thay giác mạc mặc dù xác suất sáng bình thường trở lại chỉ khoảng 30% do hệ thần kinh mắt của chị bị tổn thương nặng sẽ bị liệt bất cứ lúc nào.
Hiện bệnh viện không có nguồn giác mạc nên bv đã lưu lại hồ sơ của chị và hẹn khi nào có giác mạc sẽ thông báo để gia đình quyết định sau. Chi phí mổ thay giác mạc hiện nay nằm trong khoảng 15 triệu và bảo hiểm y tế chỉ giải quyết thuốc và vật tư y tế.

Được đi khám, mặc dù kết quả không thật khả quan nhưng cũng có một phần hy vọng cho chị cũng như gia đình, bản thân chị sáng 6h người nhà dẫn đi làm tới 10h tối mới về được 40 000đ cũng tự nhủ sẽ cố gắng để giành tiền để chữa bệnh, cùng sự động viên của 2 người em đang làm giúp việc nhà ở trên SG hứa sẽ để dành tiền cho chị cũng khiến chị thêm nhiều nghị lực hơn.
Gđ bác Nghi gửi lời cảm ơn tới cả nhà!

Tiger đã nhận 2 triệu
Chi phí cho đợt khám này gồm:
- Tiền xe cho 2 bố con đi về: 400 000đ (như đã nêu ở những bài trên).
- Tiền viện phí sau khi đã thanh toán bằng BHYT: 210 000đ.
Tổng: 610 000đ.

@ anh TLC: Số tiền còn dư (1 390 000đ) xin anh cho quyết định ạ?
Em xin lỗi vì tính toán không sâu sát, hì hì
Cảm ơn anh!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #14 vào: 12-12-2011 01:36:43
Quỹ đã chuyển tiền vào tài khoản Tiger. Em kiểm tra lại nhé!
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #13 vào: 11-12-2011 16:14:23
Tiger đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Sau một thời gian sắp xếp công việc và chuẩn bị tinh thần thì gđ bác Nghi đã thông báo sẽ sắp xếp đưa chị Tím lên Sài Gòn để khắm mắt vào thứ 2 tuần tới. Tiger sẽ đảm nhận việc dẫn gđ đi khám ở bệnh viện mắt tphcm.
Vậy mong TĐP duyệt chuyển khoản 2 triệu anh TLC giúp gđ!
Xin cảm ơn!

Pen em chuyển 2.000.000 (từ TLC giúp) cho Tiger nhé!

Thân.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 10-12-2011 00:52:07
Chào cả nhà!
Sau một thời gian sắp xếp công việc và chuẩn bị tinh thần thì gđ bác Nghi đã thông báo sẽ sắp xếp đưa chị Tím lên Sài Gòn để khắm mắt vào thứ 2 tuần tới. Tiger sẽ đảm nhận việc dẫn gđ đi khám ở bệnh viện mắt tphcm.
Vậy mong TĐP duyệt chuyển khoản 2 triệu anh TLC giúp gđ!
Xin cảm ơn!

Ngủ rồi TLC

Trả lời #11 vào: 02-12-2011 16:42:57
Cám ơn Pen

Ngủ rồi penguin

Trả lời #10 vào: 26-11-2011 14:08:23
Penguin đã chuyển 2.000.000VND tiền ủng hộ của anh TLC cho chị Tím vào quỹ. Không biết các bác miền Nam có thông tin gì cập nhật của trường hợp này không?
Mong tin các bác!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #9 vào: 16-11-2011 06:11:54
@phuoclong88 : Bạn có thông tin gì về việc chuẩn bị lên TP.HCM khám bệnh của chị Tím không ? Cho cả nhà cùng biết với nhé !
Thân mến .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 03-11-2011 16:08:13
Bác TLC viết:
Trích dẫn
TLC xin giúp 2tr tiền viện phí như đã nêu trên. Xin BQT xét xuyệt .
@Tiger, thanks em, nhờ em sắp xếp cho việc điều trị của chị Tím.
@Penguin, nhờ em note dùm.

Xin cảm ơn bác TLC!
 Hiện Tiger đang liên lạc nhờ anh Khanh cán bộ xã hướng dẫn gia đình xin giấy chuyển viện của bệnh viện Trà Vinh để được giảm chi phí khám chữa bệnh theo diện BHYT. Tiger sẽ cập nhật thông tin khám bệnh sau.

Xin TĐP xét duyệt giùm ạ!
Cảm ơn mấy bác!

Ngủ rồi TLC

Trả lời #7 vào: 28-10-2011 11:15:22
Tiger đã viết:
Trích dẫn
Bác TLC viết:
Trích dẫn
Tiger vui lòng tìm hiểu thêm ngoài khoản tiền xe + ứng trước viện phí thì để điều trị đầy đủ cho bệnh mắt của chị Tím là cần bao nhiêu?

@ bác TLC: Về căn bệnh mắt của chị Tím thi phải khám rồi bệnh viện mới cho biết chi phí điều trị, nếu vậy chị Tím cần có giấy giới thiệu/giấy chuyển viện của bệnh viện Trà Vinh rồi mới tiến hành khám và điều trị tại Bệnh viện Mắt tp HCM.
Dự tính chi phí khám mắt nằm trong khoảng 2 triệu (tùy thuộc chế độ bảo hiểm của chị Tím) sau đó mới tính tới bước nhập viện + chi phí điều trị.

Cảm ơn bác đã quan tâm trường hợp của chị Tím!  :)

Lộ trình khám chữa bênh như sau:
1. Xin giấy chuyển viện của bệnh viện Trà Vinh.
2. Nhờ cán bộ ấp Mỹ Chánh (anh Khanh 0909156222) sắp xếp đưa chị ra xe lên SG.
3. Thành viên NTCM hoặc hai em của chị Tím sẽ đón và đi khám ở Bệnh viện mắt tp HCM và sắp xếp chổ ăn ở.
4. Làm thủ tục nhập viện nếu điều trị được và nhất trí về chi phí điều trị.

Thân mến!

TLC xin giúp 2tr tiền viện phí như đã nêu trên. Xin BQT xét xuyệt .
@Tiger, thanks em, nhờ em sắp xếp cho việc điều trị của chị Tím.
@Penguin, nhờ em note dùm.

Cám ơn.