Tác giả Chủ đề: Vĩnh Phúc (Vĩnh Tường) - Bà Đục - Nghèo khó, nuôi con bệnh tật  (Đã xem 29069 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn bác 1_nongdan cấp nhật kịp thời. Trước hết, xin chúc mừng mẹ con bà Đục đã có một ngôi nhà như ươc nguyện của bà. Thật là vui!

Cảm ơn bạn Violet đã giúp hai mẹ con bà suốt trong thời gian qua.

Trường hợp này ngừng CMTX từ tháng 1/2012 nhé Tổ thống kê.
Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà!
Hôm nay 1nong_dan đã chuyển 600,000đ CMTX tháng 10-11-12-2011 từ bác Violet tới bà Phạm Thị Đục.
Như vậy 1nong_dan đã trung chuyển hoàn thành số tiền từ Violet gửi 1nong_dan.
Bà Đục đã dc giúp đỡ rất kịp thời từ tháng 4/2010 đến nay,nói chung mẹ con bà cũng bớt đi dc phần nào cực nhọc trong cuộc sống,bà rất phấn khởi gửi lời cám ơn đến toàn thể DD và bác Violet nhiều lắm,bà cho biết đã dc chính quyền giúp đỡ mẹ con bà xây ba gian nhà trị giá 35 triệu đồng vừa xong.
Qua tìm hiểu thêm 1nong_dan thấy tuy mẹ con bà chưa thoát dc nghèo nhưng tình hình cũng khá hơn trước.
Hiện tại cậu con trai bà vẫn dc hưởng trợ cấp 250,000đ/tháng (theo bà Đục cho biết)và hàng ngày mẹ con dc người ta cho phụ giúp trông hộ xe đạp ở cái Chợ xép buổi chiều.
Như vậy mẹ con bà mỗi tháng cũng có thêm chút thu nhập.
Vì vậy 1nong_dan đề xuất tạm ngưng CMTX trường hợp này từ tháng 1/2012 để các MTQ chuyển sang giúp các hoàn cảnh khác khó khăn hơn và 1nong_dan vẫn theo dõi nếu mẹ con bà gặp khó khăn hơn 1nong_dan sẽ có đề xuất giúp đỡ tiếp.
Một lần nữa xin cám ơn bác Violet cùng cả nhà,và xin chúc cả nhà sức khỏe.
Hình bà Đục nhận tiền tại nhà mới của bà.

Xin gửi cả nhà hình nhà mới của bà Đục
có cả bàn ghế mới.

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà!
Hôm nay 1nong_dan đã chuyển CMTX 3 tháng,7,8,9 = 600k từ bác Violet tới bà Phạm Thị Đục.
Bà Đục gửi lời cảm ơn đến cả nhà.
Hình bà Đục nhận tiền tại nhà 1nong_dan.

Ngủ rồi 1nong_dan

Cùng ngày 1nong_dan cũng đã chuyển 200k CMTX T 6-2011 từ bác Violet tới bà Phạm Thị Đục.Bà gửi lời cảm ơn bác Violet cùng cả nhà.

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
Như vậy là bác Violet vẫn tiếp tục giúp đỡ mẹ con bà Đục mỗi tháng 200k,đến hết năm 2011.Và bác Violet đã chuyển cho 1nong_dan 1600k.
Và hôm nay 1nong_dan đã đến trao cho bà Đục 200k CMTX tháng 5/2011.
Trong gian nhà nhỏ của hai mẹ con bà Đục tối tăm ẩm thấp và lỉnh kỉnh đồ đạc linh tinh,1nong_dan cũng tìm dc một chỗ đứng,qua trò chuyện bà cho biết: Năm nay do sức khỏe của bà ko dc tốt nên bà cũng ko làm dc ruộng nữa,chỉ thỉnh thoảng dẫn con ra chợ,ai thương thì cho mẹ con vài đồng bạc lẻ,thì mẹ con bà dc chi tiêu thêm.
Xin thay lời bà Đục,cảm ơn bác Violet cùng cả nhà đã quan tâm giúp đỡ.

Gửi cả nhà hình bà Đục nhận tiền từ 1nong_dan

Ngủ rồi 1nong_dan

Hôm nay 7/4/2011 1nong_dan đã chuyển 200k CMTX tháng 4/2011 từ bác Violet tới bà Đục.Bà gửi lời cảm ơn bác Violet cùng cả nhà.
Như vậy là 1nong_dan đã trung chuyển hoàn thành 12 tháng CMTX từ bác Violet tới bà Phạm Thị Đục.
BQT cùng cả nhà cho ý kiến về các tháng tiếp theo ạ.

Hình bà Đục nhận tiền tại nhà 1nong_dan .

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà :
1nong_dan đã chuyển tiền 200k CMTX tháng 3 năm 2011 từ Violet tới bà Phạm Thị Đục Vĩnh Tường-VĨnh Phúc.
Bà gửi lời cảm ơn tới bác Violet cùng cả nhà.
Gửi cả nhà hình bà Đục và con trai.

Ngủ rồi 1nong_dan

Cũng như mọi nhà cùng đón xuân,nhưng gia đình bà Đục thì có cuộc sống khó khăn hơn vì có mỗi cậu con trai thì lại bị bệnh tâm thần.
Hôm nay 1nong_dan cũng chuyển luôn 200k CMTX tháng 2-2011 từ Violet tới bà Đục để bà có 1 cái tết vui hơn.
Cảm ơn bác Violet cùng toàn thể dđ.

Hình bà Đục nhận tiền tại nhà 1nong_dan

Ngủ rồi 1nong_dan

1nong_dan đã trao 200k CMTX tháng 1/2011 từ Bác VIOLET đến bà Phạm thị Đục.(do công việc bận quá và bà Đục cũng khỏe hơn trước lên 1nong_dan đã mời bà đến nhà 1nong_dan nhận tiền CM)
Cảm ơn Violet nhiều.

Hình bà Đục nhận tiền từ 1nong_dan

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà :
Hôm nay 15/12/2010 1nong_dan đã trao 200.000đ của Violet CMTX tháng 12/2010 cho bà Phạm Thị Đục, tại nhà 1nong_dan.

Ngủ rồi 1nong_dan

Hôm nay 13-11-2010 1nong_dan đã chuyển 200.000đ CMTX tháng 11 từ Violet tới Bà Phạm Thị Đục Vĩnh Phúc.
Bà Đục gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người.

Ngủ rồi 1nong_dan

Cảm ơn cả nhà,cảm ơn Violet đã dang tay giúp hai mẹ con bà Đục.
Như vậy mẹ con bà cũng đỡ vất vả nhiều trong cuộc sống.
Người con trai của bà đã 33 tuổi,nhưng suốt ngày ngơ ngơ như một đứa trẻ,lang thang đầu đường xó chợ,đám cưới đám ma chỗ nào cũng thấy có mặt,thật tội nghiệp cho bà quá,nếu như những người bình thường ở tuổi như bà,người ta đã dc con cháu chăm sóc phụ dưỡng đàng hoàng,nhưng bà Đục thì vẫn phải lo lắng chăm sóc con ko biết đến bao giờ...

Ngủ rồi Violet

Đầu tháng 11 Violet sẽ chuyển tiền CMTX 6 tháng tiếp theo vào tài khoản của 1nong_dan.

Sống để yêu thương và được yêu thương từng ngày ...

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thaidzuy vừa liên lạc với Violet. Do mẹ con bà Đục còn rất khó khăn nên Violet vẫn tiếp tục CMTX hoàn cảnh này.

Cảm ơn Violet, 1_nongdan và cả nhà.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi 1nong_dan

Hôm nay 28/10/2010 1nong_dan đã chuyển 200k CMTX tháng 10 cho bà Phạm Thị Đục,do Violet CM.
Vậy là 1nong_dan đã hoàn thành 6 tháng CMTX của Violet đối với gia đình bà Phạm Thị Đục.
Cảm ơn Violet nhiều,cảm ơn toàn thể NTCM đã quan tâm giúp đỡ một gia đình nghèo khó bớt dc phần nào khó khăn.

Còn CMTX thời gian tiếp theo như thế nào xin cả nhà cho 1nong_dan biết nhé.

Hinh bà Đục nhận tiền từ 1nong_dan.
/CMTX_10_210.jpg[/img]