Tác giả Chủ đề: Miền Bắc - Cây Mùa Xuân 2012  (Đã xem 9348 lần)

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #53 vào: 15-02-2012 22:17:22
Âu Dương Kỳ Nhi đã viết:
Trích dẫn
Tepty đã viết:
Trích dẫn
Cám ơn siro và kynhi nhiều nhé, nhìn cụ mặc áo vừa phết nhỉ :). Ơ thế ko thấy chụp cái khăn nhung ah  :silly:

Theo tớ nhớ thì Tep k phải đeo kính nhỉ hay tại có thêm tuổi nên mắt bị viễn nên khăn mình mua cũng không nhận ra.

Ngay cái ảnh đầu tiên là cụ quàng khăn mới đấy[/quote
Oi danh da the ko biet

Ngủ rồi mavica

Trả lời #52 vào: 25-01-2012 10:15:17
Âu Dương Kỳ Nhi đã viết:
Trích dẫn
Chiều thứ 7, 14/1/2012, Siro và KN đã đến thăm và trao quà Tết cho cụ Hùng tại Trung tâm bảo trợ xã hội 2. Cụ được chăm sóc, chữa bệnh nên nhìn cụ trắng hơn trước. Bác cùng phòng còn khỏe và tốt bụng nên giúp đỡ cụ rất nhiều

Cảm ơn Siro và chị KN. Nhìn cụ mạnh khỏe cũng thấy yên tâm phần nào  :)

Chúc cả nhà năm mới nhiều sức khỏe, may mắn và hạnh phúc  :kiss:

Thân!

Ngủ rồi Lason

Trả lời #51 vào: 24-01-2012 21:28:17
Lason đã chuyển tiền cho :
   -Gia đình bé Mọn -250k
   -Bà và bé Chúc -250k
   -Bé Hà không hậu môn Hải Phòng - 250 k
 Số tiền này do bạn Ngọc VNL và Baoduy ủng hộ .Còn lại 3 trường hợp Lason mua quà và đã chuyển tận tay .

Con thứ hai nhà Hoa với phong lì xì trên tay

Hai chị em con gái Hoa

Hoa với túi quà tết

Túi quà tết cho gia đình Hoa gồm:2chiếc bánh chưng,2 gói gia vị,1 gói bột ngọt và 1 hộp bánh cùng 2 phong bao lì xì trị giá 100k

Bà và cháu Hạnh nhận quà tết

Chụp ảnh kỉ niệm cho hai bà cháu

Phần quà tết của cháu Hạnh gồm:2chiếc bánh chưng,1 hộp bánh,1 hộp kẹo,1 hộp trà chanh.

Bé Ngọc đã lớn nhiều hơn trước và tóc không còn rụng do được uống sữa của dành cho người chạy thận

Hai mẹ con Ngọc nhận quà

Phần quà của bé Ngọc gồm :2 chiếc bánh chưng,1 hộp nho khô,1 túi thạch sữa chua,1 hộp kẹo ,2 gói gia vị ,1 phong bao lì xì 50k.

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #50 vào: 22-01-2012 20:00:22
Chào cả nhà.
Chị Nụ cũng đã hoàn thành trồng CMX trường hợp chị Triệu Thị Pham,Văn Bàn,Lào Cai.
Cùng ngày chị Nụ cũng trao luôn phần quà CMTX tháng 1/2012.
Phần quà CMX cũng như các phần quà khác.
Gửi cả nhà hình chị Pham nhận quà

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #49 vào: 20-01-2012 23:13:59
Bác 1_nongdan làm gì cũng chu toàn, có kế hoạch trước nên tập trung được cả 5 bạn đang chạy thận.

Cảm ơn bác nhiều. Chúc Măm Mới Hạnh Phúc!

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #48 vào: 20-01-2012 21:39:19
Chào cả nhà.
CMX là việc làm thật sự có ý nghĩa,và việc đến trao quà cho các hoàn cảnh đã dc NTCM CMTX nhân dịp tết đến thì người nghèo lại càng thấy ấm áp tình người hơn rất nhiều.
Qua lần đi trao quà vừa rồi 1nong_dan đã thấy những giọt nước mắt xúc động,hạnh phúc của người nhận quà.
Từ ngày 20 đến ngày 24 tết 1nong_dan đã hoàn thành trồng CMX 12 trường hợp và 1 trường hợp ở Lào Cai thông qua chị Nụ.
Xin gửi cả nhà hình các hoàn cảnh.
Năm hoàn canh ở Phú Thọ.(Trao quà tại phòng trọ của em Hằng).
Từ trái sang phải,Vượng,Hợp,Tấn,Tuấn,Hằng.
Các em cho biết vẫn nhận đủ tiền CMTX hàng tháng.
Các em rất cảm động và gửi lời cảm ơn tới cả nhà.

Bà Phạm Thị Đục,Vĩnh Tường,Vĩnh Phúc.

Cụ Lê Thị Ré,Yên Lạc,Vĩnh Phúc.

Chị Nguyễn Thị Tơ Vĩnh Tường,Vĩnh Phúc.
Nhận phần quà CMX và 100k Lì xì từ Nikecrcc .

Bà Nguyễn Thị Diu,Vĩnh Tường,Vĩnh Phúc.
Nhận phần quà CMX và 500k CMTX từ Phuonghong,200k CMTX tháng 1/2012từ Mycanh.

Anh Ngô Văn Thanh,Vĩnh Tường,Vĩnh Phúc.
Nhận Phần Quà CMX và 200k từ Nikecrcc lì xì 2 cháu Thu& Hà,và 200k CMTX tháng 1/2012 từ bác MunVu &Nikecrcc .

Thay lời các gia đình xin cảm ơn cả nhà và chúc cả nhà một năm mới an lành.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #47 vào: 19-01-2012 22:46:17
Tepty đã viết:
Trích dẫn
Cám ơn siro và kynhi nhiều nhé, nhìn cụ mặc áo vừa phết nhỉ :). Ơ thế ko thấy chụp cái khăn nhung ah  :silly:

Theo tớ nhớ thì Tep k phải đeo kính nhỉ hay tại có thêm tuổi nên mắt bị viễn nên khăn mình mua cũng không nhận ra.

Ngay cái ảnh đầu tiên là cụ quàng khăn mới đấy

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #46 vào: 19-01-2012 17:32:02
Lason đã viết:
Trích dẫn

Tiền này của các bạn ý ủng hộ và nói chị muốn làm gì thì tùy ThaiDuy ạ-Chị không rút tiền từ CMX của diễn đàn vậy chị có thể gửi tiền không em ?

Nếu vậy chị chuyển tiền cho họ sớm chị nhé. Đi từ Hà Nội lên Lào Cai để tặng 2 suất quà thì chẳng ai cho phép chị đi, nói gì anh Cua.

Cảm ơn anh chị,

Ngủ rồi Lason

Trả lời #45 vào: 19-01-2012 14:56:45
ThaiDzuy đã viết:

Nếu không thể đến được thì vui lòng không sử dụng tiền của Diễn Đàn để chuyển khoản thay vì mua quà Cây Mùa Xuân đem đến tặng chị nhé. Đây không phải tháng lương thứ 13 đâu ạ.

Còn nếu mạnh thường quân nào đề nghị đích danh chuyển tiền thay bằng mua quà cho hoàn cảnh đó thì đó là quan hệ cá nhân ạ. Chương trình không can thiệp.

Em mong chị hợp tác để thực hiện đúng yêu cầu của chương trình.

Thân,[/quote]

Tiền này của các bạn ý ủng hộ và nói chị muốn làm gì thì tùy ThaiDuy ạ-Chị không rút tiền từ CMX của diễn đàn vậy chị có thể gửi tiền không em ?Hôm nay đưa ý đồ để hai mẹ con đi tầu đi Lào Cai trao quà mà lão Cua đã nhăn nhó rồi-chắc không đi được mất thôi.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #44 vào: 19-01-2012 14:12:43
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn

Vậy là thế nào,em ko hiểu cho lắm,cả nhà ơi ai biết nói giúp em từ khi nào mà anh ThaiDzuy ko còn là BQT?
Thông tin đây bác 0707 ơi
Trích dẫn
ThaiDzuy đã viết: Nay vì lý do cá nhân, Thaidzuy xin phép được rời khỏi vai trò Thành viên BQT Diễn đàn NTCM, bắt đầu từ 16/1/2012.
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=36&id=42806

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #43 vào: 19-01-2012 09:43:17
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
...Nếu không thể đến được thì vui lòng không sử dụng tiền của Diễn Đàn để chuyển khoản thay vì mua quà Cây Mùa Xuân đem đến tặng chị nhé. Đây không phải tháng lương thứ 13 đâu ạ.

Còn nếu mạnh thường quân nào đề nghị đích danh chuyển tiền thay bằng mua quà cho hoàn cảnh đó thì đó là quan hệ cá nhân ạ. Chương trình không can thiệp.

Em mong chị hợp tác để thực hiện đúng yêu cầu của chương trình....

Lão ThaiDzuy nói đúng đấy, Mụ Lason hợp tác đê, ý nghĩa của Chương trình là đi trồng cây cho nó nhớn mà Mụ  lại đi mua cây về xẻ gỗ là sao vậy hử  :laugh:

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #42 vào: 19-01-2012 07:12:33
ThaiDzuy đã viết:

Chị Lason ơi,

Tuy không còn trong BQT nữa nhưng vì em khởi xướng chương trình này nên phải có trách nhiệm theo dõi cho đến khi kết thúc.
 Vậy là thế nào,em ko hiểu cho lắm,cả nhà ơi ai biết nói giúp em từ khi nào mà anh ThaiDzuy ko còn là BQT?

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #41 vào: 19-01-2012 00:14:32
Lason đã viết:
Trích dẫn
Được sự đồng ý của các mạnh thường quân ,nhóm Lason sẽ cố gắng mua quà cho những trường hợp ở gần,còn ở xa sẽ chuyển tiền.

Chị Lason ơi,

Tuy không còn trong BQT nữa nhưng vì em khởi xướng chương trình này nên phải có trách nhiệm theo dõi cho đến khi kết thúc.

Nếu không thể đến được thì vui lòng không sử dụng tiền của Diễn Đàn để chuyển khoản thay vì mua quà Cây Mùa Xuân đem đến tặng chị nhé. Đây không phải tháng lương thứ 13 đâu ạ.

Em mong chị hợp tác để thực hiện đúng yêu cầu của chương trình.

Thân,

Ngủ rồi Lason

Trả lời #40 vào: 18-01-2012 22:06:02
Được sự đồng ý của các mạnh thường quân ,nhóm Lason sẽ cố gắng mua quà cho những trường hợp ở gần,còn ở xa sẽ chuyển tiền.Rất mong các bác thông cảm nhé.Chắc phải đến tết Lason mới  có thời gian viết bào và post ảnh.Thành thật xin lỗi các bác thật nhiều.Chúc cả nhà mình ăn tết vui vẻ nhé.

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #39 vào: 18-01-2012 08:58:28