Tác giả Chủ đề: Miền Bắc - Cây Mùa Xuân 2014  (Đã xem 7344 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #38 vào: 04-10-2015 08:13:27
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=89549
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=81081
Theo tổng hợp, CMX Hà Nội còn dư 792.000đ. Vịt xin đề xuất nhập quỹ NTCM hỗ trợ CMTX các hoàn cảnh theo topic \\\"Danh Sách Hoàn Cảnh Cần Giúp Đỡ CMTX\\\". ...
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=360#forumtop
...

Thocon thực hiện dùm nhé.
Tổ TK-KT cập nhật dùm.
Thân.

Chỉ khoản thu chuyển chị Thocon thực hiện thôi anh, còn đây thuộc về báo cáo là của em Vịt đó anh Banbe6x. EM note rồi. thanks anh.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #37 vào: 22-09-2015 09:20:20
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=81081
Theo tổng hợp, CMX Hà Nội còn dư 792.000đ. Vịt xin đề xuất nhập quỹ NTCM hỗ trợ CMTX các hoàn cảnh theo topic \\\"Danh Sách Hoàn Cảnh Cần Giúp Đỡ CMTX\\\". ...
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=360#forumtop
...

Thocon thực hiện dùm nhé.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #36 vào: 01-06-2014 17:32:39
Theo tổng hợp, CMX Hà Nội còn dư 792.000đ. Vịt xin đề xuất nhập quỹ NTCM hỗ trợ CMTX các hoàn cảnh theo topic \\\"Danh Sách Hoàn Cảnh Cần Giúp Đỡ CMTX\\\". Mọi người ý kiến. Thân.

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #35 vào: 07-03-2014 11:00:23
Ngày 17/2 mình và cháu GHOST đã đến thăm và tặng quà cây mùa xuân cho em Thúy Vinh ở số 4 Thể Giao Hà Nội, tình hình nhà cửa đã được sửa sang sạch sẽ, công việc buôn bán của mẹ em tương đối ổn định, hoàn cảnh nhà em cũng được bà con hàng xóm chung tay giúp đỡ, em Vinh rất vui khi nhận được sự quan tâm của điễn đàn em có nguyện vọng được đi vật lý trị liệu để phục hồi chức năng cho cơ thể, mình thấy cũng hơi khó nên cũng động viên em để cố gắng tự tập luyện thêm sự giúp đỡ của mẹ và em để vượt qua khó khăn của bản thân vì đối với bệnh của em phải rất cần lòng kiên trì nhẫn nại thì sức khỏe mới khá lên được.

Ngủ rồi ghost3010

Trả lời #34 vào: 07-03-2014 10:38:11

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #33 vào: 17-02-2014 10:27:42
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Nhóm miền Bắc: các bạn hỏi thăm được cuộc sống hiện tại của các gia đình được tặng quà và việc nhận tiền cmtx hằng tháng đủ không? Thông tin rất rất quan trọng và ý nghĩa vì vậy rất mong bài viết cập nhật của các bạn và đề xuất giúp đỡ cmtx. Thanks all.

1nong_dan sẽ cập nhật riêng từng hoàn cảnh ở phần riêng của từng hoàn cảnh.
Đề nghị anh chị em nhận chuyển quà CMX miền bắc cập nhật hình và thông tin của các hoàn cảnh cụ thể,để cả nhà biết ạ.
Bác nào chuyển quà Lào Cai,Phú Thọ,các bác cho tý hình để cả nhà biết.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #32 vào: 11-02-2014 10:29:44
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Thực tình nhóm miền Bắc số lượng hoàn cảnh không nhiều song cập nhật chưa được thường xuyên. Nhân có chương trình này, Vịt rất mong khi trao quà, nhờ các bạn hỏi thăm và cập nhật trên dd cuộc sống của các hoàn cảnh thời gian qua:
- Hoàn cảnh nhận đầy đủ cmtx, số tiền nhận được bao nhiêu (để kiểm tra được nhận đủ cmtx như đăng ký)
- Đề xuất tiếp tục CM hay tăng hoặc giảm CM.
Vài góp ý nhỏ và mong tin các bạn. Chúc chương trình thành công. Thân.

Nhóm miền Bắc: các bạn hỏi thăm được cuộc sống hiện tại của các gia đình được tặng quà và việc nhận tiền cmtx hằng tháng đủ không? Thông tin rất rất quan trọng và ý nghĩa vì vậy rất mong bài viết cập nhật của các bạn và đề xuất giúp đỡ cmtx. Thanks all.

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #31 vào: 07-02-2014 11:37:28
Em xin cập nhật chi tiết chi phí của chương trình tại file đính kèm. Tổng chi là 7.108.000 đ.

Nhóm miền Bắc đã mua đồ cho 14 trường hợp, 16 trường hợp còn lại chuyển tiền mặt để các thành viên trung chuyển tự mua đồ tại địa phương ạ.

Quỹ đã chuyển cho chương trình là 7.750.000đ. Sẽ chuyển lại quỹ tiền thừa là 642.000đ

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #30 vào: 05-02-2014 09:55:20
Chào cả nhà.
1nong_dan đã trao quà CMX 2014 tới các hoàn cảnh trong ngày 27 tết.
1.Bà Nguyễn Thị Diu,Vĩnh Tường-Vĩnh Phúc .

2.Bà Phạm Thị Đục,Vĩnh Tường-Vĩnh Phúc .
Hoàn cảnh này đã ngừng CM.Hiện tại mẹ con bà vẫn dc rọn rẹp chợ,mức thu nhập khoảng 300k cộng với trợ cấp hàng tháng,nên mẹ con bà cũng tạm ổn.

3.Cụ Lê Thị Ré,Yên lạc - Vĩnh Phúc .
Hiện tại Thuynh đăng ký CMTX nhưng do tiền trên đường đi bị tắc đường nên sắp tới sẽ tới.
Năm nay cụ rất phấn khởi dc đón tết ở nhà mới.
Gửi cả nhà lời chúc của cụ.
[video]http://www.youtube.com/watch?v=5qZZhrPKaP8&feature=youtu.be[/video]
4.Chị Trần Bé, Yên lạc - Vĩnh Phúc
Cháu Tiến nhận quà.

5.Mẹ và Bà nội cháu Quý ,Vĩnh Tường-Vĩnh Phúc .

6.Nguyễn Thị Tơ và cháu Sơn,Vĩnh Tường-Vĩnh Phúc .
1nong_dan chuyển quà CMX và chuyển tiền CMTX tháng 12-2013+1,2,3,-2014.

7.Ngô Văn Thanh,Vĩnh Tường-Vĩnh Phúc .
1nong_dan cũng chuyển quà CMX và CMTX tháng 1,2,3-2014.
Hình anh Thanh và mẹ.

Ngủ rồi HueNha

• Thành Viên
  • *
  • Thích 1
Trả lời #29 vào: 02-02-2014 18:38:15
ghost3010 đã viết:
Trích dẫn
Hôm nay em cùng anh mrsnake1989 đã về Hải Phòng tặng quà Cây Mùa Xuân cho trường hợp em Vũ Nam Hà ở thôn Bắc Phong, xã Kiến Thiết, huyện Tiên Lãng, Hải Phòng.
Từ tháng 12/2013, em Hà chuyển từ bệnh viện Nhi sang bệnh viện Bạch Mai để điều trị. Hiện nay mỗi tháng em lên Hà Nội một lần để kiểm tra và  được bác sĩ cho phép chạy thận tại nhà. Chi phí cho mỗi lần lên Hà Nội và tiền thuốc mỗi tháng của em là: 3 triệu đồng.

(Đây là thuốc chạy thận của em trong một tháng)

Bố mẹ em Hà đang làm nhà và dự định bắn mái tôn lấy nơi cho em nằm truyền dịch. Chi phí ngôi nhà hết khoảng 30tr và gia đinh có đi vay mượn.

Chị gái của Hà (Chị Hường) đã lập gia đình riêng cách đây 2 tháng. Hiện nay, bố em ko làm được gì vì phải ở nhà truyền dịch cho Hà, mẹ Hà đã làm việc cho công ty giày da được 3 tháng, tháng nào nhiều việc thì thu nhập khoảng 4-5 tr/tháng, tháng bình thường: 3tr/tháng. Nhưng công ty giày da hiện đang hết việc nên cho công nhân mới nghỉ, tạm thời chị chưa có việc và ở nhà.

Chào cả nhà, chào anh Ghost.

Không biết e có thể nhờ G cập nhật thêm vê TH này ko ạ? Vì đọc thì biết em Hà đang dùng pp thẩm phâm màng bụng, ko giống như chạy thận tại bvien đâu ạ, E Hà có thể chủ động tự thẩm phân dịch cho mình, mà vẫn học tập và lao động đc.

E cũng quan tâm xem thuốc em H nhận đc có bảo hiểm thanh toán ko, chi phí thuốc kia sẽ ko đắt nếu có BH, ngoài ra chủ động hơn và chỉ lên Bach mai 1 lần, nếu có BHYT thì rất đỡ, nhg hình như đang đúng đợt đổi thẻ BH. Nếu có thể, em nhờ xin thông tin liên lạc liên lạc hoặc giúp đỡ mua BH hỗ trợ việc đtri của e Hà ạ

Chúc các a c năm mới nhiều bình an!

Ngủ rồi tienvuong_tnt

Trả lời #28 vào: 02-02-2014 01:08:11
Đằu xuân năm mới e xin chúc toàn thể Dd sức khoẻ tốt.cho e hỏi tý về chương trình này tý ạ.
Ở phú thọ hiện đang CMTX 3 TH la e HẰNG, TUẤN và VƯỢNG vậy tại sao phát quà tết lại phát cho e HẰNG và TUẤn lại k phát cho cả e VƯỢNG nữa ạ???.e tý việc đấy k hiểu a!!

Thân!!!

Ngủ rồi mrsnake1989

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 25-01-2014 09:24:29
Hôm thứ năm 23/01 vừa qua em và Manhlazy đã qua tặng quà Cây mùa xuân cho trường hợp: Gđ Chị Hoa - Con thiểu năng - tại Đan Phượng.
Lúc chúng em đến thì chỉ có chị Hoa đang làm tại xưởng ở cạnh nhà, 2 cháu đang đi học, còn anh chồng chạy đâu nữa không rõ.
Chúng em cảm nhận được niềm vui nơi Chị Hoa khi nhận được sự quan tâm của diễn đàn trong ngôi nhà mơ ước.
Tạm biệt chị Hoa chúng em gửi tới chị và gđ lời chúc sức khỏe và an vui cho năm mới, hy vọng rằng dưới mái nhà của ngôi nhà mơ ước số 14 chị và gđ sẽ có một cái tết ấm áp hơn.
Hiện tại chị Hoa đã được bên Điện lực cho một số đt khác thay thế cho chiếc Homephone cũ, số đt của chị là: 01633059202

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #26 vào: 23-01-2014 17:57:29
Cũng như mọi năm, năm nay tep cũng đi tặng quà CMX cho gia đình chị Ngà, K vú ở Hưng Yên.

Ngà mới bán xong một lô mũ áo ông Công ông táo, gặp tep Ngà rất phấn khởi. Tuy nhiên nhìn kỹ thì thấy Ngà ko được khỏe cho lắm. Ngà chia sẻ: mới đi K1 cắt nốt một bên vú phải, khoảng tháng 3 tháng 6 Ngà sẽ lại lên K trị xạ :(

Con của Ngà : cháu Hoa rất chăm chỉ và thương mẹ. Hoa học rất tốt, chữ viết rất đẹp, cháu được rất nhiều điểm giỏi. Nhưng tiếc là kỳ thi vừa rồi môn Sử do căng thẳng và mất bình tĩnh nên cháu ko đạt được điểm tốt, làm cho kết quả toàn kỳ I chỉ được học sinh tiên tiến. Tep đã động viên Hoa cố gắng học tốt, nếu được học sinh giỏi tháng 6 này Tep sẽ về đón hai mẹ con lên Hà nội tiện thể cho Hoa đi thăm Lăng Bác :)

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #25 vào: 23-01-2014 17:56:53
Hôm qua tep đã thay mặt diễn đàn đi thăm và tặng quà CMX gia đình em Hà, tứ kỳ Hải dương.
Hiện tại cả gia đình đều mạnh khỏe, em Hà và Nam sau một thời gian đi làm đã dành dụm được một ít tiền. Sau khi trang trải nợ nần cho gia đình, cùng với hỗ trợ của UBND xã gia đình em đã xây cất được một căn nhà 2 tầng rất khang trang. Tep thực sự rất mừng cho gia đình em :)

Ngủ rồi ghost3010

Trả lời #24 vào: 22-01-2014 22:50:18
Hôm nay em cùng anh mrsnake1989 đã về Hải Phòng tặng quà Cây Mùa Xuân cho trường hợp em Vũ Nam Hà ở thôn Bắc Phong, xã Kiến Thiết, huyện Tiên Lãng, Hải Phòng.
Từ tháng 12/2013, em Hà chuyển từ bệnh viện Nhi sang bệnh viện Bạch Mai để điều trị. Hiện nay mỗi tháng em lên Hà Nội một lần để kiểm tra và  được bác sĩ cho phép chạy thận tại nhà. Chi phí cho mỗi lần lên Hà Nội và tiền thuốc mỗi tháng của em là: 3 triệu đồng.

(Đây là thuốc chạy thận của em trong một tháng)

Bố mẹ em Hà đang làm nhà và dự định bắn mái tôn lấy nơi cho em nằm truyền dịch. Chi phí ngôi nhà hết khoảng 30tr và gia đinh có đi vay mượn.

Chị gái của Hà (Chị Hường) đã lập gia đình riêng cách đây 2 tháng. Hiện nay, bố em ko làm được gì vì phải ở nhà truyền dịch cho Hà, mẹ Hà đã làm việc cho công ty giày da được 3 tháng, tháng nào nhiều việc thì thu nhập khoảng 4-5 tr/tháng, tháng bình thường: 3tr/tháng. Nhưng công ty giày da hiện đang hết việc nên cho công nhân mới nghỉ, tạm thời chị chưa có việc và ở nhà.