Tác giả Chủ đề: Củ Chi - Hai gia đình Khiếm thị  (Đã xem 11448 lần)

Ngủ rồi tomylee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #41 vào: 21-02-2012 14:37:35
Thật là hay khi DD quan tâm đến các hoàn cảnh của người nghèo nhập cư ở đất Sài Gòn này, Lee ngưỡng mộ các anh chị em quá... không biết mem lehung73 có cập nhật gì thêm về hoàn cảnh các gia đình này ko ah...

Lee

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #40 vào: 13-12-2010 12:52:26
Cảm ơn Mechichi và xauxi đã ghé thăm các bạn khiếm thị tại khu nhà trọ của bà Hai Beo - Củ Chi .
Đây là hình ảnh của 2 chị Phấn và Hoa mà bạn Ngọc Diệp ( cũng là người khiếm thị ) gửi cho 6x chiều 11-12 vừa rồi . Xin gửi tới cả nhà :
Chị Phấn
Chị Hoa

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 13-12-2010 11:30:47
Ngày hôm qua, nhân chuyến đi thăm mái ấm Thiện Duyên, mechi và chị xauxi đã ghé vào hỏi thăm tình hình của các bạn tại khu trọ bà Hai Beo.

Hai bạn Phấn và Hoa hiện đang nằm Bệnh viện Củ Chi do bị động thai. Tình hình cụ thể thế nào thì chắc phải lên BV thăm hỏi trực tiếp mới biết được ạh. Người hiện trực tiếp chăm sóc hai bạn là chị Nguyệt ( Số ĐT 01263016483 ) là người cùng ở trọ trong khu nhà. Theo hướng dẫn của Chị Nguyệt thì vào khoa sản Bệnh viện Củ Chi hỏi thăm là ai cũng biết vì hiện chỉ có 2 bạn là những người khiếm thị đang điều trị ở đó.
Bạn Ny đi bán vé số nên cũng không gặp được.

Đây là xóm trọ nghèo, có tổng cộng 12 người khiếm thị đang ở trọ.

Do hôm qua đoàn của mechi còn phải đi nơi khác nữa nên không có thời gian ghé BV Củ Chi.

Hình ảnh do 1 bạn trong đoàn chụp, chắc sẽ post lên sau ạh.

Ngủ rồi tintucntcm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 06-11-2010 18:48:30
cuong.nguyen đã viết:
Trích dẫn
hix, ngai qua.... mai mot bac dung de ten cuong.nguyen len duoc ko ah, vi minh la nguoi dai dien cua ca 1 nhom nguoi, nen neu cac bac co de nick cua em len thi em de nghi cac bac cu ghi nick cua ca nhom \\\'\\\'cuong.nguyen/thuylevc and friends\\\'\\\' nhe  B)

Tintucntcm đã điều chỉnh. Cám ơn anh.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #37 vào: 06-11-2010 18:22:26
hix, ngai qua.... mai mot bac dung de ten cuong.nguyen len duoc ko ah, vi minh la nguoi dai dien cua ca 1 nhom nguoi, nen neu cac bac co de nick cua em len thi em de nghi cac bac cu ghi nick cua ca nhom \\\'\\\'cuong.nguyen/thuylevc and friends\\\'\\\' nhe  B)

Ngủ rồi tintucntcm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 05-11-2010 18:58:32
Tintucntcm xin giới thiệu trường hợp này tại đây.
Tintucntcm rất xúc động khi cập nhật tin này.
Cám ơn cả nhà đã quan tâm và sẽ rất vui đón nhận bình luận ngay dưới bài viết tại trang tin.
Thân,

Ngủ rồi penguin

Trả lời #35 vào: 03-11-2010 23:33:24
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen em chuyển tiếp 1.100.000 từ nhóm bác cuongnguyen,thuylevc & Friends cho bác 6x nhờ chuyển cho lehung giúp 2 gia đình khiếm thị.

Thân

Em đã chuyển tiền hôm qua rồi. Bác 6x lại giúp em chuyển đến anh Lehung73 nhé. Cảm ơn bác!

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #34 vào: 01-11-2010 10:13:42
wow, cuong.nguyen xin cam on cac bac nhieu ah B)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #33 vào: 31-10-2010 20:13:18
Sáng nay nhóm gồm Lehung,K87yeng,Tommy và yugidazai đã  ghé thăm hai gia đình anh Hùng và anh Nuôi..khi đến thì cả hai gia đình đều đi bán vé số chưa về nên nhóm phải điện thoại cho hai anh..

hai anh đã tức tốc về ngay bằng quyền trợ giúp của ...xe ôm  :) ..rất tiếc là nhóm ko gặp dc cả hai chị do đi bán quá xa..ko về kịp. :(
đây là vài hình ảnh lehung gửi đến cả nhà..khi nhóm thay mặt DD trao quà cho các anh ..

ba thành viên đại diện trao quà của DD cho các anh

quá xúc động,,hai anh ko nói nên lời..chỉ bt liên tục gửi lời cảm ơn đến cả nhà và các mạnh thường quân đã giúp đỡ cho hai anh có cái \\\"cần câu\\\" ,và hứa nhất định sẽ quyết tâm hết mình cải thiện cuộc sống cũng như sẽ luôn giúp những hoàn cảnh đồng cảnh ngộ có ý định học đàn mà ko may mắn như mình...hai anh cũng đã dạo cho cả nhóm thưởng thức vài bài hát thật vui tay. :P
Chia tay hai anh ,ngoài trời mưa bay bay..trời xe lạnh mà cả nhóm ai cũng thấy ấm áp và bất chợt trên môi khe khẽ hát..\\\"cuộc đời vẫn đẹp sao...\\\" :P (thuộc tới đây thui hè)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi DTam

Trả lời #32 vào: 31-10-2010 11:30:58
rất cám ơn lehung73 , cuong.nguyen/thuylevc and friends .

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #31 vào: 30-10-2010 22:28:40
bac lehung73 phản ứng nhanh giống cảnh sát 113, khiến cho cửa hàng ko kịp trở tay phải bán đàn cho bác :). cuong.nguyen cảm ơn bác nhiều, chúc bác và mọi người ngày mai lên đường bình an ah...

cuong.nguyen/thuylevc and friends  B)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #30 vào: 30-10-2010 22:26:38
Chào cả nhà..
hôm nay sau một chuyến hơi bị đày ải do mấy anh cửa hàng găm giá ko chịu bán chờ giá USD lên..Lehung cũng đã hoàn thành nhiệm vụ  rước hai cây đàn về dinh 2k

hình ảnh đây ah

phiếu bảo hành và bảng giá đàn

hôm nay do giá có lên đôi chút(nhanh thật,em hụt hơi)nên phần thiếu là 400k ,Lehung và chị TiNa đã cùng chia sẻ ,mà ko kịp báo lên dd..các bác đừng la nhé..cho em có phần ăn theo bác cuongnguyen ý mà...
ngày mai CN nhóm Lehung(Ken,Tommy,Yugi) sẽ thẳng tiến về Củ Chi..đem món quà của các bác cuongnguyen,xelan trao tận tay những anh chị đó..một lần nữa cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ ..họ sẽ vui bt mấy..em hồi hộp quá ..hihih :P

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #29 vào: 30-10-2010 18:04:04
Pen em chuyển tiếp 1.100.000 từ nhóm bác cuongnguyen,thuylevc & Friends cho bác 6x nhờ chuyển cho lehung giúp 2 gia đình khiếm thị.

Thân

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #28 vào: 30-10-2010 15:24:14
hoan hỉ, hoan hỉ, cam on bac lehung73  B)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #27 vào: 29-10-2010 21:56:51
Thay mặt hai hoàn cảnh khiếm thị..Lehung cảm ơn cả nhà và cuong.nguyen/thuylevc and friends rất nhìu...Lehung sẽ tranh thủ giao đàn cho các anh chị ấy trong thời gian sớm nhất... :cheer: