Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - SV Tấn Vương - Cần giúp đỡ- Duy Xuyên  (Đã xem 3568 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 13-09-2011 11:35:19
Ngày 2 tháng 9 hai bạn Lacquan và Haysong đã đi xác minh trường hợp trên!tuy đã có  một số thông tin cho cả nhà nhưng vẫn thấy còn thiếu một vài thông tin để mọi người cùng quyết định.

Gửi:bichthuy_md theo giangcoi biết
Địa chỉ để mọi người tìm hiểu thêm về hoàn cảnh em Vương:
Ông Huỳnh Tấn Vũ-Đội 9-Thôn 3-xã Duy Thành-Huyện Duy Xuyên-Quãng Nam.

Vì lần đầu tiên hai thành viên đi xác minh ở Quãng Nam còn khá trẻ và mới tham gia Diễn Đàn mong mọi người lưu ý các ý kiến đề xuất và giúp đỡ thêm.Trân trọng!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #13 vào: 13-09-2011 10:01:36
Bác Trường Tân ơi, bác có thể cung cấp địa chỉ cụ thể của em Tấn Vương để tiện cho các thành viên đi xác minh không ạ? Cảm ơn bác. Thân mến!

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #12 vào: 09-09-2011 21:11:09
Cảm ơn thông tin xác minh ban đầu của Lacquan. Bạn có nhận định là hoàn cảnh này NTCM chưa cần giúp đỡ gì vì họ tự lo liệu được. Tuy nhiên chưa gặp được bố mẹ Vương nên thông tin còn chưa được đầy đủ về tình hình bệnh tật cũng như thu nhập của gia đình.

Trước mắt, Diễn đàn trân trọng và ghi nhận thông tin của bạn đưa lên và đồng ý chưa cần giúp đỡ gì. Trong thời gian tới, nếu có thành viên nào có điều kiện ghé thăm gia đình Vương 1 lần nữa thì Diễn đàn sẽ có ý kiến tiếp theo.

Nếu không đưa hình lên được, bạn có thể gửi về ntcm2007@gmail.com sẽ có thành viên giúp bạn.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi lacquan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 09-09-2011 13:14:29
Diễn đàn ta lâu có ý kiến về trường hợp này hè.mong các bạn bàn luận ti chớ

Ngủ rồi lacquan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 07-09-2011 11:50:57
Một số hình ảnh cụ thể tôi gởi ko được để tối tôi sẽ đăng sau.xin mọi người đóng góp y kiến cho bài viết của tôi.

Ngủ rồi lacquan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 07-09-2011 11:48:36
Đúng  2h30 chiều ngày 2.9 tôi và (hay song) đi xác minh trường hợp này trong tiết trời mưa tầm tả.chúng tôi đã tìm ra nhiều điều từ gia đình và hàng  xóm .(nhà làm 5 sào ruộng )trước hết là nhà Vương có 5 thành viên
Gồm:nguyễn Thị Diệp sinh 1919 nội nhận được tiền trợ cấp xã hội là 120000đ/tháng.được lĩnh từ 1.1.2008.
(nhưng tôi được biết thì hiện tại thì trợ cấp cho người già như cụ đã là  180000đ)
Cụ vẫn còn khoẻ có thể lo rau cháo cho heo và chăn lo cho quán xuyến việc trong nhà được.
      Ba Huỳnh Tấn Vũ(giấy khai sinh là Huỳnh Tấn Út) sinh1971 làm thợ nề theo tôi hỏi thì Vương trả lời là ngày công được 80000đ/ngày(nhưng tôi được biết là lương thợ nề ở quê dạo này cũng dao động từ 130000đ-160000đ(tôi đã xác minh lại những người hàng xóm thì họ bảo là ba Vương là một chủ thầu thì lương cũng dao động từ 180000đ-200000đ tôi sợ hỏi một người thì lỡ gặp người hiềm khích với gia đình Vương tôi  đã hỏi rất nhiều người xung quanh họ cũng có chung ý kiến như thế).

Mẹ Lê Thị Vân sinh 1972.mẹ bị bệnh cách đây 3 năm(ung  thư cổ  tử cung-theo Vương nói là thế),Mẹ đã phẩu thuật rồi , qua trình khám bệnh của mẹ:
Năm 2008 (23/6/2008)mẹ đi khám 2tháng 1lần
Năm 2009-2010:3tháng 1 lần
13/9/2010:đã phẩu thuậu.
Ngày khám gần nhất 9/8/2011.
Phẫu thuật  thì tiền mượn của bác và bà con(số tiền cụ thể là bao nhiêu thì chúng tôi chưa nắm được vì mẹ và bố Vương không có ở nhà hỏi thì Vương bảo em không biết điều đó vì còn nhỏ và không muốn con lo. Bác của Vương theo em nói thì cũng khá giả lắm bác làm trong ngành quân đội ở quân khu 5 ở Đà Nẳng.
Khoảng thời gian này thì mẹ Vương làm nghề đang mây thu nhập cũng được từ  600000đ-800000đ/tháng.(không trúng mùa màng)
Những ngày này là mùa gặt nên mẹ Vương đi gặt(hàng xóm nói thêm là mẹ Vương đã khoẻ và có thể làm mọi chuyện ở ngoài đồng được rồi:gặt lúa,tút lúa,gánh rơm rạ điều có thể làm được hết)
Về phần Vương(Huỳnh Tấn Vương)
3năm học cấp 3 nhìn vào bảng thành tích và bằng khen thật sự đáng nể,nhận được học bổng của:
+anh Huỳnh Tấn Quảng:3 lần mỗi lần 1 triệu.
+sacombank:2 lần mỗi lần 1 triệu.

+Yamaha:500000đ.

Em đậu BKĐN và sư phạm sinh  em chọn học ngành xây dựng cầu đường của đại học bách khoa Đà Nẵng.tôi hỏi sao em không chọn đại học sư phạm cho đỡ tiền học phí của cha mẹ thì em nói là học  ngành này ra xin việc rất khó nên em chọn bách khoa.
Học phí ban đầu là:2640000đ em có mua thêm một cái cặp mới.
Nhưng tôi biết là ra sắm đồ dùng sinh hoạt rất là tốn nhưng em bảo là em ra ở nhờ nhà bà con.
  Em của Vương là Huỳnh Tấn Võ(học lớp 5).
Tóm lại trường hợp này diễn đàn cũng không cần cưu mang vì còn rất nhiều trường hợp cần sự giúp đở đáng thương tâm hơn.theo tôi Vương nhường lại chút hạnh phúc nhỏ nhoi đó cho những trường hợp sau.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #8 vào: 06-09-2011 11:08:23
@ lacquan: anh cứ đăng những gì mà khi anh đi xác minh đã thu thập được!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi lacquan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 06-09-2011 09:27:41
xin loi moi nguoi sang mai toi se dang bai gio toi hoi ban.thong cam nha

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 05-09-2011 23:11:48
lacquan đã viết:
Trích dẫn
go­­i bai xac minh ko duoc

khi gửi bài bạn gặp lỗi như thế nào.có thể cho mình bt ko?

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lacquan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 05-09-2011 22:35:40
go­­i bai xac minh ko duoc

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #4 vào: 26-08-2011 23:05:36
lehung up anh dùm TT

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #3 vào: 21-08-2011 10:20:29
Trường Trân đã viết:
Trích dẫn
Em đưa ảnh vào không được .Các anh chị giúp em với, em cảm ơn nhiều

@TruongTran: Chị có thể gửi ảnh đính kèm theo đc email của DĐ (ntcm2007@gmail.com) or vào mục “Tin học- Ngoại ngữ” của DĐ xem cách resize ảnh nhỏ lại & cách up ảnh lên DĐ được hướng dẫn rất rõ ràng ở đây
Thân mến!

Ngủ rồi Trường Trân

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 21-08-2011 01:18:41
Em đưa ảnh vào không được .Các anh chị giúp em với, em cảm ơn nhiều

Ngủ rồi Trường Trân

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 21-08-2011 01:07:44
Mới gặp Huỳnh Tấn Vương, người ta dễ nhầm em là một cậu ấm. Vóc dáng thư sinh, nho nhã. Giọng nói nhỏ nhẹ, hay cười.Thế nhưng tiếp xúc rồi mới thấy, em có một hoàn cảnh thật thương.
Tuy sống trong cảnh có ba mẹ đầy đủ, song nỗi buồn luôn ngự trị trong Vương.Năm Vương học lớp 8, mẹ chẳng may bị mắc chứng bệnh ung thư. Lúc ấy Vương nghĩ rằng chắc con đường học tập của mình đến đây là chấm dứt. Bởi gia cảnh quá khó khăn, ba già rồi nhưng phải đi làm thợ nề để kiếm tiền vừa nuôi con ăn học, vừa lo thuốc thang cho mẹ.Thế rồi nhờ nội ngoại động viên và thầy cô giúp đỡ, Vương được tiếp tục đến trường.
3 năm cấp 3, Vương đã nhận được sự giúp đỡ của thầy cô và bạn bè cùng trang lứa, em đã không phụ niềm tin của mọi người. Năm 2011 này, em đã mang niềm vui về cho ba mẹ khi đậu vào hai trường ĐH : Bách khoa ĐN và Sư phạm Sinh.
Khi có điểm chuẩn, em vui vì mình đậu cả hai trường ĐH, song rồi nỗi lo kìm hãm , làm cho tiếng cười của em không tròn. Vương không phải là người yếu đuối nhưng rồi tôi đã thấy trên mắt em những giọt nước mắt đã chảy. Em lo không biết ba có kham nổi cho gánh nặng học phsi của mình hay không, bởi ngoài việc chạy chữa cho mẹ , ba còn lo cho nbà ( đang ở chung ), lo cho đứa em học lớp 6 và cho cả Vương
Em tâm sự \\\" cũng muốn đi Sư Phạm cô ạ , nhưng mà nghề giáo đòi hỏi mình phải có hình thức, có áo quần cho đàng hoàng. bản thân em, cô thấy rồi đó, nên chắc em đi BK\\\"
Với một gia đình thuộc hộ nghèo ở Duy Thành, Duy Xuyên, một người thợ nề phảilo tiền ăn uống cho 5 người, một người vợ đang phải chạy chữa căn bệnh hiểm nghèo, và bây giờ là học phí cho cậu tân sinh viên, quả là một gánh nặng

Sau khi thi ĐH xong, Vương ở nhà phụ với mẹ đan mây, mỗi ngày kiếm được khoảng 20000 đ. Em bảo coi như dành dụm chút đỉnh, vừa để thêm tiền cho mẹ đi chữa trị ở Huế.
Hiện nay Vương rất cần sự giúp đỡ của cộng đồng để em có thể được đến trường,được đến với ước mơ của mình. Rất mong các anh chị quan tâm để em có điều kiện tiếp tục con đường học vấn của mình để trở thành một kỹ sư xây dựng trong tương lai