Tác giả Chủ đề: Sóc Trăng - Bé Ngọc Như - Mồ côi cha mẹ  (Đã xem 17977 lần)

Ngủ rồi ANH HAI MIỆT VƯỜN

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 27-06-2013 13:47:44
Bạn love_noborder thân mến!
Xã Trinh phú nơi bé Ngọc Như ở nằm trong chương trình 135 của Chính phủ, theo đó học sinh sẽ được Nhà nước cấp sách giáo khoa miễn phí. Vài dòng bạn rõ, chúc bạn khỏe và có nhiều niềm vui trong cuộc sống!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #41 vào: 26-06-2013 18:29:43
Chào anh Hai Miệt Vườn,
Không biết dạo này bé Như thế nào. Mong anh có thể dành chút thời gian xem giúp bé Như đã chuẩn bị đủ sách vở cho năm học mới chưa, lovenoborder muốn giúp cháu bộ sách cho năm học mới nếu cháu thiếu.
Có gì bác mua luôn giúp cháu rồi em chuyển tiền lại sau
Cảm ơn bác Hai Miệt Vườn đã vất vả.

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 06-02-2013 15:18:47
Chào cả nhà!
Lúc 14 giờ ngày 6/2/2013 tôi đã đến nhà và trao cho bé Ngọc Như 200k tiền lì xì tết của love_noborder cho bé. Ngọc Như cùng ông bà ngoại gửilời cảm ơn chân thành đến diễn đàn NTCM và cá nhân bạn love_noborder. Thân!

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 19-01-2013 18:47:17
Gửi bạn love_noborder! Tôi sẽ chuyển 200k của bạn đến bé Như vào ngay dip tết Nguyên đán và nói với cháu rằng đây là tiền lì xì của một chú ở miền Nam Trung bộ gửi cho cháu kèm theo những lời chúc tốt đep nhất. Riêng bạn love_noborder nếu dip nào bạn về miền Tây xin hãy alo cho tôi, tôi sẽ mời bạn thưởng thức những đặc sản của quê nhà và rất hân hạnh được làm quen với người giàu lòng nhân ái như bạn. Thân ái!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #38 vào: 19-01-2013 08:38:38
Chào bác,
Em đã gửi bác theo giao dịch bên dưới.
Bác giúp giùm nhé.
Thanks
---------------------------

Số tiền bằng chữ  Hai trăm ngàn đồng  
Tên người hưởng  NGUYEN THUY VU  
Tên ngân hàng hưởng  NGAN HANG DONG A- CHI NHANH SOC TRANG CHI NHANH TICH SOC TRANG  
Nội dung thanh toán  Love_noborder chuyen tien li xi Tet cho be Ngoc Nhu - Mo coi - Soc Trang

Số lệnh giao dịch  1901130051264001

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 18-01-2013 21:13:22
Bạn cứ gửi, tôi sẽ chuyển cho bé trong thời gian nhanh nhất có thể. Chúc bạn dồi dào sức khỏe. Thân!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #36 vào: 18-01-2013 11:58:56
Chào bác Hai miệt vườn,
Cho love_noborder gửi 200k, khi lì xì bé Ngọc Như năm mới nhé. Khi nào anh ghé thăm bé thì trao giúp bé nhé.
Chúc bé học giỏi, chăm ngoan.
Em chuyển cho bác hôm nay được không ạ?
Thân,

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #35 vào: 24-12-2012 19:40:00
Cảm ơn bác. Chúc bác và cả nhà một giáng sinh vui vẻ.
Mery Christmas!!!!!!!!!!!!!!!Mery Christmas!!!!!!!!!!!!!!!Mery Christmas!!!!!!!!!!!!!!!Mery Christmas!!!!!!!!!!!!!!!

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 24-12-2012 17:05:48
Chào cả nhà!
Tôi vừa đi trao quà của bạn love_noborder cho bé Ngọc Như về. Số tiền của bạn love_noborder tôi sử dụng như sau: 1 bộ quần áo đầm để bé mặc đêm Giáng sinh và tết trị giá 170.000 đồng + 100000 đồng tiền mặt, số tiền hụt do tôi bù vào. Bé và bà ngoại nhờ tôi gửi đến diễn đàn lời cảm ơn chân thành.
Tìm hiểu qua thầy cô trường tiểu học Trinh phú 1, tôi được biết học lực học kỳ 1 năm nay của Ngọc Như đạt loại khá giỏi. Mừng cho bé! Bà ngoại bé Như cho biết thêm dạo này chèo đò ế khách nên bà nhận thêm vé số đi bán dạo để kiếm tiền thang thuốc cho ông ngoại bé sức khỏe ngày càng yếu đi.
Bạn love_noborder ơi, tôi dự tính chụp ảnh bé đưa lên diễn đàn thì mới phát hiện máy ảnh hết pin, thầy hiệu trưởng gợi ý tôi chụp bằng điện thoại nhưng ĐT tôi loại \\\"cùi bắp\\\" không có tính năng chụp ảnh nên đành chịu. Bạn thông cảm nha! CHÚC CẢ NHÀ ĐÊM GIÁNG SINH AN LÀNH

Ngủ rồi penguin

Trả lời #33 vào: 24-12-2012 02:10:45
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Quỹ nhận được 100.000đ của love_noborder giúp bé Ngọc Như, nhờ thành viên Anh Hai Miệt Vườn hỏi giúp gia đình có số tk không hoặc cách nào chuyển tiền đến gia đình bé. Cảm ơn anh.

ANH HAI MIỆT VƯỜN  giúp dùm love_noborder nhé ! Cảm ơn anh nhiều.

banbe6x đã viết:
Trích dẫn

@Pen : Em chuyển cho ANH HAI MIỆT VƯỜN 100,000đ để nhờ anh ấy gửi tới gia đình bé Ngọc Như dùm love_noborder .

Chủ TK:  Nguyễn Thụy Vũ
Số TK : 0107608159
Ngân hàng Đông Á tình Sóc Trăng.
ĐT: 01287897630

Quỹ đã chuyển 100.000VND của anh Love_noborder vào tài khoản ANH HAI MIỆT VƯỜN. Chiều mai anh sẽ nhận được tiền trong tài khoản. Nhờ anh kiểm tra lại giúp, cảm ơn anh!

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 22-12-2012 17:57:40
Tôi vừa đi công tác về, nhận được tin của các bạn tôi rất vui, vậy là ngoài ông bà ngoại bé Như còn được rất nhiều người quan tâm, chia sẻ. Từ nhà tôi đến chỗ bé Như khá xa, đường cũng khó đi nhưng tôi hứa sẽ chuyển quá của love_norborder đến bé trước ngày Giáng sinh và phản hồi cùa tôi sẽ kèm hình ảnh của bé. Thân!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #31 vào: 22-12-2012 10:52:08
Chào anh hai miệt vườn,
Được biết, phía NH VCB đã thực hiện lệnh giao dịch số  2112120803983001 chuyển 100k sang ngân hàng ACB của anh để mua quà cho bé Như  vào chiều hôm qua, 21/12 .
Vậy anh có thể kiểm tra tài khoản.
Cảm ơn anh ,
Thân,

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #30 vào: 21-12-2012 09:57:16
Chào bác hai miệt vườn,
Em đã gửi bác 100k để mua quà giáng sinh cho be Như
Thông tin giao dịch như bên dưới.
Do chuyển khác NH nên có thể vài ngày sau bác mới nhận được ( tùy nhân viên ngân hàng họ kiểm tra, xác nhận thông tin có nhanh hay không).
Cho em gửi lời thăm bé. chúc bé có mùa giáng sinh vui vẻ.
TRân trọng,

Thông tin chuyển tiền:

Số tiền  100,000 VND  
Số tiền bằng chữ  Một trăm ngàn đồng  
Tài khoản người hưởng  0107608159  
Tên người hưởng  NGUYEN THUY VU  
Tên ngân hàng hưởng  NGAN HANG DONG A CHI NHANH TINH SOC TRANG  
Nội dung thanh toán  love-noborder ho tro mua qua giang sinh be Ngoc Nhu- Mo coi ca me- Soc trang
Số lệnh giao dịch  2112120803983001  
Thời gian  Ngày 21 tháng 12 năm 2012

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 20-12-2012 21:25:24
Vậy tôi sẽ dùng số tiền của bạn mua một bộ quần áo ( nếu thiếu tôi sẽ bù thêm)để cháu vừa có quà giáng sinh vừa có đồ mới mặc tết. Vậy nha bạn!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #28 vào: 20-12-2012 20:57:04
Cảm ơn anh Hai miệt vườn,
 EM xin lỗi vì không đọc kỹ thông tin về tuổi tác mà anh đã đề cập ở phần trên của topic. Anh bằng tuổi chị gái của em.Hihihi.
 Như anh biết, điều quan trọng của bé hiện tại là về  mặt tinh thần. Đối với 100k thông qua diễn đàn chuyển cho cháu, bác có thể  nhờ  qua ông Trưởng phòng hay ông Hiệu trưởng, em không phản đối, còn 100k em chuyển trực tiếp cho anh  thì em muốn bé được nhận một món quà giáng sinh để  không phải buồn khi nhìn bạn bè nhận quà giáng sinh trong khi bé thì không có. Với món quà nhỏ này, hy vọng bé Như có niềm vui, an ủi khi thiếu vắng hơi ấm gia đình và tình thương của cha mẹ. Nếu ta đặt  địa vị mình vào hoàn cảnh của bé Như, ta sẽ thấy bé Như đang rất cần sự quan tâm, sẻ chia về mặt tinh thần. Đó cũng là một cáh để giúp đỡ cho cháu, động viên cháu để cháu có đủ hành trang và sức mạnh để  vượt qua số phận của chính bản thân mình.
Em chỉ mong rằng, được nhìn thấy bé Như vui vười và hạnh phúc với món quà giáng sinh bé nhỏ này.
Thân ái,