Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Bé Thảo - Bướu thận di căn phổi  (Đã xem 2394 lần)

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #7 vào: 19-07-2012 23:37:44
chào cả nhà
   Chiều  nay,có việc đi qua Bình Thạnh .Hằng cùng  một người bạn đến BV Ung Bướu -khoa nội 3 khu B lầu 2 Phòng 1 gặp  bé Thảo .Hiện  nay ,bé đã về quê nên ko gặp được
   Khi nào bé vào báo cho cả nhà ,các anh chị em  nào thu xếp được cùng Bichhang_ntcm  nha

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #6 vào: 18-07-2012 19:11:41
Chào cả nhà!

Hôm nay theo như những gì nhóm đã hẹn trước, sau khi lên thăm nhà cụ Sao ở quận 12 thì cả nhóm sẽ ghé thăm trường hợp bé Dạ Thảo tại bệnh viện nhưng vì nhiều lý do khác nhau các bạn đã không thể tới xác minh theo kế hoạch. Nhóm xin hẹn lại một ngày nào đó gần nhất. Mong cả nhà thông cảm!

Thân mến!

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #5 vào: 18-07-2012 08:21:59
Chào cả nhà!

Trường hợp bé Dạ Thảo đã có bạn Mai Thy và Hằng đăng kí đi xác minh từ ngày 26/4 tính đến nay đã gần 3 tháng nhưng vẫn không biết các bạn có đi xác minh hay không mà không thấy cập nhật thông tin. Vì vậy, chiều nay khoảng 3h Dung cùng một số bạn sẽ đi xác minh trường hợp này để cập nhật thông tin cho cả nhà biết. Địa điểm tập trung: trước cổng bệnh viện Ung bướu. Các bạn có thể tham gia xác minh cùng, liên lạc với Dung theo SĐT: 0121 815 8016.

Thân mến!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #4 vào: 10-07-2012 21:56:09
lhthy đã viết:
Trích dẫn
Mai Thy với Hằng sẽ xác minh cho bé lun nhe cả nhà.

Mong tin từ nhóm xác minh ạ :)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 26-04-2012 23:25:34
lhthy đã viết:
Trích dẫn

Chào bạn.Mong các bạn khi viết thông tin đi xác minh nhớ ghi rõ là ngày đi,khi nào,lúc mấy giờ để các thành viên khác sắp xếp được thời gian cùng tham gia nhé.Và cũng viết thêm một bài vào topic CLBXM Miền Nam,vì là thành viên mới,bạn chịu khó đọc qua quy định của CLBXM nhé.
@các bạn chú ý khi xác minh,lấy thông tin chi tiết,hình ảnh và viết bài đầy đủ.Rút kinh nghiệm những bài xác minh vừa rồi mà bạn bichhang_ntcm đã viết thiếu sót và bị nhắc nhở nhé.
Cảm ơn hai bạn nhiều,chúc các bạn chuyến xác minh thành công tốt đẹp.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lhthy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 26-04-2012 22:50:24

bich lien

• bạn
Trả lời #1 vào: 25-04-2012 23:50:46
Thông qua 1 người bạn tôi có biết 1 trường hợp rất cần được xem xét và giúp đỡ:

Bé tên Nguyễn Phạm Dạ Thảo sinh năm 2008. Ấn tượng đầu tiên đó là 1 cô bé cực dễ thương với đôi mắt to tròn và nụ cười thường trực trên môi khiến không ai tin được cô bé đang mang 1 căn bệnh hiểm ác: bướu thận hiện tại đã di căn phổi.

Mẹ Phạm Thị Mai Vy, 24tuổi,Ba Nguyễn Văn Tài ,30 tuổi, làm phụ hồ.Từ khi con bị bệnh chị dọn hẳn vào bệnh viện để chăm sóc con.Trải qua bao đợt hoá trị ,mặc dù có bảo hiểm nhưng những khoản thuốc men ngoài danh mục bảo hiểm, chi phí ăn uống, đi lại...Anh làm phụ hồ lương phụ thuộc vào từng công trình, nhưng vì con anh chị cố gắng gồng gánh thậm chí chạy vạy vay mượn khắp nơi.Giờ khoản nợ bên ngoài lên đến 30tr, lãi mỗi tháng 20% mà bé bệnh đã di căn lên phổi.
Tôi cũng biết thêm bên nội còn ông nội bị bệnh đã cắt bỏ 1 quả thận, bà nội hở van tim không có tiền điều trị.Hiện nay anh chị đã cùng cực không còn khả năng vay mượn thêm được nữa.

Tôi lặng ngắm nụ cười hồn nhiên của bé, nụ cười héo hắt của chị và tương lai sắp tới của gia đình nhỏ này sẽ thế nào.

Mong tổ xác minh mau chóng xem xét giúp đỡ bé.
Cám ơn.

Địa chi : Phù Cát - Bình Định - Cát Hiệp
Địa chỉ trong bệnh viện: Khu nội 3, lầu2.