Tác giả Chủ đề: An Hữu, Cái Bè - Phương Thanh SV nghèo ĐH KH-XH&NV  (Đã xem 5889 lần)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #17 vào: 30-11-2012 01:50:21
Quỹ đã chuyển 2.000.000VND của bạn Viethuong vào tài khoản em Thanh.
Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #16 vào: 28-11-2012 03:35:35
viethuong đã viết:
Trích dẫn
viethuong xin hổ trợ tiền học phí của Phương Thanh 2 triệu. Tiền sẽ được gửi cho Penguin hôm nay để nhờ chuyển giúp.

Thân ái

Pen chuyển cho em Phương Thanh 2,000,000đ tiền CMKTX của Viethuong dùm nhé.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #15 vào: 16-11-2012 21:14:20
Đây là số tk của em Thanh viethuong co thể chuyển trực tiếp cho Thanh.

Số tk : 0251002682502, chủ tk nguyễn thị phương thanh
  Vietcombank chi nhánh tân bình, đt : 0963902577

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #14 vào: 12-11-2012 08:55:21
viethuong xin hổ trợ tiền học phí của Phương Thanh 2 triệu. Tiền sẽ được gửi cho Penguin hôm nay để nhờ chuyển giúp.

Thân ái

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #13 vào: 30-10-2012 00:14:44
Chào cả nhà !

Theo tình hình hiện tại chúng ta thống nhất CMKTX khoản tiền đóng học phí cho Phương Thanh và sẽ quyết định theo từng thời điểm cụ thể.

Nhờ các bạn khu vực Thủ đức thường xuyên liên lạc để động viên và nắm bắt thêm tình hình học tập và sinh hoạt của Phương Thanh dùm.
Ngoài ra nếu có bạn nào biết các công việc làm thêm phù hợp với Thanh thì giới thiệu cho bạn ấy nha.

Cảm ơn cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 21-10-2012 22:10:27
Cám ơn Phale và các bạn nồi cháo Thủ Đức đã ghé thăm và cập nhật tình hình của em Thanh. :)

Vậy theo như những tin tức xác minh,em Thanh vẫn còn ba hiện đang làm việc ở SG và chu cấp lo lắng cho em nên bước đầu như vậy tạm ổn,lehung hoàn toàn đồng ý với đề xuất của nhóm.Nhờ Phale và các bạn thỉnh thoảng liên lac với Thanh cũng như tâm sự trò chuyện để có thể động viên em học tốt cũng như chia sẻ khi em gặp khó khăn.Cám ơn các bạn nhiều

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #11 vào: 21-10-2012 21:45:34
Hôm nay sau khi phát cháo về PhaLe và bạn Xuân có ghé thăm em Thanh, vì hôm nay là cn nên em được nghỉ chứ những ngày thường em phải đi học đến tối mới về.
 Giống như mọi người đã đưa tin và tới nhà thăm thì em kể cho chúng tôi nghe Mẹ em bỏ đi năm em học lớp 7 và đến bây giờ thì không ai có tin tức gì của Mẹ cũng như gia đình bên ngoại, nhà có 2 chị em nhưng vì người em gái tự nhận thấy mình học không được tốt nên đã nghỉ học ở nhà chăm bà nội và làm công việc nhà, còn Ba em thì lên SG làm việc ở nhà máy sản xuất hộp nhựa bên quận Tân Bình, bình thường mỗi tháng Ba em gửi cho gia đình 1 triệu, nhưng bây giờ em nên SG học nên số tiền đấy không chuyển về cho gia đình nữa mà chuyển cho em. Đợt đầu năm vừa rồi được sự ủng hộ của mọi người nên em có tiền đóng học phí và tiền đóng KTX trong 5 tháng đầu năm.
 Bình quân 1 tháng em dùng # 600k tiền ăn ( Hàng ngày tổng số tiền ăn của em # 19k cho 1 ngày, trong đó 5 ngàn bữa sáng, bữa trưa và tối là 7k/bữa, em cho biết vì em không thich ăn ăn thịt cá nên em chỉ ăn chay thôi và có 1 quán chay gần trường bán với giá 7k/ suất.), 100k tiền đóng KTX, 40k tiền điện nước, với số tiền Ba gửi cho 1 triệu như vậy em cũng tạm đủ sinh hoạt cho 1tháng.
 Nhóm xác minh nhận thấy với hoàn cảnh của em thì chúng ta sẽ CMKTX cho em đóng tiền học phí hàng năm .
p/s: vì em Thanh không thích chụp hình nên Le không chụp được tấm nào để úp lên .

Thân!

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #10 vào: 17-10-2012 19:42:11
Chủ nhật tuần này (21/10) sau khi đi phát cháo về PhaLe và các bạn bên nồi cháo sẽ tới thăm và XM trường hợp em Thanh, có bạn nào đi cùng được thì hẹn nhau lúc 10h tại bệnh viện Đa Khoa Thủ Đức.

Thân!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #9 vào: 12-10-2012 23:52:07
@Các bạn Cần Thơ.
các bạn khu vực nồi cháo Thủ Đức đã nhận ghé thăm em Thanh.các bạn và cả nhà mình chờ tin cập nhật nhé. :)

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #8 vào: 12-10-2012 22:52:07
Chào cả nhà, Q xin đưa hình hôm trước nhóm ghé thăm nhà em Thanh ah.

Em gái của Thanh và bà Nội.
http://d.f11.photo.zdn.vn/upload/original/2012/10/03/21/26/1349274418796622_574_574.jpg

Thanh học ở trường Đại Học khoa học xã hội và nhân văn
Hiện em đang ở ký túc xá Khu A, phòng 107 dãy A12
Nhờ các bác XM giúp cho TH này, Cảm ơn
SĐT của bé Thanh: 0963 902 577.
Thân.

Ngủ rồi ngotantrungct

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 04-10-2012 12:59:54
Chào cả nhà!
Hôm qua (3/10/2012), ngotantrungct cùng với chị Quyên_Omon , King_Kong và 1 bạn TNV có đi Tiền Giang ghé thăm gia đình bé Nguyễn Thị Phương Thanh
Được sự chỉ đường của thầy hiệu trưởng của bé Thanh, nên việc tìm nhà dể dàng hơn. Khi đến gia đình của bé, cả nhóm gặp bà Nguyễn Thị Năm  82 tuổi( nội bé Thanh ), và em Nguyễn Thị Phương Thảo 15t (em bé Thanh). Bà nói trong xúc động cha mẹ bé Thanh li dị nhau, mẹ thì bỏ bé không lo, còn cha thì đi nơi khác làm quản lý xưởng mủ lâu lâu cũng có gởi tiền cho bé gđ trang trãi 1 phần chi phí,  Nội bé Thanh mỗi tháng được hưởng trợ cấp người cao tuổi  và liệt sĩ tổng cộng 1.300.000 đồng đủ tiền cho gđ trang trải; gia đình bé Thanh ko có sổ hộ nghèo.
Nói về gđ thì đủ sống nhưng còn việc học của Thanh thì khá vất vả, bé Thanh không có đủ tiền đóng học phí nên thầy hiệu trưởng có vận động 5 triệu để đóng tiền 1 học kỳ, còn tiền ăn uống sinh hoạt hằng ngày thì bé phải tự lo. Hằng ngày bé phải đi bộ đến trường mất 30 phút. Cuộc sống vất vả hơn các bạn cùng trang lứa.
Vài thông tin gởi đến cả nhà.
Bé Thanh học ở trường Đại Học khoa học xã hội và nhân văn
Hiện em đang ở ký túc xá Khu A, phòng 107 dãy A12
Trường hợp của em nhờ các bác trên Sài Gòn giúp
SĐT của bé Thanh: 0963 902 577.
Chúc cả nhà vui!

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #6 vào: 03-10-2012 09:55:50
Chàocả  nhà!
Hôm nay, kingcong_196. chị quyen_omon, anh tantrung_ct và cùng một thành viên của quán cơm 2k sẽ đi xác minh trường hợp này.
Thân.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 30-09-2012 14:04:49
=9ducsieu đã viết:
Trích dẫn
tôi cũng ít vào trong nầy, xin hỏi bạn không biết có cơ hội nào tôi đi với bạn hay không?  Cái kẹt là tôi chỉ có rãnh duy nhất là ngày 8 tháng 10 mà thôi.  Nghe hơi dị kỳ vì tôi thật sự không rãnh ngày nào khác hơn.  có gì xin hồi âm.  tôi chỉ là \\\"thực tập sinh\\\" mà thôi.  Chỉ đi theo ngó chứ không nói câu nào cả vì tôi cũng không có kinh nghiệm gì cả.  Xin cám ơn

Chào đón bạn tham gia diễn đàn nhé.nếu ban tham gia đc thì quá tốt.Bạn có thể liên lac với các bạn nhóm miền Tây.qua Q,omon nhé để sắp xếp thời gian .SĐT của ban Q.omon 0939700886 Thanhks bạn

Ngủ rồi ducsieu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 20-09-2012 23:38:04
tôi cũng ít vào trong nầy, xin hỏi bạn không biết có cơ hội nào tôi đi với bạn hay không?  Cái kẹt là tôi chỉ có rãnh duy nhất là ngày 8 tháng 10 mà thôi.  Nghe hơi dị kỳ vì tôi thật sự không rãnh ngày nào khác hơn.  có gì xin hồi âm.  tôi chỉ là \\\"thực tập sinh\\\" mà thôi.  Chỉ đi theo ngó chứ không nói câu nào cả vì tôi cũng không có kinh nghiệm gì cả.  Xin cám ơn

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #3 vào: 11-09-2012 21:36:27
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp này mong sự giúp sức của các bạn quán cơm Cần Thơ rồi.
Q.omon ơi.em thu xếp xem bạn nào ở khu vực này xác minh thông tin cho cả nhà biết nhé.
Cám ơn người đẹp miền Tây nhiều hen. :)

Dạ có em đây, TH này em sẽ thu xếp đi XM trong tuần này. :)
Thân.