Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh - Gđ Sv Hoàng Thị Luân - Can Lộc  (Đã xem 5531 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #16 vào: 03-10-2016 20:07:24
Trích dẫn của: \"Tất Thành\" post=94576
Kính mong Ad đóng bài viết này nhé.
Hiện tại Luân đã học xong, tốt nghiệp và đi làm ở miền nam, em gái Luân là Lưu vẫn đang theo học ở ĐH Hà Tĩnh.

Gia đình chỉ còn 1 điều khó khăn là mẹ già có bệnh và chị gái Luân không được bình thường.

Có lẽ không phải đề xuất cưu mang trường hợp này nữa ạ.

Rất mừng cho em đã có việc làm . Em làm ở miền Nam ở HCM hay Đồng Nai vậy? Nếu ở HCm thì có thể chủ nhật rãnh rỗi tham giam gia nồi cháo ở Bình Thạnh hoặc ở Thủ Đức . Nếu ở Đồng Nai thì có thể tham gia nồi cháo ở biên Hòa

Ngủ rồi Tất Thành

• Thành Viên
  • *
  • Thích 3
Trả lời #15 vào: 02-10-2016 21:24:26
Kính mong Ad đóng bài viết này nhé.
Hiện tại Luân đã học xong, tốt nghiệp và đi làm ở miền nam, em gái Luân là Lưu vẫn đang theo học ở ĐH Hà Tĩnh.

Gia đình chỉ còn 1 điều khó khăn là mẹ già có bệnh và chị gái Luân không được bình thường.

Có lẽ không phải đề xuất cưu mang trường hợp này nữa ạ.

Nguyễn Tất Thành

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #14 vào: 19-11-2014 21:41:27
dungphan72 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà
Được biết 2 chị em Luân đã trở lại trường học cùng học khoa Ngoại ngữ trường Đại Học Hà Tĩnh.
Thứ 7 này về em sẽ đi xác minh lại. Cảm ơn cả nhà nhiều!

Mong tin từ các thành viên khu vực Hà Tĩnh!

Ngủ rồi dungphan72

Trả lời #13 vào: 14-10-2014 15:33:16
Chào cả nhà
Được biết 2 chị em Luân đã trở lại trường học cùng học khoa Ngoại ngữ trường Đại Học Hà Tĩnh.
Thứ 7 này về em sẽ đi xác minh lại. Cảm ơn cả nhà nhiều!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #12 vào: 13-10-2014 19:41:27
Mong các thành viên khu vực Hà Tĩnh sắp xếp gép thăm tái xác minh và có đề xuất để giúp đỡ em Luân và gia đình kịp thời ạ.
Cảm ơn mọi người!

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #11 vào: 28-07-2014 10:07:09
Mong cả nhà giúp em Luân và cập nhật thông tin em Luân và gia đình, tốt nhất nên hướng dẫn em làm 1 số TK ngân hàng để tiện giúp đỡ

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #10 vào: 27-07-2014 01:08:30
Nhờ các thành viên ở khu vực hà tĩnh sắp xếp cập nhật tình hình hiện tại của gia đình em Luân để có thể giúp đỡ em sớm ạ!
Thân.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #9 vào: 10-07-2014 16:26:19
Mong tin sớm từ các thành viên Hà Tĩnh ạ :)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #8 vào: 27-04-2014 00:47:27
Đề xuất của các bạn Hà Tĩnh tháng 10/2013, nhờ các bạn cập nhật thêm cuộc sống của gia đình em Luân 6 tháng vừa qua như thế nào nhé? Thanks.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #7 vào: 26-04-2014 20:01:35
Xin lỗi . Mới đọc được thông tin . Thành thật xin chia buồn cùng gia đình em Luân về mất mát quá lớn này .

dungphan72 đã viết:
Trích dẫn

Nhóm cũng xin được đề xuất CMTX gia đình em Luân 1 triệu/ tháng để 2 chị em được tiếp tục quay lại trường học.

Mình xin góp ý tý , thấy gia đình em Luân thật sự khó khăn . Trước mắt cả nhà có thể giúp đỡ cho 2 em về tiền đóng phí , khi mà 2 em đi học trở lại rùi thì trao đổi với 2 em đi làm thêm để phụ cho việc học hành .
 Mong chờ tin nhóm xác minh  .

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #6 vào: 01-12-2013 22:14:45
Mong tin từ các bác Hà Tĩnh ạ :)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #5 vào: 13-10-2013 10:32:56
Thật đáng thương cho em Luân vừa chịu mất mát lớn.
Xin chia buồn cùng em và gia đình.
Mong rằng em sẽ cố gằng vượi qua khó khăn và có thể tiếp tục con đường học vần sớm nhất :)
Về mức đề xuất CM, Yugi xin có ý kiến: hiện tại dd vẫn còn khá nhiều TH cần giúp đỡ, trong khi sức MTQ thì có hạn, nên số tiền CMTX 1.000.000VND/tháng có lẽ rất khó để nhận đc sự giúp đỡ đầy đủ. (Yugi là người theo dõi danh sách đăng kí CMTX nên thấy rõ điều này :) )
Yugi mong nhóm xác minh xem xét giảm mức đề xuất CMTX cho phù hợp hơn ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi dungphan72

Trả lời #4 vào: 03-10-2013 00:02:10
Thưa cả nhà, hôm nay chú Nghị - bố của bạn Hoàng Thị Luân đã trút hơi thở cuối cùng vào lúc 9h15\\\' ngày 02/10/2013. Chiều nay em cùng Thanhthanh và các bạn trong nhóm Hà Tĩnh đã đến chia buồn cùng gia đình.

Hôm chủ nhật lên kế hoạch đi xác minh nhưng do bão đang vào nên cả nhóm chưa đi được, hôm nay lại nhận được tin buồn.

Lúc nhóm đến chia buồn cùng gia đình cũng xác minh được một số thông tin sau:

Luân sinh ra trong một gia đình thuộc diện hộ nghèo của Xóm Sơn Thuỷ, xã Mỹ Lộc, huyện Can Lộc, Hà Tĩnh. Gia đình Luân có 5 chị em gái, Luân là con thứ 4
Chị cả: Hoàng Thị Hoa SN 1983 lấy chồng về xã bên sinh được 3 mặt con (2 gái, 1 trai). Tháng 6 vừa rồi Luân nhận được hung tin khi hay cháu trai mình (con chị cả)bị chết đuối do đi tắm hồ với bạn, sau 2 ngày mới tìm thấy xác cháu. Đây cũng là đứa con trai duy nhất của gia đình chị gái Luân.
Khi chưa hết 100 ngày của cháu thì tang thương lại chồng tang. Bố của Luân đã trút hơi thở cuối cùng. Đau khổ thay khi chị thứ 1 và chị thứ 3 đã lấy chồng, chị gái thứ 2 tên là Hoàng Thị Phương SN 1986 bị bệnh thần kinh, trầm cảm lúc nói lúc cười, bố mất mà chỉ biết nằm trên giường cười.
Em gái út của Luân vừa mới thi đậu Đại học Đà Nẵng - Khoa Tiếng Trung nhưng em cũng đành ngậm ngùi không được đến trường khai giảng vì hoàn cảnh gia đình.
Bước vào năm học mới Luân đã phải nộp đơn bảo lưu kết quả học tập tại khoa Ngoại ngữ - Đại Học Hà Tĩnh để về đi làm thêm phụ giúp gia đình. Đầu tháng 9/2013 Luân mới xin được sang bên Thái Lan làm công nhân, chưa được bao lâu thì bệnh viện trả bố về và Luân cũng phải về để chăm sóc bố.

Một số hình ảnh mà em chụp vội vì mọi người đang chuẩn bị đám tang cho chú Nghị

Nhóm cũng xin được đề xuất CMTX gia đình em Luân 1 triệu/ tháng để 2 chị em được tiếp tục quay lại trường học.

Mong BQT cùng cả nhà cho ý kiến, và cũng mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà cho hoàn cảnh của gia đình em Luân. Em xin cảm ơn
Thân !

Ngủ rồi dungphan72

Trả lời #3 vào: 28-09-2013 11:18:44
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Các bạn Hà Tĩnh ơi, có tranh thủ xác minh hoàn cảnh này được không?

Thân mến,

Chiều chủ nhật 29/09 nhóm Hà Tĩnh sẽ đi xác minh trường hợp này

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 28-09-2013 10:09:02
Các bạn Hà Tĩnh ơi, có tranh thủ xác minh hoàn cảnh này được không?

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...