Tác giả Chủ đề: Củ Chi - Chỉ cần mẹ khỏi bệnh...  (Đã xem 21609 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #87 vào: 18-01-2015 01:52:09
Thời gian dài đã qua nhưng trong em vẫn có điều gì đó nặng lòng với hoàn cảnh của Hải.
Mong ngày gần đây có thời gian đi Củ Chi thăm Hải.
Mong...

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #86 vào: 03-09-2013 14:12:00
HBL rất, rất cám ơn bạn Vinga đã cất công đến tận gia đình cháu Hải để thăm và động viên cháu. Tuy HBL chưa từng nhìn thấy cháu lần nào nhưng hc và tính nết của cháu vẫn làm HBL nhớ mãi, vẫn trăn trở câu hỏi: không hiểu giờ cháu ra sao, lúc ở trong tù có bị ảnh hưởng điều xấu ở đó không, ra tù có còn niềm tin và bản lĩnh để đứng vững trong XH này không? Mới cách đây 2 tuần HBL vẫn còn hỏi thăm Ken mà em cũng không có thông tin gì mới. Thật may mắn cho Hải và cho nhiều người vẫn quan tâm đến Hải là đã có Vinga rất nhiệt tình tìm đến nhà em. Chỉ riêng việc đến thăm của bạn đã là một sự động viên, an ủi em nhiều. Rất mong Hải sẽ sớm tìm được việc làm và tìm thấy sự ấm áp, sẻ chia, tình yêu thương khi nghĩ về ngôi nhà NTCM. Rất mong sẽ đến ngày em sẽ trở thành 01 TV, 01 người anh em trong ngôi nhà chung NTCM luôn tràn đầy tình yêu thương này.

Rất mong có thêm những thông tin về Hải!

Thân!

Ngủ rồi vinga

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #85 vào: 03-09-2013 12:59:00
Xin thông báo cùng mọi nguoi : Tôi vừa đến thăm  Hải, cháu mới ra tù khoảng 1 tuần thôi. Vẫn mạnh khoẻ và hiền lành dễ thuong. Trong tù Hải học được nghề may. cháu đang tìm viêc làm bằng nghề này. Hải chưa kip có đt. Tôi có để lại số đt khi nào H có đt sẽ cho tôi sau. Nếu ai cần tôi sẽ đưa sau.
Tôi nghĩ hiên giờ Hải cũng khôg cần gì vì mẹ đã mất. một mình H tự sông rất dễ.
Tôi quan tâm đên H vì tôi thich một nguoi hiền lành và có hiếu nên tự đến thăm H. Tưởng H đã về gần năm như dd mình nói nhưg đến mới biết H chỉ vừa về.
Vậy cũng là mừng rồi.
Trân trọng thông báo .
Chuc cả nhà NTCM mạnh khoẻ.

Ngủ rồi nttd

Trả lời #84 vào: 19-01-2013 00:48:06
Đọc topic này thấy thương Hải quá. Không biết bây giờ em ấy sống thế nào?!!...Cầu mong cho Hải có được một tương lai tươi sáng ở phía trước.

k87yeng: Nếu có tin gì thì mới của Hải thì cho mọi người biết nhé. Thanks,

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #83 vào: 18-01-2013 21:06:45
Em vẫn chưa liên lạc lại được với Hải mọi người ạ. Cứ buồn buồn thế nào ấy. Gần Tết rồi, mong Hải đã có công việc ổn định và đón Tết vui.

Với Hải, năm nay là năm thứ 2 Hải đón Tết không có Mẹ....

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #82 vào: 15-10-2012 16:52:39
Đã lâu rồi em không cập nhật tình hình của Hải, em mong mọi người thông cảm.

Hôm nay là ngày 15/10, nếu không có gì thay đổi thì Hải đã về được hơn 1 tháng. Em đã liên lạc với anh họ của Hải qua số ĐT mà Vân đưa, tuy nhiên không liên lạc được. Em gọi qua số của Vân cũng tương tự. Có lẽ Vân và người anh kia đã thay đổi số ĐT rồi.

Anh Lehung có nói với em khi nào có thời gian sẽ ghé Củ Chi thăm mọi người ạ, nhưng chắc là lâu lắm vì giờ anh Lehung rất bận, em vào học rồi nên cũng không có thời gian.

Mong cho Hải sớm tìm được công việc ổn định và có hướng đi cho riêng mình. Cầu chúc cho Hải những điều tốt đẹp nhất. Nếu liên lạc được với người thân của Hải em sẽ thông báo cho mọi người biết ạ.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #81 vào: 03-04-2012 23:34:18
Yugi mong Hải sẽ kiên cường và phấn đấu thật nhiều cho cuộc sống khó khăn sau này với những gì đã học hỏi được trong thời gian qua.
Thanks Ken đã thông tin về em Hải :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #80 vào: 03-04-2012 13:28:45
Cách nay ít ngày em liên lạc với Vân hỏi tình hình của Hải. Vân cho biết, tháng 9 này Hải sẽ được về. Hải vẫn khỏe, vẫn ngoan. Chuyện trước đây là do bạn xấu dụ dỗ.

Lâu nay Vân không lên thăm Hải, Vân cho em số ĐT anh họ của Hải, bảo có gì liên lạc với anh họ, và có lẽ từ nay về sau Vân không nói chuyện với em về Hải được nữa, vì Vân sắp đi lấy chồng.

Thật ra, Vân là người yêu của Hải, không phải người bà con. Năm ngoái em lên thăm, thấy Hải có gửi người anh họ mang về tặng Vân món đồ Hải tự tay làm được nhờ học nghề trong trại giam, thấy Hải vui khi nhắc đến người yêu. Nhưng mà nay...Vân đi lấy chồng, không còn bên Hải được nữa. Vân bảo, \\\"có thể tụi em không hợp nhau, có thể là em thay lòng, em có tội với Hải\\\".

Em nghe mà thấy buồn và thương em Hải. Chuyện tình cảm vốn là duyên số, chỉ mong ngày về Hải không quá bất ngờ, không quá đau lòng. Mong Hải sớm vượt qua tất cả và tìm được cho mình một công việc ổn định để lo cho cuộc sống về sau. Giờ bên cạnh Hải không còn Mẹ nữa, có lẽ sẽ rất cô đơn. Thầm mong cho em Hải những điều tốt đẹp.

Ngủ rồi vinga

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #79 vào: 21-12-2011 17:50:36
Cám ơn các bạn đã chỉ dẫn. Mình thật ra cũng khg có thời gian để theo dõi hết các đề mục D D. Các bạn thôg cảm nhé. Lâu lâu có vài hôm hơi rỗi mình mới tranh thủ thôi. Chúc cả nhà vui khoẻ.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #78 vào: 20-12-2011 23:33:28
Hi Vinga & Yugidazai,

500k của bạn Vinga giúp em Hải quỹ đã chuyển ngày 9/11 vào TK cô Thanh Vân và đã được cập nhật   tại đây (bài viết của Penguin số 38902).

@ Vinga: để đăng ký ủng hộ CMKTX trường hợp nào hoặc xem thông tin chuyển tiền, bạn theo dõi topic \\\"Cập nhật chuyển tiền CMKTX của tháng ...\\\" nhé.
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
pquyen đã viết:
Trích dẫn
...TK-0105232710 NGUYỄN THỊ THANH VÂN...
Pen em chuyển cho Vân 500.000 từ bạn Vinga giúp.
Thân.
@a Pen: hình như a quên chưa chuyển tiền như bác paquyen đã duyệt CMKTX từ chị vinga phải ko a :P

vinga đã viết:
Trích dẫn
Hình như 500k mình gửi trươc  chưa đến Hải khg biết đúng khg, trên trang nầy khg thấy báo, hay là báo chỗ nào khác nhỉ, mình mới nên cũng chưa hiểu lắm ng. tắc diễn đàn.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #77 vào: 20-12-2011 18:04:13
vinga đã viết:
Trích dẫn
Các bạn ơi, sắp Tết rùi, có ai sắp xếp đi thăm Hải khg vậy ? Minh rất muốn đi mà khg đi đc, có ai đi mình sẽ gửi tiền ủng hộ. Hình như 500k mình gửi trươc  chưa đến Hải khg biết đúng khg, trên trang nầy khg thấy báo, hay là báo chỗ nào khác nhỉ, mình mới nên cũng chưa hiểu lắm ng. tắc diễn đàn. Minh xin lỗi nếu có hỏi gì khg đúng. Nếu bạn nào có thể thăm H được xin cho mình biết, mình sẽ gửi tiền vì mình hiểu khó khăn và tốn kém lắm khi đi thăm H. Cám ơn.

Mới đó mà cũng đã 8 tháng kể từ khi Ken đến trại giam thăm Hải, bản thân cũng muốn đi nhưng thời gian không cho phép, phần cũng vì đường sá xa xôi. Cuối năm, có lẽ để sắp xếp được 1 chuyến đi như vậy không phải dễ dàng. Người nhà của Hải lâu lâu cũng đi thăm và mua thực phẩm cho Hải. Nếu chị Vinga muốn giúp đỡ, chị có thể chuyển tiền giúp vào TK của Vân. Chị coi lại giùm em những bài viết trước để biết số TK và số ĐT của Vân để liên lạc nha chị.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #76 vào: 20-12-2011 17:50:26
pquyen đã viết:
Trích dẫn
...
TK-0105232710 NGUYỄN THỊ THANH VÂN
...
Pen em chuyển cho Vân 500.000 từ bạn Vinga giúp.
Thân.

@a Pen: hình như a quên chưa chuyển tiền như bác paquyen đã duyệt CMKTX từ chị vinga phải ko a :P

Ngủ rồi vinga

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #75 vào: 20-12-2011 16:52:57
Các bạn ơi, sắp Tết rùi, có ai sắp xếp đi thăm Hải khg vậy ? Minh rất muốn đi mà khg đi đc, có ai đi mình sẽ gửi tiền ủng hộ. Hình như 500k mình gửi trươc  chưa đến Hải khg biết đúng khg, trên trang nầy khg thấy báo, hay là báo chỗ nào khác nhỉ, mình mới nên cũng chưa hiểu lắm ng. tắc diễn đàn. Minh xin lỗi nếu có hỏi gì khg đúng. Nếu bạn nào có thể thăm H được xin cho mình biết, mình sẽ gửi tiền vì mình hiểu khó khăn và tốn kém lắm khi đi thăm H. Cám ơn.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #74 vào: 02-11-2011 19:36:23
Chào cả nhà

Hôm nay, Bymyside đã chuyển tiền CMTX 6 tháng từ bạn Banglangtim cho Hải. Nhờ Ken thông báo cho Vân biết nha

Chúc cả nhà sức khỏe

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #73 vào: 02-11-2011 10:43:21
Anh Pen ơi,

Anh đã chuyển tiền vào TK của Vân chưa ạ?

Chuyển xong anh thông báo lên đây em biết với nhé, để em gọi nói với gd.

Tks anh.