Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Yên Lập) - Em Hằng - Chạy thận  (Đã xem 23895 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #65 vào: 25-08-2020 22:05:14

Hết ngày 5/5/2017 sau khi tổng hợp các ý kiến của thành viên thì BQT sẽ đưa ra quyết định về hình thức cưu mang gia đình em Hằng trong thời gian tới.

Xin cảm ơn cả nhà .

Thân .
Tiếc quá, trường hợp này bị bỏ sót gần 3,5 năm rồi. Giờ không biết liên lạc lại với gia đình như thế nào.

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #64 vào: 28-04-2017 08:56:22
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Merci , Rausachdonganh , Levandinh và 1Nong_dan đã ghé thăm và cập nhật khá đầy đủ về tình hình cuộc sống của gia đình em Hằng .

Không biết tình hình học tập của các cháu Hương và Bình thế nào rồi ?

Nhờ các bạn hỏi thăm và cập nhật lại số điện thoại của em Hằng , Mẹ em Hằng và một vài hàng xóm gần nhà giúp ( nhắn tin cho 6x ) .

Đối với trường hợp này cá nhân 6x nhân thấy khu vực này chúng ta ít thành viên nên việc ghé thăm , cập nhật tin tức và hình ảnh khá khó khăn cho nên chúng ta nên chuyển sang hình thức CMKTX mỗi khi có thành viên thu xếp ghé thăm gia đình Hằng .

Mặt khác chúng ta hết sức lưu tâm tới việc học của 2 cháu bé để giúp đỡ, động viên kịp thời nhắm đảm bảo cho các cháu một tương lai tốt đẹp hơn - Việc này không phải có Tiền là giải quyết được .

Các bạn cho thêm ý kiến dùm .

Hết ngày 5/5/2017 sau khi tổng hợp các ý kiến của thành viên thì BQT sẽ đưa ra quyết định về hình thức cưu mang gia đình em Hằng trong thời gian tới.

Xin cảm ơn cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Merci

Trả lời #63 vào: 28-04-2017 02:00:53
hinh
« Sửa lần cuối: 26-08-2020 08:10:53 gửi bởi DucTai »

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi Merci

Trả lời #62 vào: 28-04-2017 01:52:45
Chào cả nhà! Thứ bảy, 22/04/2017, Merci cùng với các thành viên 1nong_dan, levandinh, rausachdonganh đã ghé thăm Hằng và gia đình.

Hằng vẫn một tuần ba lần đi chạy thận ở bệnh viện Cẩm Khê, cách nhà khoảng 30km. Hàng tháng, Hằng vẫn nhận đủ số tiền CMTX 500.000đ. Mẹ của Hằng vẫn khỏe, hai con của Hằng vẫn đi học đều.

Nhà có nuôi ít gà để làm kinh tế nhưng vì đà gà lớn không đều, to nhỏ khác nhau nên cũng khó bán. Hiện gia đình có khoảng 30 con gà đã có thể xuất chuồng nhưng vẫn chưa có đầu ra. Thành viên rausachdonganh cũng đang tìm cách xuất chuồng đàn gà lần này giúp gia đình Hằng.

Tiếp đó, rausachdonganh cũng đã cho gia đình mượn vốn với số tiền 1.000.000đ để mua gà nhỏ về nuôi cho cùng lứa, để sau này chúng lớn đều nhau sẽ dễ bán hơn.  Thức ăn cho gà là ngô cũng được rausachdonganh tạo điều kiện cung cấp cho. Sau này, đến thời điểm đàn gà xuất chuồng được thì thành viên rausachdonganh cũng sẽ tìm hướng lo giúp đầu ra. Nhưng để đến được thời điểm xuất chuồng đàn gà này cũng phải mất từ 5 tháng đến 6 tháng vì gà nuôi theo kiểu thả rông và không ăn thức ăn công nghiệp. Công việc chăn nuôi lần này thì Hằng sẽ chủ động liên lạc với bác 1nong_dan và rausachdonganh để mọi việc được diễn ra suôn sẻ.

Trước khi nhóm chia tay gia đình để ra về thì thành viên rausachdonganh cũng có gửi tặng gia đình một ít gạo để ăn. Đề xuất của nhóm là vẫn tiếp tục CMTX 500.000đ/tháng trong khoảng 6 tháng tiếp theo. Sau 6 tháng tới, thì nhóm sẽ tái xác minh lại và đưa ra đề xuất sau.

P/S: Bác TLC cũng vừa lên bài thông báo dừng CMTX cho Hằng. Vì vậy nhóm rất mong có sự hỗ trợ từ mọi người dành cho hoàn cảnh này. Cảm ơn nhiều! Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi TLC

Trả lời #61 vào: 27-04-2017 16:19:43
Chào cả nhà,

Sau gần 6 năm giúp đở TH này, TLC xin dừng CMTX . Xin chúc chị Hằng và 2 cháu có nhièu sức khoẻ và may mắn hơn trong cuộc sống.

@Vịt, nhờ em note lại.
Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #60 vào: 12-01-2017 10:17:54
Chào cả nhà.
1nong_dan đã liên lạc với Hằng và dc biết.
Từ ngày bố Hằng mất thì Hằng đã về quê , và hàng tuần đến bệnh viện huyện Cẩm Khê cách nhà 30km  để chạy thận, ko phải về bệnh viện tỉnh như trước nữa.
Hằng cho biết sức khỏe của Hằng cũng yếu nhưng vẫn cố gắng chăn nuôi thêm để nuôi hai con ăn học.
Hằng cho biết vẫn nhận dc 500k CMTX hàng tháng.

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #59 vào: 14-10-2015 00:41:08
Chào cả nhà.
Hằng nt báo cho 1nong_dan biết là Hằng vẫn nhận dc tiền CM từ các mạnh thường quân DD.
Em gửi lời cảm ơn nhiều đến các mạnh thường quân cùng cả nhà .
Hằng cho biết các con Hằng vẫn đi học,chỉ có Hằng là sức khoẻ yếu,vì em vừa phải mổ u ở bệnh viện nội tiết.

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #58 vào: 02-03-2015 22:10:09
Chào cả nhà.
Hằng báo tin cho 1nong_dan là em vẫn nhận dc CM hằng tháng đầy đủ,và nhờ 1nong_dan chuyển lời cảm ơn của mẹ Hằng tới các mạnh thường quân cùng cả nhà,đã giúp đỡ mẹ con Hằng trong luc hoạn lạn.

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #57 vào: 06-11-2014 12:49:06
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
Hằng bao tin cho 1nong_dan biết là em vẫn nhận dc đầy đủ tiền CM hàng tháng của các mạnh thường quân giúp.
Và em nhờ 1nong_dan chuyển tới các mạnh thường quân cùng cả nhà lời biết ơn và cảm ơn của mẹ con Hằng.
Hằng cho biết thêm:Sức khoẻ của Hằng thời gian cũng ko dc tốt,em yếu hơn trước nhiều.
Nhưng em vẫn nhờ 1nong_dan tìm kiếm cho em việc gì đó phù hợp với sức khoẻ của   em ,để em cố gắp làm thêm để có thêm thu nhập để nuôi hai con.
Hiện tại 1nong_dan cũng chưa tìm dc việc gì .
Cả nhà xem có cao kiến gì có thể giúp dc em Hằng việc này ko ạ .

Mong cho em Hằng kiếm được việc phù hợp để bớt khó khăn.

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #56 vào: 20-10-2014 08:29:25
Chào cả nhà.
Hằng bao tin cho 1nong_dan biết là em vẫn nhận dc đầy đủ tiền CM hàng tháng của các mạnh thường quân giúp.
Và em nhờ 1nong_dan chuyển tới các mạnh thường quân cùng cả nhà lời biết ơn và cảm ơn của mẹ con Hằng.
Hằng cho biết thêm:Sức khoẻ của Hằng thời gian cũng ko dc tốt,em yếu hơn trước nhiều.
Nhưng em vẫn nhờ 1nong_dan tìm kiếm cho em việc gì đó phù hợp với sức khoẻ của   em ,để em cố gắp làm thêm để có thêm thu nhập để nuôi hai con.
Hiện tại 1nong_dan cũng chưa tìm dc việc gì .
Cả nhà xem có cao kiến gì có thể giúp dc em Hằng việc này ko ạ .

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #55 vào: 15-07-2014 09:45:41
TLC đã viết:
Trích dẫn
Lâu rồi khg thấy update, khg biết tình hình TH sao rồi? nhất là 2 cháu bé con của Hằng. Mong mọi người sắp xếp thời gian thăm hỏi.
Cám ơn

Thay lời mẹ con Hằng cảm ơn bác TLC và Buti vì luôn luôn quan tâm giúp đỡ.
Do công việc nên 1nong_dan chưa đến thăm trực tiếp dc,nên chi hỏi thăm qua điện thoại.
Hằng cho biết vẫn nhận dc đầy đủ phần CM từ bác TLC hàng tháng,và khoản CMKTX từ Buti.
Hằng cho biết 2 cháu vẫn đi học bình thường.Cháu lớn học lớp 6 và đứa bé học lớp 4,cả hai cháu đạt học sinh tiên tiến.
1nong_dan .

Ngủ rồi TLC

Trả lời #54 vào: 25-06-2014 09:43:49
Lâu rồi khg thấy update, khg biết tình hình TH sao rồi? nhất là 2 cháu bé con của Hằng. Mong mọi người sắp xếp thời gian thăm hỏi.
Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #53 vào: 17-06-2014 14:33:45
Mình vừa chuyển CMKTX cho Hằng 500K, nhờ các bạn báo Hằng giúp nhé

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #52 vào: 17-06-2014 10:46:04
ngày 16/6 OG nhận được tin nhắn điện thoại của Chị Hằng

\\\"Anh em muốn nhờ anh viết giúp đỡ em một bài viết lên Diễn đàn, em mới đi mổ xơ vữa động mạch về do em lại bị viêm xương dduoi do đi lại đau nhức quá em muốn nhờ anh viết giúp đỡ em một bài em chẳng biết là em còn sống lâu để nuôi 2 đứa con ăn học nữa không, em cảm ơn anh\\\"

Trường hợp này OG đã xác minh và đã đề xuất phương án giúp đỡ hai đứa con của chị Hằng do lâu nay bận với công việc nên OG chưa thăm lại hoàn cảnh của chị Hằng được.

Mong cả nhà cùng chung ta giúp chị và hai em nhỏ..Thân mến

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #51 vào: 16-04-2014 22:07:31
be-buti đã viết:
Trích dẫn
Mình vừa ck cho Hằng  500k, các bác báo em Hằng giúp mình nhé

Hằng vừa báo cho 1nong-dan là Hằng đã nhận dc khoản bác chuyển rồi.
Hằng gửi lời cảm ơn đến bác Buti,TLC cùng cả nhà đã giúp em trong lúc khó khăn hoạn nạn em rất biết ơn.
Em cho biết em vừa đi mổ xơ vữa động mạch,nên dạo này sức khỏe yếu.