Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Tân Phú - Bà Lê Thị Lềnh - Vô Gia Cư  (Đã xem 13886 lần)

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #59 vào: 24-03-2014 22:27:08
Tối nay Moon ghé quán cơm chị Quý thì được biết cụ Lềnh đã mất trước tết vài tuần...
Mong cụ sớm siêu thoát..
Adidaphat....

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #58 vào: 22-10-2013 18:15:00
Vừa qua cụ Lềnh đã bị xe máy quẹt vào người, vì già yếu Cụ ngã đập đầu xuống đất làm xuất huyết não. Cụ nằm điều trị tại BV115 được 1 tuần thì đưa về nhà. Hiện tại có 1 người cháu ở quận 11 thuê 1 chỗ nằm ở nhà đối diện chỗ Cụ hay ở, còn người gây tai nạn hằng ngày vẫn đến cho Cụ ăn cháo. Tình trạng Cụ không ổn định, thở oxy và truyền nước.
Hiện tại Moon ko có đề xuất gì, Moon sẽ thường xuyên cập nhập tình hình sức khỏe của Cụ để mọi người theo dõi.
Số tiền 1.000.000đ của chị Dung Moon đã chuyễn cho chị Quý bán cơm (vì trời mưa to, đường ngập, cúp điện nên Moon ko thể chụp hình được cả nhà thông cảm)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #57 vào: 16-09-2013 00:04:50
Pen chuyển cho Fullmoon 1,050,000đ để nhờ bạn ấy gửi tới cụ Lềnh dùm Truongngocdung43 và Caycaudua dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #56 vào: 14-09-2013 17:36:34
Confirmed đồng ý chuyển tiền cho cụ Lềnh.

Thanks
Dung

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #55 vào: 15-08-2013 17:57:00
Thông tin mới chỉ nghe 1 chiều từ chị Quý, chưa có sự xác nhận của nhóm NamViet. Vịt nhờ Star2404 chuyển thông tin này đến nhóm NamViet nhưng chưa có phản hồi.

@ Truongngocdung43: nếu chị vẫn đồng ý chuyển 1tr gửi chị Quý khi chưa có xác nhận nhóm NamViet, thì quỹ sẽ chuyển cho fullmoon_107, chị ý kiến nhé.

fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn

Có một vấn đề mà khi Moon đến nói chuyện với chị Quý thì chị Quý rất khó chịu và tức giận. Cách 4 tháng kể từ khi nhóm NamViet ngừng cmtx, nhóm có nói với chị Quý là \\\"cứ cho Cụ Lềnh ăn rồi nhóm đến trả tiền\\\", nhưng khoảng thời gian không thấy ai đến gửi tiền lại cho chị, chị thì vẫn cho cụ ăn ( nếu chị ko đem cơm qua cho Cụ thì Cụ cũng đi qua để ăn cơm như thói quen và chị vẫn phải cho ăn) nếu tính ra khoản thời gian đó số tiền cũng đã hơn 2 triệu, trong suy nghĩ của chị Quý thì vẫn nghĩ diễn đàn mình \\\"xù\\\" tiền của chị. (tháng 8 nhóm NamViet ngừng cmtx nhưng chị Quý vẫn cho Cụ ăn đến hết năm)

truongngocdung43 đã viết:
Trích dẫn
Đề nghị xuất quỹ chuyển số tiền CMKTX của mình (1triệu) cho chị Quý để thanh tóan phần nào tiền ăn của cụ.
ThânDung

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #54 vào: 20-07-2013 16:47:42
Đề nghị xuất quỹ chuyển số tiền CMKTX của mình (1triệu) cho chị Quý để thanh tóan phần nào tiền ăn của cụ.

Thân
Dung

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #53 vào: 09-07-2013 09:18:37
Chào cả nhà...!!!
Vừa qua fullmoon có ghé chỗ cụ Lềnh và chị Quý bán cơm để hỏi thăm sức khỏe của Cụ. Hiện Cụ vẫn sống trên vỉa hè đường Tô Hiệu_ quận Tân Phú, nếu trời mưa thì Cụ vào ở nhờ nhà bán ve chai đối diện. Cụ có dấu hiệu bị bệnh người già, ít biết những việc xung quanh
 Vài tháng nay Moon thường xuyên thấy Cụ ngồi xin tiền ở các ngã tư, còn anh con trai thì làm dân phòng của phường Hiệp Thành. Lâu lâu có một vài người đi ngang qua có cho Cụ ít tiền và đồ ăn, chứ chưa có MTQ nào giúp đỡ cụ thường xuyên
Có một vấn đề mà khi Moon đến nói chuyện với chị Quý thì chị Quý rất khó chịu và tức giận. Cách 4 tháng kể từ khi nhóm NamViet ngừng cmtx, nhóm có nói với chị Quý là \\\"cứ cho Cụ Lềnh ăn rồi nhóm đến trả tiền\\\", nhưng khoảng thời gian không thấy ai đến gửi tiền lại cho chị, chị thì vẫn cho cụ ăn ( nếu chị ko đem cơm qua cho Cụ thì Cụ cũng đi qua để ăn cơm như thói quen và chị vẫn phải cho ăn) nếu tính ra khoản thời gian đó số tiền cũng đã hơn 2 triệu, trong suy nghĩ của chị Quý thì vẫn nghĩ diễn đàn mình \\\"xù\\\" tiền của chị. (tháng 8 nhóm NamViet ngừng cmtx nhưng chị Quý vẫn cho Cụ ăn đến hết năm)

Một vài thông tin gửi đến cả nhà, mong mọi người cho ý kiến về TH của Cụ Lềnh.

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #52 vào: 05-05-2013 23:00:50
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Vì lý do cá nhân nên Moon ko thể theo dõi được TH cụ Lềnh, mong các thành viên trong CLB XMMN tái xác minh và có đề xuất cụ thể
Thân...

Thấy em \\\"tái xuất\\\" lại một thời gian rồi, em có thể sắp xếp tái xác minh trường hợp này được không? Tiền CMKTX của Cụ vẫn còn nằm trong Qũy và xem có cần giúp đỡ gì không. (Sắp xếp rồi nhắn chị với nhé)

Cảm ơn em.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #51 vào: 28-01-2013 12:10:03
Vì lý do cá nhân nên Moon ko thể theo dõi được TH cụ Lềnh, mong các thành viên trong CLB XMMN tái xác minh và có đề xuất cụ thể
Thân...

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #50 vào: 28-01-2013 11:35:07
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
@Moon: thanks e đã cập nhật tin tức, vậy theo e có cần tiếp tục CMTX TH cụ Lềnh nữa ko để kêu gọi sự tiếp sức của mọi người :)

Moon ơi cho ý kiến TH này nhé. Nếu bản thân em không đưa ra được đề xuất thì em nên trả lời trên DD để mọi người thu xếp tái xác minh lại cùng em. Thanks Moon.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #49 vào: 19-11-2012 14:50:58
@Moon: thanks e đã cập nhật tin tức, vậy theo e có cần tiếp tục CMTX TH cụ Lềnh nữa ko để kêu gọi sự tiếp sức của mọi người :)

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #48 vào: 19-11-2012 13:47:10
Chào cả nhà.
vừa qua fullmoon có ghé thăm cụ Lềnh, cụ vẫn sống trên vỉa hè, mới có 1 MTQ tặng cụ cái gường tre nên cụ ko còn nằm nệm nửa. Qua trao đổi với chị phục vụ quán cơm đối diện thì được biết nhóm NamViet đã ngừng cmtx cho cụ được 3 tháng rồi.
Mong cả nhà cho ý kiến TH cụ Lềnh.
Thân.

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #47 vào: 06-08-2012 14:18:39
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
truongngocdung43 đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn Fullmoon. Sáng nay mình cũng mới vừa chuyển vào quỹ CMKTX cho penguin 1mil để cho bà Lềnh đi khám chữa bệnh. Mọi người giúp mình điều phối. Xin cảm ơn.
Dung

Quỹ đã nhận được 1.000.000đ của bạn truongngocdung43. Có bạn nào xung phong đưa cụ đi khám bệnh không để quỹ chuyển tiền. Cảm ơn trước hén.

Dear cả nhà,

Được biết khỏan tiền CMKTX (dùng để chữa bệnh) mình gửi cho bà Lềnh vào tháng 7 năm 11 vẫn chưa được sử dụng. Xin thủ quỹ cứ giữ khỏan tiền này để chi cho bà Lềnh khi nào hữu sự nhé.

Cảm ơn
Dung

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #46 vào: 21-03-2012 21:46:19
Chào cả nhà.
Trưa qua.lehung,anh kimbang,Mooon va bạn Tuyết Hằng,đã ghé thăm lại cụ Lềnh.
Khi nhóm vừa ghé đến thăm thì cụ vừa ăn trưa xong.Sức khỏe cụ hiện nay khá tốt.đi đứng nhanh nhẹn hơn.
chị Qúy cho bt mỗi ngày những người qua đường vẫn thường ghé thăm và cho cụ quà bánh.Vì người con trai vẫn hay bám vào cụ mà lấy tiền nên nếu có cho gì thì mọi người sẽ mua hẳn đồ ăn đem đến .
Hiện các anh nhóm Namviet vẫn thường xuyên ghé thăm và CMTX 600k cho cụ đầy đủ.nhóm đã cảm ơn chị Qúy đã quan tâm và đồng hành cùng diễn đàn để giúp đỡ cho cụ.vài dòng cập nhật cho cả nhà rõ

nhóm nói chuyện với chị Qúy

cụ Lềnh và người con trai

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #45 vào: 04-03-2012 21:08:05
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Fullmoon_107: em xác nhận lại mức CMTX của cụ Lềnh là 600.000đ từ Bibong (300.000đ) và người bạn của Start (300.000đ) thay thế chị truongngocdung43 hay chỉ có 300.000đ từ Bibong và bắt đầu từ tháng nào?. Thanks em.

Phần cmtx 600.000đ này là của nhóm NamViet chị....
start2404 đã viết:
Trích dẫn

Một người quen nhờ start2404 đăng ký giúp 300,000đ/tháng. Bắt đầu từ tháng 01.2012.
start2404 sẽ chuyển tiền tháng 1 cho anh FullMoon trong tuần này.
Trân trọng.

Vấn đề này em nói rõ tý nhé start, vì a ko nhận dc khoản của em chuyển.