Tác giả Chủ đề: Bảo Bình, Cẩm Mỹ - Cụ Thương - Nghèo bán vé số  (Đã xem 7592 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #37 vào: 04-12-2013 23:29:23
Xin lỗi cả nhà,
Yugi quên up ảnh giúp chị lephung tháng trước khi trao tủ cho cụ Thương :P

Căn nhà của cụ Thương ở Cẩm Mỹ

Cụ Thương và chị gái

Các vật dụng trong nhà cụ

Chiếc tủ trao tặng cho cụ dùng để bán thuốc lá và vé số

Cụ Thương nhận tiền CMKTX

Ngủ rồi nmttra

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 22-11-2013 19:58:09
Mình nghĩ là moị ngươì trên dd giúp cụ tới đây là đươc rồi.  Còn lại cụ phải tự lo thôi.  Cám ơn moị ngươì

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #35 vào: 22-10-2013 19:52:22
Tuần trước mình lại Mỹ Xuân thì tình cờ gặp bà Thương thì nghe bà nói mới bán được hai , ba hôm nên không bán được nhiều và quay lại Mỹ Xuân thuê phòng trọ mới và bán vé số tiếp  :(  . Sau khi trao đổi với bác Thongpc , lephung thì giờ mình chịu rùi , kệ bà Thương làm gì thì làm . Còn cả nhà nghĩ sao ???

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #34 vào: 16-10-2013 10:11:45
Và ngày hôm sau mình và lephung đã ghé thăm và mua một cái tủ bán thuốc lá nhỏ giá 400k , sau đó đưa đến tại nhà của bà Thương ở Cẩm Mỹ và đưa số tiền còn lại là 500k cho bà để bà mua thuốc . Bà Thương tuổi đã cao giờ về nhà thì anh rể ( ông Hai Phang ) của bà cũng mừng là nếu có chuyện gì xẩy ra thì đều có anh chị em còn chị gái của bà Thương hơi lãng nên không nghe được nhiều . Lephung có cho chị gái của bà Thuông 100k .

Ông Hai Phang

Chị gái của bà Thương

Hóa đơn mua tủ

Hình ảnh trao tủ thuốc nhờ lephung up lên dùm .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #33 vào: 16-10-2013 09:54:50
Hình ảnh lúc bà Thương chuyển về Cẩm Mỹ :

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #32 vào: 10-10-2013 09:18:25
Hôm qua bà Thương nhắn với bác Thongpc là sáng nay bà về Cẩm Mỹ . Sáng này mình đã ghé thăm bà Thương và bà đã về Cẩm Mỹ do đứa cháu đưa về cùng với một bác xe ôm chở đồ đạc vì đồ đạc nhiều . Sau khi trao đổi với bác Thongpc nên mình đã trích 150k trả tiền xe ôm cho bà . Số còn lại khoảng trong vòng 1 tuần mình sẽ xuống Cẩm Mỹ mua tủ thuốc cho bà .
** Bạn nmttra và cả nhà cho ý kiến !!!!!!!!
Hình ảnh mình sẽ cập nhật sau .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #31 vào: 01-10-2013 10:25:59
Trước lúc tổ chức trung thu ở Đồng Nai mình có ghé thăm bà Thương và nghe bà lại nói là qua trung thu thì bà sẽ về Cẩm Mỹ . Đến sau trung thu mình ghé qua mấy lần nhưng không gặp bà .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #30 vào: 11-08-2013 11:03:54
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Quỹ chuyển tiền có ghi nội dung chuyển cho hoàn cảnh nào, bạn chịu khó check sao kê tài khoản bạn nhé.

Sorry cả nhà . Mình đã check và đã nhận 1000k . Để mình tìm hiểu thế nào rùi mình sẽ trả nợ cho bà Thương , có gì mình sẽ cập nhật sau .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #29 vào: 09-08-2013 13:16:43
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Vừa rùi có nhận được 1000k không biết có phải là tiền cho bà Thương không nhỉ ? vì tìm mãi không thấy Pen cập nhật .

Quỹ chuyển tiền có ghi nội dung chuyển cho hoàn cảnh nào, bạn chịu khó check sao kê tài khoản bạn nhé.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #28 vào: 09-08-2013 11:21:33
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Pen chuyển tới MyDarling 1,000,000đ của nmttra để nhờ MyDarling trả nợ tiền thiếu đại lý vé số cụ Thương dùm.
Nhờ MyDarling trực tiếp thanh toán tiền nợ và cập nhật biên nhận dùm.

Thân.

Vừa rùi có nhận được 1000k không biết có phải là tiền cho bà Thương không nhỉ ? vì tìm mãi không thấy Pen cập nhật .
Hôm nay mình ghé thăm bà Thương . Nghe bà nói vừa mới đi BV về được vài hôm , bà nói bác sỹ nói bệnh gì về tim ấy . Mình có hỏi giấy tờ khám bệnh ở đâu cho xem tý thì bà nói hôm trước có một chị gì ở xã Hắc Dịch đưa lên SG và nghe bà nói do bà nhiều lúc lú lẫn nên chị ấy cầm hết và không xem được giấy tờ bệnh án , mình cũng có nói nhà chị đó ở đâu để mình đến nhưng bà nói bà cũng không biết vì chị đó thương tình nên ra phòng trọ đưa bà đi  . Mình có nói với bà là khi nào chị đó tới thì nói để giấy tờ bệnh án ở gần bà để hôm sau mình đến xem  . Hôm trước chị công an cho bà 1000k nhưng bà đã trả phòng trọ và chi tiêu ăn uống rùi. Cũng mấy ngày qua bà bị bệnh nên không đi bán vé số được . Và cũng nghe bà nói là cuối tháng này bà sẽ về Cẩm Mỹ .
Thứ hai tuần sau bà đi SG tái khám . Có bác nào rãnh rỗi thì ghé thăm bà dùm nhé . Số điện thoại của bà là [hide]01675876586[/hide]
Sáng nay mình có hỏi bà đại lý vé số mà bà đang nợ là ở đâu , sau đó mình ra chỗ đại lý nhưng không gặp được chủ đại lý nên mình đã hẹn chiều tối nay sẽ gặp và trao đổi . Có gì chiều nay mình và bác Thongpc sẽ đi gặp và đưa bà Thương đi gặp luôn .  Có gì mình và bác Thongpc tìm hiểu kỹ càng rùi mới trả nợ vé số . rùi cập nhật cho cả nhà .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #27 vào: 15-07-2013 13:13:36
Chào cả nhà!

Pen chuyển tới MyDarling 1,000,000đ của nmttra  để nhờ MyDarling trả nợ tiền thiếu đại lý vé số cụ Thương dùm.

Nhờ MyDarling trực tiếp thanh toán tiền nợ và cập nhật biên nhận dùm.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #26 vào: 13-07-2013 11:32:30
nmttra đã viết:
Trích dẫn
Nhưng cho mình hỏi là nếu cô C.A chưa đưa tiền cho cụ vậy là hiện tại cụ vẫn còn nợ tiền đại lý vé số đúng không? Nếu vậy sao không lấy khoảng tiền mình đã chuyển để trả nợ vé số trước, trả nợ rồi thì tiền lời bán vé số hằng ngày sẽ tăng lên 1 chút.

Nghe bà nói là hiện chị công an xã đang đi du lịch nên chưa đưa tiền được . Nếu theo như bạn nmttra nói thì hôm sau mình sẽ gặp trực tiếp bên chủ đại lý để thực hiện những việc như bạn nói .

Ngủ rồi nmttra

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 12-07-2013 09:55:18
Cám ơn MyDarling đã cập nhật tin tức cụ Thương. Nhưng cho mình hỏi là nếu cô C.A chưa đưa tiền cho cụ vậy là hiện tại cụ vẫn còn nợ tiền đại lý vé số đúng không? Nếu vậy sao không lấy khoảng tiền mình đã chuyển để trả nợ vé số trước, trả nợ rồi thì tiền lời bán vé số hằng ngày sẽ tăng lên 1 chút. Sau khi cô C.A kia về nếu vẫn muốn giúp cụ thì cũng sẽ cho cụ 1 khoản tiền làm vốn.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #24 vào: 05-07-2013 17:29:45
Hôm qua mình có ghé thăm bà Thương . Nghe bà nói là hiện giờ người chủ nhà trọ nói bà ở lại thì bà chủ nhà trọ sẽ cho ở trọ chỉ lấy 1 nửa giá phòng trọ và cho bà ngồi bán vé số , thuốc và 1 số thứ lặt vặt ở trước nhà của chủ nhà trọ ( chỗ này nghe bà nói là chủ nhà trọ không cho thuê mặt bằng mà chỉ cho bà mượn thui ) . Cho nên bà Thương không về .
Hôm trước chị công an xã nói cho tiền nhưng giờ nghe bà nói là do hiện tại chị công an đang đi du lịch nên chưa đưa tiền được .
Mình có hỏi bà là nếu giờ bà ở lại và khi nào bà về thì bà nói có lẽ tết này về luôn .
Mình đã trao đổi với bác Thongpc thì bác ấy nói là giờ cũng chẳng biết thế nào nên mong cả nhà cho ý kiến !!!
Thân

Ngủ rồi nguyenphuonghienntcm

Trả lời #23 vào: 21-06-2013 20:25:13
Chào cả nhà!
Cảm ơn bạn nmttra, và mydaring đã giúp cụ có vốn để có thể mở gian hàng nho nhỏ kiếm sống qua ngày.
 Cảm ơn cô công an đã giúp cụ Thương trả nợ để cụ có thể về quê,
và ước muốn mở 1 tủ thuốc nhỏ ở quê nhà cũng sắp được thực hiện. Hi vọng cả nhà tiếp tục chung sức để cụ có thể có 1 ít vốn buôn bán kiếm sống qua ngày.

Còn về nguồn gốc số nợ đó ngày mai nhóm xuống giúp cụ chuyển đồ về quê sẽ tìm hiểu ký hơn để cả nhà cùng biết.
về việc nhóm XM đề xuất khoảng 2 triệu để cụ có tủ và thuốc lá, vé số bán kiếm sống hàng ngày nhóm sẽ tìm hiểu kỹ sau đó thông qua và có phương án cụ thể.

Ngày mai NPH xuống cùng My Darlinh và anh Thongpc sẽ tìm hiểu kỹ hơn và có phương án cụ thể để giúp cụ sao cho hiệu quả nhất?
NPH rất mong cả nhà tiếp tục chung sức để cụ có thể thực hiện ước muốn của mình.
Ngày mai cụ chuyển đồ về quê bạn nào ở gần, có thời gian thì đến giúp cụ 1 tay.
Thân!.