Tác giả Chủ đề: Đồng Nai - Cha con Bé Thảo - TP Biên Hòa  (Đã xem 10145 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #20 vào: 24-04-2012 12:05:01
Chiều hôm qua mình đã ghé thăm hai cha con bé Thảo nhưng cách đây 1 tháng hai cha con bé Thảo chuyển đến chỗ ở khác cách chỗ cũ khoảng 1 cây . Chỗ mới cũng chỉ là một ngôi nhà cũ đã bị đập nát chỉ còn 1 phòng nên họ cho ở và chỉ trả tiền điện hàng tháng mà thui .
Anh Tuấn bị bệnh nên thỉnh thoảng ai gọi việc gì thì làm , trước đây anh Tuấn đi bán vé số nhưng do nợ nần người ta nên đã lấy vốn về trả nợ và không bán nữa .
Bé Thảo ngày càng học giỏi , năm nào cũng đạt học sinh giỏi . Hàng năm bé Thảo được quỹ bảo trợ tặng học bổng \\\"vượt khó học giỏi\\\" là 900k . Bên cạnh đó hàng tháng cũng được một nhóm từ thiện Biên Hòa H2H giúp 500k .
Thiết nghĩ , cả nhà mình có thể giúp anh Tuấn một khoản để anh Tuấn hàng ngày đi bán vé số .
Đây là số điện thoại mới của anh Tuấn : 0907313582 .
Hình ảnh :

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #19 vào: 16-04-2012 08:44:57
Xin chào cả nhà!
 Mình gọi đt số 01244795673 nhưng số máy này không liên lạc được.Rất mong bạn Mydraling nếu có thể thì ghé thăm gia đình xem hai cha con bé Thảo hiện giờ sống ra sao nhé!Cảm ơn bạn rất nhiều!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #18 vào: 11-08-2011 20:40:22
Vừa rùi mình có ghé qua chỗ ở của hai cha con bé Thảo . Lúc đến cha của bé Thảo đang đi làm thuê ở nhà chỉ có bé Thảo và mẹ của bé Thảo mới ở Huyện Vĩnh Cửu - Đồng Nai về thăm chồng ( cũ ) và con . Như trên đã nói là mẹ của bé Thảo đã có chồng ở Vĩnh Cửu và ở nhà làm may mặc . Theo như mẹ bé Thảo kể là trước đây hay đến giờ mẹ bé Thảo bị bệnh cần đến số tiền lớn để chữa trị may nhờ người chồng hiện tại giúp và kể từ đó mới lấy chồng thứ hai .
Hiện nay hai cha con bé Thảo không ở túp lều như trước nữa do chủ đất đã bán cho người khác làm nhà nên cách đó một đoạn có 1 gia đình đã thương tình và cho ở thuê một phòng với giá 300k/tháng .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 20-04-2011 00:46:18
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Đề xuất trên của bạn không phù hợp với mục đích cho vay của Heartbank của DD. Theo đề xuất của bạn thì cha con bé Thảo sẽ trả nợ heartbank bằng cách nào?. Cảm ơn bạn đã cập nhật tình hình nhà bé Thảo.

Thân.

Nếu cả nhà cho mượn để cha con bé Thảo lại đưa đi gửi ngân hàng và hàng tháng lấy lãi suất để phụ lo đời sống và làm ăn . Sau một thời gian nếu hai cha con khá lên thì mình rút lại số tiền mà hai cha con đã mượn . Hai cha con sẽ trả nợ chính bằng số tiền mà đã gửi vào ngân hàng lúc đầu đó . ( Mình đã làm là chỉ để hai cha con nhận lãi suất chứ không cho hai cha con nhận nguồn vốn đã gửi ) .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #16 vào: 20-04-2011 00:06:39
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Thế nhưng nguyện vọng của anh Tuấn là nếu cả nhà giúp đỡ thì có thể giúp đỡ bằng 2 phương án sau :
- Cho một ít tiền gửi ngân hàng để hàng tháng nhận lãi phụ giúp cho bé Thảo .
 - Thuê nhà trọ cho hai cha con ở .

Về phương án là cho 1 ít tiền thì theo mình nghĩ là cả nhà có thể cho 2 cha con mượn tiền giống như Heart Bank nhưng số tiền đó sẽ được gửi vào ngân hàng để hàng tháng hai cha con chỉ nhận lãi mà thui .
Mình xin cập nhật tình hình như thế , cả nhà xem thế nào có thể giúp đỡ cho hai cha con bé Thảo .

Chào My Darling,
Quỹ Heartbank chỉ cho các hoàn cảnh khó khăn vay để buôn bán, chăn nuôi, trồng trọt... dựa trên sức lao động của họ, gọi chung giúp cần câu, để từ cần câu đó hoàn cảnh khó khăn thoát nghèo, tự lo cho cuộc sống của mình, và không cần CMTX.

Đề xuất trên của bạn không phù hợp với mục đích cho vay của Heartbank của DD. Theo đề xuất của bạn thì cha con bé Thảo sẽ trả nợ heartbank bằng cách nào?. Cảm ơn bạn đã cập nhật tình hình nhà bé Thảo.

Thân.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #15 vào: 19-04-2011 22:47:52
2Lúa đã viết:
Trích dẫn
cuong.nguyen đã viết:
Trích dẫn
Có thể lên kế hoạch giúp gia đình bé gia cố căn nhà được ko các anh chi nhỉ?

Ý kiến hay quá! Khi nào khởi sự, tôi xin phụ trợ một tay!
2Lúa

Gửi 2 bạn ! Mình đã đến gặp anh Tuấn bố của bé Thảo và đã biết được rằng phần đất đó của một người gửi lại cho bà chị của anh Tuấn và người đó đang ở nước ngoài làm chủ nhưng khu đất đó ở trong diện giải tỏa nên cũng chưa biết khi nào thì ngôi nhà sẽ bị di dời nên theo mình nghĩ là không nên gia cố căn nhà làm gì . Thế nhưng nguyện vọng của anh Tuấn là nếu cả nhà giúp đỡ thì có thể giúp đỡ bằng 2 phương án sau :
- Cho một ít tiền gửi ngân hàng để hàng tháng nhận lãi phụ giúp cho bé Thảo .
 - Thuê nhà trọ cho hai cha con ở .

Về phương án là cho 1 ít tiền thì theo mình nghĩ là cả nhà có thể cho 2 cha con mượn tiền giống như Heart Bank nhưng số tiền đó sẽ được gửi vào ngân hàng để hàng tháng hai cha con chỉ nhận lãi mà thui .
Mình xin cập nhật tình hình như thế , cả nhà xem thế nào có thể giúp đỡ cho hai cha con bé Thảo .

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #14 vào: 14-04-2011 20:32:04
2Lúa đã viết:
Trích dẫn
cuong.nguyen đã viết:
Trích dẫn

2Lúa

Nếu các bác muốn giúp thêm gia cố ngôi nhà cho hai cho con bé Thảo thì để mình về trực tiếp hỏi xem người ta có cho hai cha con dựng nhà ở đó có lâu không vì là đang ở trên đất người ta .

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 29-03-2011 23:09:38
cuong.nguyen đã viết:
Trích dẫn

2Lúa

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #12 vào: 17-03-2011 23:00:01
Hôm nay mình đã ghé thăm và trao quà cho hai cha con bé Thảo ở Biên Hòa . Đến lúc 17h thì bé Thảo mới đi học về và thấy anh Tuấn đang ăn cơm hộp . Tết vừa rùi mẹ bé Thảo cũng có ghé thăm hai cha con dù mẹ bé Thảo đã đi lấy chồng khác . Và bảo hiểm y tế mà phường đã làm cho hai cha con rồi , anh Tuấn hiện nay đang bị bệnh và cũng đang uống thuốc mà bác sỹ nói là phải ở bệnh viện điều trị nhưng anh Tuấn không ở bệnh viện vì phải về chăm sóc cho bé Thảo nên ở nhà uống thuốc hàng ngày . Hiện tại thì đã hết thuốc và giấy tờ khám bệnh thì anh Tuấn để đâu không tìm thấy .

Chiếc xe cup81 này vừa đổi chiếc minkho

BHYT của 2 cha con mà Phường mới làm

Chiếc xe đạp mà nhà trường tặng cho bé Thảo

Tập thể lớp 6 mà bé Thảo đang học

Mẹ và bé Thảo lúc xưa

cuong.nguyen đã viết:
Trích dẫn

Ý kiến hay đó bác cuongnguyen à .
Sau đây là số điện thoại của anh Tuấn 01244795673 ( cả nhà có thể gọi hỏi thăm hai cha con ) .

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #11 vào: 19-09-2010 23:22:55

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #10 vào: 19-09-2010 22:04:36
Nhân ngày trung thu sắp tới , hôm qua ngày 18/8 mình đã ghé thăm và tặng quà trung thu cho bé Thảo . Bây giờ trong nhà bé Thảo cũng có một số đồ dùng như cái quạt và tivi cũ nghe nói là do anh Sơn bên nhóm mình đã đưa đến cho , thấy có một cái bếp ga mini . Đồng thời khi trời mưa thì một nửa \\\"cái nhà\\\" bị giột còn nửa bên giường thì không bị .
Sau đây là một số hình ảnh quanh nhà còn hình ảnh trao qua thì mình chưa lấy ra được nên chưa up lên được , mong các bạn thông cảm nha .

Chiếc bếp cũi

Đây là cái chăn đang phơi nhưng gặp mưa

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #9 vào: 29-07-2010 21:34:23
Hai cha con nhà bé Thảo có lần mình đã gặp khi cả hai cha con nhà bé Thảo đi bán vé số .

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 27-07-2010 13:59:28
Mời các bạn quan tâm đến trường hợp này xem cập nhật ở đây:
http://www.h2h.vn/forum/showthread.php?t=13524&page=5

Thông tin tạm là thế này - copy từ thông tin thăm cha con bé Thảo của dđ H2H vào ngày 16/6/2010:
- Nhóm bạn dđ H2H.com vẫn đang CMTX trường hợp này 500K/tháng.
- Anh Tuấn đã làm được CMND (mừng cho họ)
- Bé Thảo vừa hoàn thành chương trình lớp 5 và sang năm học mới sẽ vào học cấp 2 trường THCS Tân Bửu.
Chú Tuấn đã nới rộng \\\"nhà\\\" ra thêm bằng các tấm tôn, bạt và ván nên \\\"nhà\\\" trông có vẻ rộng rãi hơn. Ngoài ra chú cũng đã sắm sửa thêm được nồi cơm điện nên việc nấu cơm cũng đỡ vất vả hơn (không còn phải dùng bếp củi nữa).
Chú Tuấn cũng đã làm được CMND và nhập chung hộ khẩu với một người bà con ở Bình Dương.

Chi tiết về quỹ dành cho gia đình bé Thảo được cập nhật tại : http://www.h2h.vn/forum/showthread.p...6275#post76275

Cảm ơn Chương & các bạn bên H2H đã theo sát trường hợp này.

Nếu có dịp Thanh sẽ ghé thăm họ & cập nhật thêm.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #7 vào: 12-05-2010 23:59:12
ductri đã viết:
Trích dẫn
Cám ơn chị Nike và anh Thaidzuy. Vậy diễn đàn mình đã cưu mang hai cha con em Thảo như thế nào rồi anh chị hé. Em cũng mong muốn được tham gia cưu mang cho trường hợp này.
(chị Nike và anh Thaidzuy thức khuya dữ há  :P  )

Chào ductri:

Mọi việc vẫn chờ cha bé Thảo làm giấy CMND.

Việc CMTX thì đã có các thành viên nhóm khác lo giùm, hiện tại NTCM chưa phải làm việc này.

(Thức khuya chuyển bài theo \\\"lệnh\\\" của ductri và NikeCRCC đó  :dry: )

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ductri

Trả lời #6 vào: 12-05-2010 23:52:08
Cám ơn chị Nike và anh Thaidzuy. Vậy diễn đàn mình đã cưu mang hai cha con em Thảo như thế nào rồi anh chị hé. Em cũng mong muốn được tham gia cưu mang cho trường hợp này.
(chị Nike và anh Thaidzuy thức khuya dữ há  :P  )