Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Chị Liên - U não  (Đã xem 16409 lần)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #41 vào: 10-05-2012 21:41:07
Mừng cho chị Liên đã khoẻ hơn và cuộc sống cũng dễ thở hơn!

CMTX cho TH này có bạn Saocat. Lâu rồi không thấy bạn vào DĐ. Tổ ĐP quyết định ngừng CMTX TH này. Vậy xin hỏi ý kiến của bạn saocat?

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #40 vào: 04-05-2012 10:47:36
Chào cả nhà.
sau khi có thông tin tái xác minh của các bạn về tình hình của chị Liên,và cũng như ý muốn của chị muốn san sẻ sự giúp đỡ của mình cho những hoàn cảnh khác khó khăn hơn.đề xuất của nhóm tái xác minh là ngưng CMTX và sẽ ghé thăm tùy theo tình hình của chị mà sẽ điều chỉnh thích hợp.
Vậy các anh ,chị MTQ đang CMTX cho chị Liên cho biết ý kiến ah. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #39 vào: 20-04-2012 22:14:09
Hi cả nhà ! Tới thăm chị thấy sức khoẻ chị cũng tốt và tinh thần thoải mái rất nhiều, trong câu chuyện em cũng có hỏi thăm về kinh tế gia đình chị hiện nay có khó khăn gì không, nhưng chị cho biết, nếu cứ đều việc và tăng ca như hiện nay thì mỗi tháng chị cũng được #  
3.700k-->4000k/ tháng và với mức thu nhập như vậy cũng đủ chi tiêu cho hai mẹ con mỗi tháng. Nên em nghĩ hiện tại chúng ta cũng không cần thiết phải CMTX trường hợp này mà chỉ cần lâu lâu tới thăm để biết tình hình sức khoẻo của Mẹ con chị là được.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #38 vào: 16-04-2012 23:16:41
Cám ơn phale và các bạn đã ghé thăm và cập nhật tình hình của chị Liên cho cả nhà bt.
 Sau khi thăm lại các bạn có đề xuất về khoản CMTX hiện nay như thế nào ko Phale.? :)

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #37 vào: 16-04-2012 22:19:16
Hôm qua PhaLe và bạn Xuân bên nồi cháo có tới thăm gia đình chị Liên như đã hẹn trước, gặp được mọi người bên dđ chị rất vui và gửi lời hỏi thăm tới mọi người, chị cho biết sức khỏe của chị dạo này đỡ được # 60-70% so với trước đây rất nhiều, vì có người bà con ở ngoài Hà Nội làm Bác sĩ nên năm ngoái chị có ra đó chữa trị # hơn nửa năm, các BS ngoài đó nói chị không phải mổ mà chỉ đốt tia laze cho khối u teo lại là có thể ổn định. Bây giờ vào trong này một năm chị phải lên bệnh viện Uông Bướu hai lần để kiểm tra lại và lấy thuốc về uống. Hiện tại sức khỏe chị cũng tốt nên công việc ở công ty may ổn định hơn trước đây, một ngày chị đi làm từ 7h sáng đến 8h tối mới về, đứa con gái cả thì về quê ở với bà ngoại để học xong trương trình Phổ Thông, còn trong này bé thứ hai đang học lớp 7 vì học trường gần nhà nên em tự đi về được không cần phải đưa rước. Hiện tại cuộc sống của hai mẹ con chị cũng tạm ổn định và đỡ khó khăn hơn trước rất nhiều. Mong cho chị luôn khỏe mạnh và một tinh thần thỏa mái để luôn là chỗ dựa cho các con.

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #36 vào: 13-04-2012 21:37:37
Hôm qua PhaLe có gọi cho chị Liên để hẹn tới thăm gia đình chị, nhưng vì ngày nào chị cũng đi làm đến 9h tối mới về và có chiều chủ nhật ngày (15/4) chị mới được nghỉ nên hôm đó Le mới tới được. Có ai đi cùng PhaLe được thì hẹn mọi người chiều chủ nhật nha.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #35 vào: 11-04-2012 10:56:40
Chào cả nhà.
do TH này chị Liên đi làm về rất tối(hơn 9g tối),nên đến nay nhóm Sài Gòn vẫn chưa thăm lại chị đc.
Vừa rồi lehung đã có nhờ thành viên Phale ở gần thu xếp ghé thăm chị.
cả nhà chờ tin nhé.
Phale ơi,chờ tin cập nhật của em đấy nhé. :)

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #34 vào: 01-01-2011 16:30:47
@SaoCat: Cậy cục mãi mình mới liên lạc được với mẹ con chị Liên. Chị đã xác nhận là mỗi tháng có nhận đủ 150k bạn gửi & gửi lời cảm ơn bạn cùng các anh chị em NTCM. Chị vẫn đi làm, tối 9h mới có nhà
Thân mến!

Ngủ rồi saocat

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 14-11-2010 11:58:41
Xelan90 đã viết:
Trích dẫn
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
SaoCat Đã Viết.
 Saocat xin đăng ký CMTX chị Lê thị Liên bị U não, hiện đang ở Linh Trung 2 - Thủ Đức. Hàng tháng saocat sẽ gởi 150.000 VNĐ vào tài khoản của chị Liên, bắt đầu từ hôm nay 13/09/2010 (đã gởi)

Thanks SaoCat tiếp tay giúp gđ Chị Liên

Chị Liên đã nhận được CMTX th9 của SaoCat lâu rồi & chị í gửi lời cảm ơn đến SaoCat cùng anh chị em NTCM

Thanks bạn đã cập nhật.
Hôm nay saocat đã chuyển tiền tháng đợt 3 cho chị Liên.
Chúc mọi người cuối tuần :)  vui vẻ

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #32 vào: 30-09-2010 11:34:30
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
SaoCat Đã Viết.
 Saocat xin đăng ký CMTX chị Lê thị Liên bị U não, hiện đang ở Linh Trung 2 - Thủ Đức. Hàng tháng saocat sẽ gởi 150.000 VNĐ vào tài khoản của chị Liên, bắt đầu từ hôm nay 13/09/2010 (đã gởi)

Chị Liên đã nhận được CMTX th9 của SaoCat lâu rồi & chị í gửi lời cảm ơn đến SaoCat cùng anh chị em NTCM

Ngủ rồi vanbientvh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #31 vào: 19-09-2010 23:06:16
vanbientvh xin chân thành cảm ơn anh chị em NTCM thời gian qua đã giúp chị Liên , xin cảm ơn những tấm lòng vàng xin cảm ơn những trái tim đầy nhân ái , vanbientvh chúc gia đình luôn an lành !

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #30 vào: 13-09-2010 16:52:22
SaoCat Đã Viết.

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #29 vào: 08-09-2010 09:59:49
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đã chuyển 2.000.000đ của Ductri giúp chị Liên vào Tk chị. Nhờ anh Sunyata báo với chị Liên kiểm tra tk giúp nhé. Tks anh.

Chị Liên đã thông báo cho Xelan biết đã nhận được 2tr của quỹ chuyển vào TK chị ấy rồi & chị ấy gửi lời cảm ơn anh chị em NTCM nhiều lắm. Xelan cũng theo gót chị hkfami khuyên (cò) chị ấy nên dùng tiền đó mua BHYT

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #28 vào: 05-09-2010 01:04:26
Quỹ đã chuyển 2.000.000đ của Ductri giúp chị Liên vào Tk chị. Nhờ anh Sunyata báo với chị Liên kiểm tra tk giúp nhé. Tks anh.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #27 vào: 28-08-2010 13:23:48
Xelan90 đã viết:
Trích dẫn
@Trangvitgioi! Nếu không có ai đi thăm cô Liên này được bạn có thể chuyển số tiền ductri giúp cô ấy vào TK này luôn cho tiện được không bạn? Và khuyến khích cô ấy mua BHYT cho cả 3 mẹ con luôn
Cảm ơn

Cảm ơn anh xelan90 nhiều lắm lắm, có anh giúp rà lại các thông tin thật mừng quá xá  :) .Chúc anh luôn khỏe nhé. Em sẽ nhắn Tổ điều phối chuyển khoản 2tr này.