Tác giả Chủ đề: Bình Tân -Em Đoàn Minh Phú  (Đã xem 22476 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #73 vào: 21-09-2010 23:48:59
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Thân chào cả nhà,
.....
 nhân đây em xin hỏi các bác BQT xem thứ 2 tới này đi thăm mình có trích một số tiền nhỏ nhỏ phúng viếng không ạ? Các bác cho ý kiến về TH này ạ.

Thân,

Hôm qua trao đổi với bác P.Quyen qua điện thoại và đã thống nhất trích quỹ NTCM 01 triệu để phúng điếu cho gia đình em Phú ( 6x tạm ứng khoản tiền này ).
Khoảng 19h45 tối qua các thành viên Lehung73 , Ken , Tomy , Bymyside4 ... đã ghé thăm và chia buồn cùng gia đình Phú .
Cầu mong hương hồn em sớm siêu thoát .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi asian

Trả lời #72 vào: 18-09-2010 23:26:47
Xin chia buồn cùng gia đình Phú. Nhà ta đã giúp Phú đạt được ước muốn nhỏ nhen là sửa lại căn nhà cho gia đình trước lúc ra đi của Phú. Như thế, Phú cũng đã mãn nguyện phần nào. Cầu cho hương linh Phú siêu thoát về cõi cực lạc!

@ Cả nhà: Chúng ta sẽ đi viếng Phú vào tối thứ 2 và tập trung tại quán cơm để xuất phát. Nhưng bác nào ở khu vực trên đường đến nhà Phú thì cứ đứng đó mà tháp tùng đoàn luôn cũng được.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #71 vào: 18-09-2010 22:25:08
Thân chào cả nhà,

Sáng nay trước giờ bán cơm, bác 6x nói với em là Phú mất lúc 7h sáng nay, nghe mà bất ngờ thật. Cách đây 1 tháng, em và chị Tieuhuongduong có tới thăm, tự thâm tâm ai cũng nghĩ sớm muộn gì ngày ra đi cũng tới, nhưng chắc còn xa vời lắm. Vậy mà...

Thế là hết một kiếp người, em cũng mừng cho Phú. Trước là ước nguyện cuối của Phú đã được thực hiện, nhà ta đã giúp gđ Phú sửa lại căn nhà thoáng hơn và không còn dột mưa như Phú mong muốn. Sau nữa, sự ra đi này mang theo cả nỗi đau em ấy đã chịu đựng suốt thời gian dài vừa qua, sẽ không còn những lần đau không chịu nổi mà đập đầu vào tường nữa, phải không em?

Xác minh và theo dõi TH này ngay từ ban đầu, nghe tin Phú mất chợt thấy hụt hẫng. Mong ở kiếp sau em sống hạnh phúc, bình an hơn!

Tối nay đáng ra em và một số anh chị tới thăm viếng Phú, nhưng như chị Chip đã nói, sớm nhất chiều mai gđ mới cho người thăm viếng, hơn nữa mai CN nhà ta tập trung toàn lực vào tổ chức Trung Thu nên tối thứ 2 mới tới thăm em ấy được. Vậy tối thứ 2 khoảng gần 7h ai đi thăm viếng Phú sẽ tập trung ở quán cơm nhé, sau đó chúng ta cùng xuất phát.

Dạ, nhân đây em xin hỏi các bác BQT xem thứ 2 tới này đi thăm mình có trích một số tiền nhỏ nhỏ phúng viếng không ạ? Các bác cho ý kiến về TH này ạ.

Thân,

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #70 vào: 18-09-2010 22:21:13

vòng hoa tiễn đưa em ..mong em sớm siêu sinh miền cực lạc..xin đc chia buồn cùng gia đình

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Hatcat

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #69 vào: 18-09-2010 22:07:16
Cầu mong hương hồn em thanh thản nơi miền Cực lạc.

Sunyata

• bạn
Trả lời #68 vào: 18-09-2010 21:38:22
Xin vĩnh biệt em , sớm mong linh hồn em siêu thoát

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #67 vào: 18-09-2010 21:26:39
Nguyện cầu cho em được siêu sinh về miền cực lạc.
Mong thông tin của Chip ,chúng ta sẽ đại diện NTCM đi viếng em.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Chip

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #66 vào: 18-09-2010 10:02:47
Sáng nay Chip nhận điện thoại của em Yến, người đã đưa trường hợp này đến với diễn đàn chúng ta. Em Yến báo tin Phú đã qua đời lúc 7h sáng nay.

Chip nhờ Yến hỏi về tang lễ thì được biết là chiều nay hoặc sáng mai mới liệm. Như vậy sớm nhất chiều mai, Chủ Nhật, 19/9, mới cho khách viếng.

Yến bảo khi nào có lịch viếng cụ thể sẽ báo lại. Hôm trước diễn đàn mình ai đi xác mình trường hợp này chắc có số liên lạc của gia đình rồi, có gì nhờ các bạn cập nhật tiếp nhé. Nếu em Yến báo lại cho mình thông tin mới, mình sẽ cập nhật lên diễn đàn.

Những ngày cuối cùng em Phú đã sống dưới mái nhà không còn dột nát và mưa tạt, sống với tình thương của mọi người...

Mong em ra đi bình an!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #65 vào: 18-09-2010 09:50:29
Chào cả nhà ! 6x được tin báo từ thành viên Chip rằng : Em Phú đã trút hơi thở cuối vào lúc 7h00 sáng hôm nay .
6x liên lạc với anh Thời - Cha dượng của Phú nhiều lần mà không được nên đã nhờ Chíp tìm hiểu thêm về kế hoạch tang lễ của gia đình để chúng ta còn đến thăm em lần cuối .

BS

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #64 vào: 15-08-2010 11:35:49
Chào cả nhà,

Chiều qua 2h chị em k87yeng và chị Tieuhuongduong có tới thăm gđ em Phú, trao 10k gạo của cô Hkfami và số tiền 1 triệu còn lại cho mẹ Phú để mua sữa tẩm bổ cho em.

Thời gian này Phú rất gầy, theo như lời của mẹ Phú nói thì Phú không ăn uống được mấy mà chỉ uống sữa thôi, em hay uống loại sữa bò, đôi lúc uống chút cafe. Vết sưng ở 2 bên cổ nay rất lớn, bầm tím hết cả, lúc 2 chị em tới thì Phú nằm võng và ho. Bộ nệm gối chị Thuylevc tặng hôm trước Phú vẫn nằm nhưng vết sưng 2 bên cổ nay đã lớn quá nên đôi khi nằm giường không được tiện lắm, lại đau.

Dượng Phú đã xuống nơi làm, em trai sang chăm Ngoại ốm và út Thu hiện đi làm, chỉ có 2 mẹ con ở nhà. Căn nhà được nhà mình giúp chi phí sửa chữa nay không còn sợ mưa gió làm dột nữa, nghe vậy 2 chị em cũng yên tâm. Phú không chịu đi chữa bệnh, muốn ở nhà nên ngoài việc thăm hỏi thì 2 chị em cũng chỉ biết động viên ráng ăn uống và giữ sức khỏe, hy vọng số tiền 1 triệu đó hỗ trợ được phần nào trong việc chăm lo cho Phú.  

Mẹ Phú gửi lời cảm ơn tới cô chú, anh chị đã quan tâm giúp đỡ cho Phú.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #63 vào: 07-07-2010 08:31:49
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,

Sáng nay Ken và anh Sunyata có qua Bình Tân và mua các thứ cần thiết bác 6x dặn mua cho Phú, bao gồm:

- Nệm mút gấp, dạng nệm đôi: 600k
- Bộ ga nệm: 100k
- 2 gối đầu + 1 gối ôm: 40k
- 1 mền: 60k

Tổng chi phí là 800k, số tiền 200k còn lại Ken đã gửi cho mẹ của Phú để bồi dưỡng thêm cho em trong ăn uống hàng ngày. Khi 2 anh em tới thì có dượng và em của Phú cũng ở nhà. Cả gia đình gửi lời cảm ơn tới những Mạnh Thường Quân và nhà mình đã giúp đỡ trong thời gian qua. Mẹ Phú bảo: \\\" Có nệm mới nằm đỡ đau, chứ nệm cũ mỏng quá Phú nó nằm kêu đau lưng lắm\\\". :)

Món quà này là của thành viên thuylevc gửi tặng Phú ( Ken quên rồi sao )

BS

Ngủ rồi Chip

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #62 vào: 06-07-2010 21:32:26
Nhìn nhà mới mà lòng thấy vui quá chừng... Mừng cả nhà vừa làm thêm được một việc tốt  :)

Sunyata

• bạn
Trả lời #61 vào: 06-07-2010 20:41:09
Ken :angry: , sao em không khoe là anh em mình đã gặp được \\\" mĩ nhơn\\\" hẻ   :laugh:

Còn chè Thái, ăn 1 ly tán đởm thần hồn rồi, dám liều ăn 2 ly, mún chít mừ  :blink:

Vài hình ảnh của nhà em Phú :

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #60 vào: 06-07-2010 19:30:27
Chào cả nhà,

Sáng nay Ken và anh Sunyata có qua Bình Tân và mua các thứ cần thiết bác 6x dặn mua cho Phú, bao gồm:

- Nệm mút gấp, dạng nệm đôi: 600k
- Bộ ga nệm: 100k
- 2 gối đầu + 1 gối ôm: 40k
- 1 mền: 60k

Tổng chi phí là 800k, số tiền 200k còn lại( Trong 1 triệu chị Thuylevc ủng hộ để mua chăn nệm cho Phú) Ken đã gửi cho mẹ của Phú để bồi dưỡng thêm cho em trong ăn uống hàng ngày. Khi 2 anh em tới thì có dượng và em của Phú cũng ở nhà. Cả gia đình gửi lời cảm ơn tới những Mạnh Thường Quân và nhà mình đã giúp đỡ trong thời gian qua. Mẹ Phú bảo: \\\" Có nệm mới nằm đỡ đau, chứ nệm cũ mỏng quá Phú nó nằm kêu đau lưng lắm\\\". :)

@ Bác 6x: Bác ơi cháu đã hoàn thành nhiệm vụ bác nhé! :laugh: Chi phí không nằm ngoài dự tính, thế mà cháu cứ lo mãi, hì  :P

@ Anh Sunyata: Anh post hình lên dùm em được không, rồi bữa nào đãi anh 2 ly chè Thái Nguyễn Tri Phương luôn hen!  :woohoo:  :woohoo:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #59 vào: 01-07-2010 21:39:36
em xin gửi cả nhà hình ảnh nhà của em Phú khi thi công và lúc hoàn thành ạh.

do hình chụp bằng điện thoại nên ko dc nét lắm mấy bác thông cảm nha.. :P  :P

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.