Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Nguyễn Thị Thanh - Nghèo, vượt khó  (Đã xem 45904 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #102 vào: 30-01-2019 06:14:37
Chào cả nhà !

Trưa hôm qua 6x cùng Kimbang ghé thăm và trao Gạo Nếp cùng tiền Lì Xì Tết Kỷ Hợi tới mẹ con Hoaithuong_xn.

Hoaithuong_xn đang may thời vụ dịp Tết và  cũng đã tranh thủ thời gian nghỉ trưa để về nhà gặp mặt 2 anh em.
Hiện nay công việc may 8 giờ được 300,000đ, nếu tăng ca thì được tính 50,000đ/giờ và Hoaithuong_xn đang cố gắng kiếm tiền trả nợ cũng như trang trải cuộc sống của 2 mẹ con.

Việc buôn bán của Hoaithuong_xn không thuận lợi như dự tính nên bạn ấy đã chuyển chỗ ở cho nhẹ chi phí thuê nhà và có thể sau Tết sẽ có sự dời chuyển nữa cho thuận lợi hơn.

Hoaithuong_xn rất vui và gửi lời cám ơn tới NTCM chúng ta.

Chuyến đi này không gặp được em bé vì cháu đang ở nhà trẻ.

Vài thông tin xin gửi tới cả nhà.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Sau bao năm quan tâm và giúp đỡ Hoaithuong_xn giờ mới có dịp gặp mặt   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #101 vào: 31-08-2018 11:26:24
Chào cả nhà !

Sau khi nhận được khoản tiền vay 5,000,000đ từ Heart bank của chúng ta là Hoaithuong_xn triển khai ngay các công việc như dự kiến.

Vừa buôn bán vừa nhận hàng may gia công nên cũng rất vất vả.

Vài hình ảnh Hoaithuong_xn gửi đến cả nhà :

Hàng may gia công   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Buôn bán khác   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Link vay Heart bank của Hoaithuong_xn : http://www.nguoitoicuumang.com/ngan-hang-t-thi-n/52636-tp-hcm-tha-a-c-cha-thanh-mong-a-c-vay-va-n?start=30#106549

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #100 vào: 14-08-2018 17:47:10
Chào cả nhà !

Trưa nay 6x ghé thăm nơi ở trọ mới của mẹ con Hoaithuong_xn tại số 38N/1 đường HT 05, phường Hiệp thành, Quận 12.

Khi 6x đến thì Hoaithuong_xn còn đang đi làm và em bé được gửi tại nhà trẻ ngay bên cạnh nhà trọ.

Hiện nay Hoaithuong_xn đang làm cho xưởng may gần nhà với thời gian 8 tiếng/ngày, được nghỉ ngày Chủ nhật và lương 3 triệu đồng /tháng.
Hoaithuong_xn thuê căn phòng nhỏ mặt tiền đường này giá 2,5 triệu đồng/tháng với mục đích mở tiệm tạp hóa nho nhỏ tại đây, bạn ấy cũng sẽ nhận hàng về may gia công khi vắng khách.

Vấn đề hiện tại của Hoaithuong_xn là một số vốn 5,000,000đ để mua hàng hóa về bán và mong chúng ta cho bạn ấy vay.
Sau 3 đến 6 tháng bạn ấy sẽ hoàn vốn từng phần tùy theo tình hình kinh doanh.

Michele_du và Gia đình sẽ cho Hoaithuong_xn vay 3,000,000đ.

Bạn nào cho Hoaithuong_xn vay 2,000,000đ thì đăng ký nhé.

Thân.

Vài hình ảnh gửi đến cả nhà.   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]  

Tọa độ nhà trọ của Hoaithuong_xn  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #99 vào: 03-08-2018 10:02:19
Chào cả nhà !

Chiều hôm qua 6x ghé Bv Nhi đồng 1 để thăm mẹ còn Hoaithuong_xn nhưng bạn ấy đã xuất viện từ ngày 1/8/2018 rồi.

Điện thoại liên lạc thì được biết bé đã khá hơn nên được cho điều trị ngoại trú và do sử dụng BHYT đúng tuyến nên không tốn tiền trong việc điều trị bệnh cho bé mà chỉ tốn chi phí ăn uống và đi lại mà thôi.

6x đề nghị giúp Hoaithuong_xn 1,000,000đ để mua sữa cho em bé.

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc CMKTX khoản tiền trên cho bé Ngọc An thì đăng ký dùm nhé.

Thân.

Giấy xuất viện    [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #98 vào: 02-08-2018 05:45:51
Chào cả nhà !

Mấy tháng vừa qua Hoaithuong_xn ở trọ và ở nhờ tại khu vực quận 12 ( thuận tiện hơn cho công việc Hoaithuong_xn chọn lựa ).

Mới đây Hoaithuong_xn có liên lạc với 6x báo tin cho 6x biết bạn ấy đang điều trị bệnh cho con gái tại Bv Nhi đồng 1 sau thời gian điều trị tại Bv ĐK Quận 12 và Bv Nhi đồng 2.
Bạn ấy cũng mới bị tai nạn xe trong quá trình đưa con đi khám bệnh và may mắn là chỉ tổn thương phần mềm.

Tình hình cuộc sống của Hoaithuong_xn khó khăn và mong được NTCM chúng ta giúp đỡ bạn ấy.

Dự kiến 15h45 ngày hôm nay 6x sẽ ghé Bv Nhi đồng 1 thăm mẹ con Hoaithuong_xn.
Bạn nào có thể cùng đi thì nhắn tin cho 6x hoặc đến thẳng bệnh viện nhé !

Em bé tên :  Nguyễn thị ngoc An
sinh 15/6/2017  
Giuong so 8 .phong 308 khoa Hô hấp nhưng mà đang nằm tại hành lang do bệnh viện quá tải.

Thân.

Vài hình ảnh gửi đến cả nhà về quá trình điều trị bệnh cho bé ở Bv ĐK Quận 12,Bv Nhi đồng 2 và Bv Nhi đồng 1  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #97 vào: 05-01-2018 09:31:26
Chào cả nhà !

Thành viên Hoaithuong_xn đã được NTCM chúng ta giúp đỡ từ năm 2009 và đến năm 2012 với nghị lực mạnh mẽ bạn ấy đã vượt qua được những khó khăn của mình.

Thời gian sau đó cho đến khoảng giữa năm 2016 công việc làm ăn của bạn ấy phát triển thuận lợi.
Những quy mô phát triển lớn hơn cũng đã bộc lộ những yếu điểm mà Hoaithuong_xn chưa chuẩn bị được để rồi kinh doanh lại trở nên sa sút,  cuộc sống cá nhân không thuận lợi.

Sau khi sinh em bé vào khoảng quý 1/2017 thì việc kinh doanh càng tệ hơn khi bạn ấy dùng tiền vay nặng lãi để kinh doanh.

Cho tới thời điểm này thì Hoaithuong_xn đã phải ra khỏi nhà thuê và chưa biết đi đâu về đâu.

Thấy tình cảnh bi đát này của Hoaithuong_xn nên gia đình 6x sẽ cho bạn ấy ở nhờ một thời gian.

Mong các bạn khu vực TP. HCM lưu ý giúp xem có công việc nào phù hợp với sức khỏe của bạn ấy thì giới thiệu dùm ( bạn ấy khuyết tật vận động )

Thân.

BS

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #96 vào: 10-04-2013 20:04:15
EM CHÀO CẢ NHÀ MÌNH!
Lâu rồi em không ghé thăm DĐ cả nhà mình, hôm nay em ghé thăm cả đại gđ mình,em rất mong cả nhà mình thông cảm cho em !
em thật sự cảm ơn, em thành tâm kính chúc cả nhà mình sức khỏe luôn dồi dào&DĐ mỗi ngày phát triển mạnh mẻ nhiều hơn,
thưa cả nhà mình ! hôm nay em lên thăm  đại gia đình nhà mình, và cũng tiện thể đây em báo tin cho cả nhà biết là em đã mở thêm được ĐẠI LÝ VÉ MÁY BAY, đây là cũng một sự cố gắng lớn lao đầy nổ lực của em để có ngày hôm nay thật là vui hạnh phúc khi có tất cả các anh chị trên DĐ NTCM chung tay đã một thời gian giúp để hoàn cảnh 2 mẹ con em thời gian qua,chính vì vậy em cảm nhận được lòng tốt cả nhà mình mà em đã hết mình phấn đấu,ngoài ra với thời gian và công việc lem lũ vất vả, thức khuya dậy sớm, làm việc lo cho con ăn học, nên em cũng không có thời gian dành riêng cho mình,
nhân dịp thứ 7 tuần này vào ngày 13/04 /2013 em chính thức khai trương phòng vé máy bay, em cũng thành tâm kính mời đại gia đình nhà mình tới tham dự niềm vui  chia sẽ cùng em,để em được vui hơn, em rất cảm ơn cả nhà mình,một lần nữa em chúc cả nhà mình luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống& hạnh phúc là em vui
KÍNH MẾN!
 hthuong_xn

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #95 vào: 27-06-2012 12:19:41
Xin chào cả nhà , chào bạn Ng Thị Thanh . Thực sự trong lúc chúng ta đang phân vân vì nhiều hoàn cảnh khắp cả nước đang được giới thiệu trên diễn đàn . Từ khi chuyển về Q9 đến nay , mình về quê sinh sống . Và hôm nay mới tranh thủ ghé vào thăm diễn đàn . Mình rất vui vì mỗi ngày , cả nhà ta đều làm được nhiều việc mang đến niềm vui và hạnh phúc cho mọi người .
   Mình cũng buồn lắm . Chỉ xin gữi đến bạn Thanh cũng như bà con một câu duy nhất
       HẠNH PHÚC NHẬN VỀ LÀ KHI BIẾT CHO ĐI .
và xin cám ơn bạn Thanh đã cho tôi một phát hiện mới về bản thân và nhân cách sống .
 @ Xin nhắc bạn lucbattongtam .
Đến với người tôi cưu mang .Bạn có quyền lan tỏa lòng nhân ái và trái tim yêu thương .( bạn ghé xem lại 10 Nghịc lý....

Có thể cả bạn và tôi và ...vẫn biết thực tế là vậy nhưng đôi khi đó là lẽ thường tình .
 Có dịp gặp nói chuyện nhé : 0928 965 647 .Yahoo : khuyenhocviet .

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #94 vào: 22-06-2012 15:52:19
EM CHÀO CẢ NHÀ!
trước tiên em cảm ơn cả nhà mình đang quan tâm hoàn cảnh của em hiện nay,em cũng hy vọng rằng cả nhà mình trên DĐNTCM sẽ hiểu được em nhiều hơn...bằng thực tế nhiều hơn.
EM XIN LỖI CẢ NHÀ MÌNH ÍT PHÚT CHO PHÉP EM ĐƯỢC NÓI VỚI MOTTAMLONG,LUCBATLONGTAM ĐÔI LỜI,cảm ơn lucnatlongtam theo dõi bài viết của hth_xn nhé!
thật sự hth hơi buồn khi đọc được những lời nói của mottamlong,votinh,lucbatlongtam.hth nói với một mottamlong lần cuối cùng là, nếu anh muốn nói gì hth thì qua nha hth,2 người nói chuyện tử tế, nhà anh gần nhà hth cách 40m thôi mà,còn hth đã nhận được rất nhiều tin nhắn mottamlong gửi qua đt chưởi hth,hth không có thời gian để cải nhau với những người như mattamlong,vô tình,lucbatlongtam, trên mạng đâu nha,hth rất yên tâm các anh chị và các bạn trên DĐNTCM không hiểu lầm hth là một con người lợi dụng lòng tốt của người khác là được.hth rất tiếc rằng luc batlongtam đã nghĩ sai hth rồi nhé!
em kính chúc gđ nhà mình luôn sức khỏe dồi dào,trong công việc luon được hiệu quả,DĐNTCM luôn mỗi ngày phát triển nhiều hơn...
hth kính chúc riêng cho lucbatlongtam sớm được nhiều người quan tâm mình nhiều hơn nghen!
hth chào cả nhà

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #93 vào: 19-06-2012 16:21:42
Mtl xin các bạn , cũng như lucbattongtam đừng spam nữa cái . Tôi xin được chưa . Bạn lucbatongtam xem kỹ nội quy cũng như lòng nhân ái nhé .
 Việc giúp đỡ hoaithuong là quyền và cũng là tấm lòng của mọi người . Mình nói câu \\\" người cha Đức cũng là thành ý , nhưng vì hoaithuong không cần mtl nữa .Không sao tránh làm loãng nội dung topic
  Thành thật xin lỗi . xin miễn bàn tán vấn đề này

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #92 vào: 19-06-2012 14:40:21
lucbattongtam đã viết:
Trích dẫn
...
Con chỉ thấy cô ấy lợi dụng lòng tốt cúa mấy cô mấy chú thì đúng hơn thôi .

Mà thôi .Con đâu giám bình phẩm gì nhiều .Con đọc qua nhiều trường hợp còn bi đát hơn như cô Hoa ở Định Quán Hay Hồ thị Mai Vĩnh Long thê thảm hơn nhiều mà nên con chỉ nói vậy thôi .

Xử lý nhân ái thì cũng nên công bằng , lý trí một chút chứ .Phải không chú 6x . Một khi mà lòng nhân ái bị lòng tham của người khác lợi dụng thì còn gì để nói .
Xin lỗi đã trích dẫn làm phân tán topic . Con chỉ mong chú xem lại từ đầu topic xem thái độ của cô Thanh đối xử với D Đ có phải như con nói hay không . Toàn kể lể van xin . Bảo nhân ái con thấy bất công cho mấy chú mấy cô để người ta lợi dụng quá mức . Còn làm mờ bài viết khác nào che dấu sự u mê của lòng nhân ái .Con sẽ xóa luôn

@:lucbattongtam: Bạn đạ tỏ rõ thái độ phản đối việc giúp đỡ hoaithuongxn . Đó là quyền của bạn và mọi người tôn trọng quyết định cá nhân đó.

Nhưng đối với NTCM chúng ta thì : Một hoàn cảnh khó khăn này không thể là lý do để không giúp đỡ một hoàn cảnh khó khăn khác và mọi quyết định còn ở phía trước.

6x nhắc nhở bạn lần 2 là : Không làm phân tán chủ đề .

Các ý kến đóng góp mang tính xây dựng luôn được hoan ngênh nhưng cần viết trong mục : Ý kến đóng góp hoặc mục Tâm sự - Chia sẻ.
Các bài viết không mang tính xây dựng mà chỉ nhằm vào mục đích cá nhân và gây chia rẽ , mất đoàn kết sẽ bị xoá bỏ . Nặng hơn nữa sẽ bị đề nghị treo nick hoặc khoá nick vĩnh viễn.

Thân.

BS

votinh

• bạn
Trả lời #91 vào: 19-06-2012 13:09:46
Bài viết của lucbattongtam với suy nghĩ võ đoán , chủ quan và không dựa trên tinh thần cảm thông , chia sẻ với một người phụ nữ khuyết tật , hiện đang đơn thân nuôi con nhỏ lại vừa mất đi một người thân yêu nhất trong cuộc đời .

6x đã làm mờ phần nội dung bài viết không phù hợp cuả lucbattongtam .
Mong bạn có hành xử Nhân ái hơn trên diễn đàn .

Thân.[/quote]

Con chỉ thấy cô ấy lợi dụng lòng tốt cúa mấy cô mấy chú thì đúng hơn thôi .

Mà thôi .Con đâu giám bình phẩm gì nhiều .Con đọc qua nhiều trường hợp còn bi đát hơn như cô Hoa ở Định Quán Hay Hồ thị Mai Vĩnh Long thê thảm hơn nhiều mà nên con chỉ nói vậy thôi .

Xử lý nhân ái thì cũng nên công bằng , lý trí một chút chứ .Phải không chú 6x . Một khi mà lòng nhân ái bị lòng tham của người khác lợi dụng thì còn gì để nói .
Xin lỗi đã trích dẫn làm phân tán topic . Con chỉ mong chú xem lại từ đầu topic xem thái độ của cô Thanh đối xử với D Đ có phải như con nói hay không . Toàn kể lể van xin . Bảo nhân ái con thấy bất công cho mấy chú mấy cô để người ta lợi dụng quá mức . Còn làm mờ bài viết khác nào che dấu sự u mê của lòng nhân ái .Con sẽ xóa luôn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #90 vào: 19-06-2012 11:02:24
lucbattongtam đã viết:
Trích dẫn
Lâu quá con mới ghé vào . Thấy cái mục này mà buồn cười quá . Xét cho cùng thì ai cũng làm con người , tức phải có tham - sân - si , hỷ - nộ ái - ố . Bình thường thôi mà .
Con xin spam 1 chút xíu
chú mottamlong và cô hoaithuong này sao lại đá nhau thế . Trên xã hội thực tế hiện nay , làm ơn đừng mong ngày trả ơn , mắc oán cũng thường nên chú mottamlong nên hiểu . hơn nữa trên đời cần có chữ NHẪN  làm gốc , Có cái TÂM làm trọng NHẪN + TÂM  không bằng nhẫn tâm thì là gì .

Đọc hết chủ đề này thấy tấm lòng của mấy cô mấy chú bao la quá làm con khao khát giá như ở quê nhiều cụ cả ngày còng lưng bứt từng cái lá rau má , sáng sớm hôm sau bưng ra chợ ngồi đợi bán kiếm 5 , 10 ngàn , nuôi con vào đại học nên con nghĩ cô hoai thương cũng nên xem xét có nên lợi dụng lòng nhân ái của mấy bác mấy cô như vậy hay không .Vì con có xem qua thì còn rất nhiều trường hợp trên diễn đàn còn bi đát hơn cô rất nhiều mà .
   Qua hình con thấy cửa hàng của nhà cô còn hơn cả cái chợ quê con thế . Con chỉ giám spam mấy ý  nghĩ non trẻ thơ dại của con vậy . Có gì cũng mong mấy cô mấy bác , chú mottamlong và cô hoaithuong . Mà cô nói chú ấy cũng quá đáng thật đó , để treo nick chú ấy mà không giới thiệu người bị bệnh kịp phải chết .
  Kính chào

lucbattongtam đã viết:
Trích dẫn
Con xin lỗi , con cũng đã nói là con xin spam một chút xíu . Mấy cô nói nên con đọc lại từ đầu Topic này thì thấy mấy cô mấy chú giúp chị Ng Thị Thanh này còn hơn là người thân trong nhà . Không biết người nhà của các cô chú sẽ được quan tâm cỡ nào . Chứ xem ra thì cô Nguyễn Thị Thanh đã được tài trợ quá nhiều mà cuộc sống cũng đâu đến nỗi nào khó khăn lắm đâu mà nhỉ . Mong là chúng ta ai cũng vượt khó mà vươn lên bằng chính năng lực của mình . Chứ con thấy chủ nhân topic lên đây toàn than thở rồi xin xỏ mãi e là lòng nhân ái của các cô các chú bị lợi dụng quá mức rồi .Con trẻ người non dạ nhà quê lúa lắm nghĩ sao nói vậy mong là cô Ng Thị Thanh xem xét lại chính mình .

Bài viết của lucbattongtam với suy nghĩ võ đoán , chủ quan và không dựa trên tinh thần cảm thông , chia sẻ với một người phụ nữ khuyết tật , hiện đang đơn thân nuôi con nhỏ lại vừa mất đi một người thân yêu nhất trong cuộc đời .

6x đã làm mờ phần nội dung bài viết không phù hợp cuả lucbattongtam .
Mong bạn có hành xử Nhân ái hơn trên diễn đàn .

Thân.

BS

Ngủ rồi thubuon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #89 vào: 18-06-2012 23:54:25
lucbattongtam đã viết:
Trích dẫn
... Mà cô nói chú ấy cũng quá đáng thật đó , để treo nick chú ấy mà không giới thiệu người bị bệnh kịp phải chết .
  Kính chào

Lucbattongtam ơi ! bạn dừng làm rối topic này thêm bạn ui. Nếu thực sự muốn giới thiệu thì chú ấy cũng có thể giới thiệu = nick votinh.

votinh

• bạn
Trả lời #88 vào: 18-06-2012 22:41:47
Các bác vì hoàn cảnh này và nghĩ mình spam , mình thế này thế nọ ...Và rồi ( dòng chữ đỏ ) có ai đã đến thắp cho họ nén nhang ?