Tác giả Chủ đề: Tân Phú - Bác Lê Văn Tấn.  (Đã xem 5345 lần)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #27 vào: 24-10-2013 09:47:19
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Quanpm và Eco giúp bác 500k, Tổ ĐP duyệt chuyển cho anh Lehung giúp ạ.

Pen em chuyển 500.000 (Quanpm & Eco giúp) cho tiger, nhờ lehung chuyển giúp cho bác Tấn.

Thân.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #26 vào: 20-10-2013 22:29:48
Quanpm và Eco giúp bác 500k, Tổ ĐP duyệt chuyển cho anh Lehung giúp ạ.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #25 vào: 08-10-2013 16:40:01
@ a quanpm.vaeco: Tiger đã chuyển giùm a 500.000đ vào quỹ.

Thân!

Ngủ rồi quanpm.vaeco

• Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #24 vào: 06-10-2013 12:15:37
Chào cả nhà.

Thấy hoàn cảnh bác Tấn khó khăn như vậy, em cũng xin phụ bác 500k CMKTX để bác có thể bớt lo lắng phần nào. Em sẽ chuyển tiền cho Tiger. Nhờ Tiger chuyển giúp vào quỹ giúp anh nhé.

Thân.

There is no way to happiness. Happiness is the way.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #23 vào: 23-09-2013 21:13:30
Chào cả nhà.
Trưa nay lehung điện thoại và đc bt bác Tấn đang khám bệnh bên bệnh viện quận 6 .Tranh thủ giờ trưa lehung đã ghé thăm bác.
Tình hình của bác  như Ken đã cập nhật.Hiện giờ chiếc xe lắc bác đang gửi ở Bình Chánh,sẽ đưa lên lại để tiếp tục đi bán khi mướn phòng..Vì ở đây ko có chỗ để gửi cũng như bác đang đi khám lại vết thương ở chân mấy ngày nay hành lại làm bác bị giật ,và động kinh.
khi lehung ghé và hỏi thăm kết quả khám như thế nào thì bác cho bt do BHYT của bác đã hết hạn,nơi cấp đã thu và chưa phát lại thẻ mới nên bệnh viện Q6 bảo bác về nơi cấp xin giấy xác nhận,sau đó sẽ chuyển bác lên BV Nguyễn Trải để khám kĩ lại xem có thực hiện lại ca mổ vết thương nơi chân đang nhiễm trùng hay ko.
Căn phòng bác định mướn gần bến xe Chợ Lớn..do chưa có tiền đóng nên bác chưa dọn đến.Lehung nói với bác sau khi dọn lên đó ở cho lehung địa chỉ,để có dịp lehung và các bạn sẽ ghé thăm bác .
Trời vừa tạnh mưa ,lehung tranh thủ thời gian để bác đi làm thủ tục giấy tờ cho kịp,nên cũng chưa thăm hỏi đc gì nhìu.
lehung cũng đã trao số tiền CMKTX của smallpig giúp bác trả tiền thuê tháng đầu mướn nhà là 600k(lehung tạm ứng trước)

Bác gửi lời chúc sức khỏe đến dd cũng như lời cảm ơn đến MTQ giúp bác ,rồi liêu xiêu chống một chân lành lặn bươn bả đi trên chiếc xe đạp cũ.
Thân

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #22 vào: 16-09-2013 14:29:17
Dạ anh, e sẽ nhờ Tiger chuyển cho quỹ, sau đó quỹ sẽ chuyển lại cho Tiger và a nhận giúp e nhé, ths a.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #21 vào: 13-09-2013 18:06:46
@Ken..a2 sẽ nhận trung chuyển giúp em TH này.Do anh đang làm việc gần đây.Hiện giờ chú ở Bình Chánh mà ở địa chỉ thế nào em có bt ko?
@Smallpig..em chuyển phần CMKTX cho quỹ .Rồi. chuyển giúp vào tài khỏan tiger.anh sẽ nhận và trao cho chú Tấn nhé.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #20 vào: 13-09-2013 11:32:15
Dạ em cám ơn chị Smallpig nha. Bác cũng xin được miếng bạt nhỏ và làm mái che rồi chị ạ, không tốn tiền. Đợt này em lên trường học từ sáng tới tối muộn 10h mới về nên không có thời gian đi đưa tiền cho bác. Em tính nhờ Moon nhưng Moon lại đang ở Long An chưa biết chừng nào về lại Sg. Bác Tấn lại đang cần gấp để trả tiền thuê phòng cho người ta nữa.

Vậy DD mình ai có thời gian thì giúp em chuyển tiền cho bác Tấn với. Bác đang cần lắm ạ. Hiện tại bác đag ở Bình Chánh, để bác phải chạy xe lên tận đây trong khi chân tay như vậy tội cho bác lắm. Ai giúp em TH này với!!!

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #19 vào: 10-09-2013 12:32:53
@Ken: c sẽ giúp CMKTX phòng trọ cho bác Tấn, e sắp xếp và chuyển cho bác dùm c nha.

Ah c quên, hình như bác ấy cũng cần làm cái mái che cho chiếc xe lắc nữa pk e? Nếu vậy em xem bao nhiêu và báo cho c luôn nha.

Thanks em gái :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #18 vào: 10-09-2013 08:32:57
Chào mọi người.

Cách nay 2 hôm em đang học thì có cuộc gọi nhỡ của bác Tấn. Lát sau em gọi lại, và nội dung câu chuyện như sau và bác mong DD cố gắng giúp bác thêm lần này nữa. Chuyện là ngôi chùa Gò nơi mà bác ở nhờ trong thời gian trước nay không cho bác ở nữa. Bác cũng đã xin mấy ngôi chùa gần đó, nhưng không nơi nào chấp nhận. Thế nên bác cũng đã nhờ người và tìm được chỗ trọ giá rẻ, gần 600k/tháng. Trong thời gian này, bác cũng chưa bán được nhiều vé số, nên tiền trọ tháng đầu bác không lo được. Bác muốn nhờ DD giúp cho bác phần nào tiền trọ tháng đầu tiên, còn những tháng về sau bác sẽ tự lo liệu.

Em viết lên DD mong mọi người thảo luận thêm, và nếu giúp được cho bác trong tháng khó khăn này thì tốt quá. Bác cũng già, sức khỏe yếu, nếu ngủ ngoài trời mưa gió thì tội nghiệp bác lắm.

Mong mọi người giúp đỡ cho bác với ạ. :(
Thay mặt bác Tấn em xin cảm ơn mọi người rất nhiều.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 28-08-2013 20:55:55
Dạ anh2. Anh cứ gửi áo ở quán cơm, rồi bữa nào em học về em ghé mang cho chú ạ. Do đường xa nên em không đi ngay được, thư thư vài hôm anh nhé.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #16 vào: 21-08-2013 09:26:23
Cảm ơn Moon và Ken đã đến thăm chú Tấn cũng như  mang đến cho chú những lời động viên tinh thần lẫn vật chất.Tuy nhỏ nhoi nhưng mong chú sẽ biết vun vén để giúp cuộc sống của chú ngày càng tốt hơn,nụ cười sẽ thay thế những nét nhăn  suy tư thế thái nhân tình.
@Ken.a2 có..nhưng ko thu xếp đc thời gian.nếu có thể.anh gửi ở quán cơm.lúc nào rảnh em ghé lấy trao chú giúp anh nhé,đc ko em gái?:)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #15 vào: 20-08-2013 18:28:39
Trưa qua sau khi học xong Ken có chạy qua quận 6 gặp bác Tấn. Vì Moon đã gửi xe và tiền cho bác trước khi Ken biết, nên thay vì nhờ Moon thì em chạy qua gặp trực tiếp luôn. Hiện nay mỗi buổi trưa bác Tấn xin nghỉ nhờ ở chùa Gò (gần bùng binh cây Gõ, nằm cuối đường 3/2).

Nhờ sự giúp đỡ của DD, hiện nay bác đã có xe lăn đi bán và số lượng vé bác lấy đi bán cũng nhiều hơn, 70 vé. Mỗi ngày bán hết 70 vé bác lời được khoảng 70k. Trừ đi ăn uống bác cũng dư được 30k/ngày, đủ để lo thuốc thang và dành dụm được chút chút. Bác cho biết sẽ để dành từ từ làm vốn để lấy nhiều vé số hơn.

Em hỏi chuyện và bác cho biết hiện nay chưa dám nghĩ tới việc thuê nhà trọ. Khi nào dư dả chút và không còn chỗ tá túc, bác sẽ tìm thuê chỗ nào giá hợp lý (khoảng 400-500k/tháng). Bác đang cố gắng xin nhà chùa cho bác được tá túc ở chùa, nhưng vẫn chưa dám nói với sư thầy. Sắp tới có tiền bác sẽ đặt người ta làm mái che cho chiếc xe lăn, đi tránh mưa nắng và cũng có thể ngả lưng nghỉ luôn trên xe khi cần thiết.

Em gửi biếu bác 300k coi như góp chút ít cho bác lấy được nhiều vé số hơn đi bán. Nhân tiện, các bác các anh bên DD mình có áo sơ mi nào cũ nhưng vẫn dùng được có thể tặng cho bác mấy cái được không ạ? Áo dài tay hay ngắn tay đều được. Hôm qua em thấy áo bác ấy mặc đã cũ nhiều, cổ áo cũng sờn rách rồi, ít lần giặt nữa là rách hẳn luôn ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #14 vào: 19-08-2013 01:32:59
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
...
Anh Lehung: TH này gấp nên em gửi tiền qua cho Moon luôn, không thông qua Quỹ, có sao không anh hai? ...

Chúng ta luôn khuyến khích mọi người giúp đỡ nhau như những người thân và thành viên luôn có quyền quyết định lô trình đi của đồng tiền mình giúp đỡ.
Nhưng tổ TK-KT sẽ không cập nhật các khoản CMKTX không đi qua TK của thủ quỹ.

Cảm ơn cả nhà đã giúp bác Tấn có cái cần câu đúng như mong đợi.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 18-08-2013 14:07:47
Trưa hôm qua fullmoon đã trao tiền và xe lắc cho Bác Tấn tại quán cơm 2000đ

Chiếc xe lắc

Trao 1 triệu tiền chị Dung và xe Lắc cho bác Tấn.
Mong Bác có cuộc sống tốt hơn...!!!
thân...!!!