Tác giả Chủ đề: Những nghịch lý cuộc sống  (Đã xem 12155 lần)

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #18 vào: 24-06-2012 21:18:52
Điểm khác nhau giữa người thông minh và kẻ ngốc đó chính là người thông minh thường tự biết rằng có những lúc mình thật ngốc trong khi đó kẻ ngốc thì luôn tự nhận mình là người thông minh... :)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 21-06-2012 22:25:48
Bài viết của anh lucbattongtam năm trong loạt bài về những nghịch lý cuộc sống của dịch giả Trần Đăng Khoa viết vào năm 2009.

Các bạn có thể đọc quyển 10 nghịch lý cuộc sống theo link bên dưới.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=29&id=41864#53370

Hoặc nghe trực tuyến tại địa chỉ bên dưới.
http://mp3.zing.vn/playlist/10-Nghich-Ly-Cuoc-Song-thanh-rot/IWAAOZZ7.html

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Roselyn

• bạn
Trả lời #16 vào: 21-06-2012 00:07:39
“Bạn trao tặng cuộc sống tất cả những gì tốt đẹp nhất và nhận lại một cái tát phũ phàng. Nhưng dù sao đi nữa, hãy sống hết mình cho cuộc sống.”
Hom nay to vua bi an tat xong.
Phai co gang len thoi, phai song het minh chu, vi cuoc song la cua minh co ma, minh phai co trach nhiem voi no, dung de bi an tat ma tro nen bi quan, ko quan tam den ban than minh nua. Phai tiep tuc thoi, song vi minh chu ko phai vi nguoi khac, dac biet la nhung nguoi ko xung dang va cha di voi minh ca cuoc doi.

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 20-06-2012 12:07:57
Nghịch lý thứ 11 đây . Xem sao nhé

Người giàu có luôn mưu toan tính toán thậm chí bất chấp \\\"làm kẻ xấu\\\" để làm giàu ,nhưng ai cũng muốn làm giàu [hide]hehe[/hide]

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #14 vào: 29-03-2011 18:39:42
cảm ơn bác nhiều về những điều nghịch lý bổ ích. :woohoo:

Ngủ rồi oanhngoc82

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 20-03-2011 19:54:53
không biết phải nói gì cả, mà chỉ có thể là cảm nhận và chiêm nghiệm.Cảm ơn rất...rất...rất là nhiều,hy vọng bạn sẽ chiêm nghiệm ra được \\\" nghịch lý số 11\\\", chúc bạn thành công. :)

Ngủ rồi oanhngoc82

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 20-03-2011 19:54:12
không biết phải nói gì cả, mà chỉ có thể là cảm nhận và chiêm nghiệm.Cảm ơn rất...rất...rất là nhiều,hy vọng bạn sẽ chiêm nghiệm ra được \\\" nghịch lý số 11\\\", chúc bạn thành công. :)

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #11 vào: 02-05-2010 15:08:24
happy khách sáo quá người cùng một nhà với nhau mà
 những nghịch lý cuộc sống tồn tại như một tất yếu vậy, dù bạn muốn hay không nó vẫn tồn tại cách duy nhất để vượt qua nó là dũng cảm đứng lên đương đầu, chấp nhận và đối mặt chỉ có thế chúng ta mới tìm ra giải pháp cho cuộc sống
 công lý tại lòng người phải không bạn

Ngủ rồi happy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 30-04-2010 23:06:13
Minh tin vao nhung dieu ban noi. Cuoc song chua day nghich ly nhung chang phai chung ta van luon song, luon khat khao va co gang hoan thien ban than de vuot qua no. Doi co bat cong, nguoi co long tin va nghi luc thi ta se thanh cong.

CAM ON \\\" ONG GIA\\\" NHIEU  

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #9 vào: 30-04-2010 10:04:59
Cuộc sống luôn có những nghịch lý, dù bạn có hoàn hảo đến thế nào đi chăng nữa bạn cũng sẽ không bao giờ sống vừa lòng hết tất cả mọi người, khi bạn cho đi không có nghĩa là bạn sẽ được nhận lại nhưng bạn hãy tin tưởng rằng cuộc sống không bao giờ quá bất công đâu,bạn nói cũng có phần đúng không nên cho với những người không đáng để nhận nhưng chỉ có tình yêu thương mới đủ ánh hào quang để lan toả đè bẹp những kẻ to xác và những tâm hồn hèn hạ
 Nhân nào sẽ gặp quả nấy bạn ơi

Ngủ rồi happy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 30-04-2010 09:16:16
Co_3_la đã viết:
Trích dẫn
Xin chao !
Khi chung ta song het minh vi cuoc song nhung lai nhan dc mot cai tat phu phang nhug chut ta van fai sog tot de roi khi cuoc sog vui dap minh den cuoi thi co le bai hoc chug ta nhan ra la gi chag?
Co 3 la nghi chug ta cu cho di ma khog can nhan lai thi den mot ngay nao do ta se la nguoi hoi han.
Vi vay chug ta can phai sog tot nhug cug k the \\\"cho di\\\" doi voi nhung con nguoi k dag dc \\\"nhan\\\".

Dung, chung ta van phai song tot voi ban than, moi nguoi than trong gdinh va ca nhung nguoi khac. Viec cho di nhan lai theo happy chi la 1 cai gi do giong nhu anh cho toi thu nay, toi xin nhan va ve sau thi toi cung cho anh hay do chinh la su tra on. Do cung la 1 quy luat giao tiep, cach song. Viec chon nguoi dang duoc \\\" nhan \\\" cung rat can thiet. Hien nay, cuoc song la vay va nhieu luc m cung k thich no.

Ngủ rồi Co_3_la

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 29-04-2010 23:41:36
Xin chao !
Khi chung ta song het minh vi cuoc song nhung lai nhan dc mot cai tat phu phang nhug chut ta van fai sog tot de roi khi cuoc sog vui dap minh den cuoi thi co le bai hoc chug ta nhan ra la gi chag?
Co 3 la nghi chug ta cu cho di ma khog can nhan lai thi den mot ngay nao do ta se la nguoi hoi han.
Vi vay chug ta can phai sog tot nhug cug k the \\\"cho di\\\" doi voi nhung con nguoi k dag dc \\\"nhan\\\".

Ngủ rồi happy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 27-04-2010 22:04:09
Quy luat cuoc song???
Cuoc song do chinh chung ta quyet dinh dung khong? Nghi lai Happy muon hoi la quy luat ay ra sao?

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #5 vào: 25-04-2010 15:58:43
Cuộc sống luôn có những nghịch lý, những quy tắc nhưng cuộc sống cũng tuân theo quy luật của nó vấn đề là bạn hãy nghiên cứu những quy luật đó để phá vỡ chúng một cách hợp lệ

Ngủ rồi happy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 22-04-2010 22:25:42
mottamlong đã viết:
..............
Xin nhớ rằng, việc bạn học kém trong quá khứ không có nghĩa là bạn sẽ không bao giờ học giỏi trong tương lai. Thành công trong tương lai phụ thuộc vào những gì bạn làm ngày hôm nay, chứ không phụ thuộc vào những gì diễn ra trong quá khứ. Vậy thì, hãy dũng cảm bước ra và bắt đầu gieo mầm cho một mùa bội thu đi nào.

Cuối cùng, tôi chúc bạn mọi sự tốt đẹp nhất trên con đường đi đến thành công. Tôi hy vọng bạn sẽ viết thư cho tôi hoặc nếu chúng ta gặp nhau trong một buổi chuyên đề nào đó, bạn sẽ kể cho tôi nghe câu chuyện thành công của bạn.

Cho đến lúc đó, hãy sống vì ước mơ của bạn.

Cam on ban rat nhieu va minh nghi rang ban luon la nguoi thanh cong trong cuoc song. Du co gap that bai nhung ban biet duoc cach vuot qua no va de co duoc dieu do thi ban co niem tin. Dieu do cung da duoc the hien qua chu ky cua ban

THANK YOU VERY MUCH!!!